[Đập hộp] Apple Mac mini 2014: thiết kế không đổi, nâng cấu hình, giảm giá 100 USD

TDNC
30/10/2014 2:31Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá tiếc vì vừa mua cái mac mini 2012 hồi tháng 9 😔
Giờ bán thì không ai thèm mua luôn ý chứ :-s
@iwanttoplay Thím bán ko, e xúc ngay. Chỉ cần hàng chính hãng, còn bảo hành 😁
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SlimHTCDesireHD E vừa mua còn bảo hành tới t7 2015 bác ạ 😃
Hàng thì mua của bác trên TinhTe chuyên bán mac mini hàng Nhật.. có gì pm e nhé hehe
các bạn cho mình hỏi, cái này mua về cắm vào tivi 65 inch để phát phim 1080p được ko nhỉ? nó hiện phụ đề lên luôn nhỉ. mình chưa dùng bao giờ , nên ko biết. Các bạn đừng cười chê nhé ;)
@Vukhoi.nb Nó giống cái thùng PC thui mà. Full HD, 4K cũng dc. Quan trọng TV bạn có hỗ trợ ko à. Phụ Đề thì file nó phải hỗ trợ nó mới có phụ đề. Mac mini cài win dc, ko thì xài Mac OS( mặc định)
@nguyensang12 thế ví dụ nó cắm vào con tivi này thì có hiện đc phụ đề ko bạn 😃
Samsung 40” Smart LED 3D Full HD TV – Model UA40H6400
@Vukhoi.nb Trời. Mình nói rùi, phụ đề ko phụ thuộc vào TV, cũng như cái PC, quan trọng là file có hỗ trợ ko, chứ file ko hỗ trợ thì làm sao có phụ đề
AppDriod
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vukhoi.nb Ấy ấy…, thí chủ không nên cắm Mac mini vào TV Samsung. Bản thân chúng nó xung khắc nên không tốt cho phong thuỷ ;)
iPhalet
ĐẠI BÀNG
9 năm
giống cái bánh in nhỉ....😁:D:D:D
Chắc phai làm 1 em mới được, trước giờ chưa xài loai này bao giờ.. Ip thì có đủ mà chưa xài Mác nen cảm thấy tụt hậu wa'..!

Gửi từ ngoài rìa Hồ Chí Minh..!
cái này chiến call of duty hay BF được không nhỉ ?
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
dang tính cuối năm mua cái tivi 40inh+ cái j máy j mà 2 tr cắm vào như android
thấy con này ngon quá
mua chiến luôn dc luôn cái OS apple đại đế!!
tầm tiền này thì cũng ngang NUC sau khi thêm ram +hdd

Sent from my iPad using Tinhte.vn
brotherbui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như nhiều bạn không biết đây là một cái "case" máy tính thực thụ. Vì nó là một cái máy tính nên cái gì nó chả hiện được, nó chỉ thiếu cái màn hình + chuột + bàn phím giống case máy tính windows thôi mà.
@brotherbui bạn ơi, thế ghép với tivi thì dùng chuột điều chỉnh à? ko phải điều khiển à 😃
brotherbui
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vukhoi.nb Thực tế thì bạn có thể dùng điều khiển (Apple Remote) với một số chương trình như iTunes, QuickTime, Keynote, iPhoto và nhiều ứng dụng từ bên thứ ba cũng hỗ trợ. Apple remote chủ yếu được dùng khi bạn xem phim, trình chiếu là chính. Tất nhiên việc điểu khiển Mac mini chủ yếu phải dựa vào chuột, bàn phím, track pad rồi. Bạn có thể lựa bàn phím, chuột bluetooth cho tiện chứ ném cái chuột với bàn phím có dây vào mà ngồi gần TV thì hơi bị "sang" 😁
@brotherbui cảm ơn bạn
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
9 năm
@Vukhoi.nb Mac mini là 1 cái case máy tính nhỏ gọn, nó kiểu Intel NUC ấy ... so sánh thế chắc hiểu rồi ... mà đã là 1 cái máy tính thì chả dùng chuột chứ dùng điều khiển sao bạn? Mua thêm 1 con Magic mouse và cái keyboard nữa là OK!
cuongdiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi cái! Dùng bàn phím, chuột, và màn hình thông thường được không? Hay là chỉ dùng với chuột, bàn phím của apple luôn?
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
@cuongdiem dùng được tuốt bác ạ, cứ fím chuột k dây logitech mà chiến thôi
màn hình tv hay vi tính cũng được, có hdmi thì tốt, k thì nó có kèm cục chuyển qua cổng dvi mà
Kalanhikov
TÍCH CỰC
9 năm
@cuongdiem Theo mình thấy thì cố lên chút xíu nữa để dùng chuột hay cái bàn rê của Apple + bàn phím Apple, trải nghiệm hoàn toàn khác hẳn.
Giá tổng cộng là $637 + thuế bên Mỹ. Tất nhiên là không tính màn hình. Dùng phù hợp với ai đã có sẵn màn hình TV, vừa TV, vừa máy tính. Hầu hết màn TV giờ full HD hết rồi nên mức độ hiển thị chắc cũng ổn. Ví dụ như mình giờ có xem TV nữa đâu, cùng lắm xem thời sự là hết, nên TV ít hoạt động, có máy Mac mini là xem giải trí thoải mái, nhìn lại đẹp.
Thích mac mini cũ hơn vì nâng cấp được, nếu được chọn thì mua 1 e này kết nối với LCD hoặc tivi hơn là mua imac. 😁
Không biết có wifi không nhỉ?
@cangio2013
không có tiền nên mua nuc thôi
Kết hợp với TV, mỗi lần rê chuột chịu khó...đứng gần chút nhưng xem phim trên HDVIET thì tuyệt vời.
Mac Mini đem về cài windows để dọc phá thì không chê vào đâu được. Ổn định hơn 10 lần lắp 1 con desktop bình thường cùng giá.
PhuocKen68
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chơi liên minh huyền thoại được ko mấy bác. Xài laptop bên win quen rồi chưa dùng imac lần nào
ntanh2341
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi bản nhạc mà bác đã dùng với video là gì vậy? Nghe hay quá
hwithv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho hỏi Mac mini phiên bản thấp nhất có chạy nổi illustrator + photoshop không ạ?
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
9 năm
thùng máy đen thì em chấp nhận chứ sao anh TDNC bảo là hôi là thế nào.

Khó thay được RAM và ổ cứng thì không thích rồi sau muốn nâng cấp cũng khó
Em c
Có bị nóng không hả bác? Tại nhìn em iMac ham quá :D Cả mua con Mac Mini + tiền Apple Wireless Keyboard + Magic Trackpad + màn chắc bằng con iMac 21" bản cao hơn con này rồi =))
alienthai
TÍCH CỰC
9 năm
nói thật là quá ngon., phấn đấu làm 1 bộ 😃..... chẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019