[Đập hộp] Apple Mac mini 2014: thiết kế không đổi, nâng cấu hình, giảm giá 100 USD

TDNC
30/10/2014 2:31Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bé quá nhìn chán, không chắc chắn bằng case truyền thống to-cao-đen-hôi cầy cuốc yên tâm hơn :p
mình thắc mắc là đã có imac rất gọn và đẹp thì sao apple thiết kế thêm cái này chi vậy nhỉ... lý do mình nghĩ ra được duy nhất chắc chỉ có giảm giá thành với một cái màn hình tùy chọn.
xuankage
TÍCH CỰC
9 năm
cái này hướng đến đôi tượng kh nào nhỉ?
Thùng máy to, đen , hôi xấu xí nghe mà muốn đập vào mặt.
to, đen, hôi, xấu xí... Vãi bác
nhìn nhỏ gọn như thế không biết chiến game ổn không 😃
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
9 năm
@caothanh1986 Thật ra dùng Mac thì ko hợp chơi game :-j bấn quá thì đành thôi ...
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
9 năm
Theo như cái comment ở trước đó của bạn thì mình thấy đấy ko phải là quan điểm cá nhân :-j Mình hỏi thế nghĩ là bạn sẽ đưa ra 1 bài phát biểu, hay 1 bài báo nào đó <vdu từ Apple chẳng hạn> để chứng minh cái câu:
Chứ còn về quan điểm cá nhân thì mình quote bài bạn làm quái j :-j vì nếu nói qdiem cá nhân thì ngta mua về xong vứt đi cũng đc :-j bạn trả lời như này thì bạn cũng chỉ nên ngồi trong hố xí cả đời thôi!
@Jesse.Tse Bạn ơi.! nếu bạn hỏi 1 cách tích cực mình sẽ trả lời 1 cách tích cực. Nhưng cách bạn hỏi thì nó chả phải thế 😁..nên hỏi gì nhận được ấy thôi bạn. Còn Hố xí nhà mình có khi bằng cái phòng khách nhà bạn nên bạn đừng quy chụp nhé. Nếu bạn thích đọc bài nào thì mình có cả ghe link đây..hoặc www.mashabe.com / www.cnet.com / ...blabla

OK. Nếu bạn hỏi mình rõ ràng là như trên thì mình trả lời cho nó cụ thể vậy :

Rất nhiều hãng đang hướng tới phòng khách : Xbox MS, AndroidTV GL, Fire Amz, PS3 Sny LG webOS...và cả Apple TV dù là làm chơi thì cũng đã là 1 thiết bị sử dụng cho nơi công cộng như phòng khách. Điểm chung của tất cả cái này là gì ? Nhận dạng cử chỉ, Giọng nói, Chuột bay, ..Tiếp nữa nó phải là một thiết bị có khả năng phục vụ nhiều đối tượng dùng

vậy tại sao mình nói Mac không phải là một thiết bị phòng khách vì : các yếu tố trên nó đều không có. Concept hiện nay trên hầu hết thiết bị của Apple là mang tính cá nhân. Giao diện MacOX cũng là giao diện Desktop. Nó không thể thuận tiện cho một thiết bị bạn ngồi ngả người ra chọn nội dung và trình chiếu. NO..nó không phải vậy..OK nếu bạn thích thì bạn cứ cắm ..ai cấm bạn đâu ..nhưng mình nói đến ở đây là một thiết bị hướng đến làm việc cá nhân...OK bạn hiểu chưa ? chưa nữa thì hôm nào bổ túc thêm cho :D..Thân ái
leanh_mr
ĐẠI BÀNG
9 năm
bản 499$ Core i5 hai nhân 1.4 GHz, RAM 4 GB, ổ cứng 500 GB ở VN chỗ nào bán đấy nhỉ?
Mac quan trọng là giá phải Good.
đẹp và giá cao ngất ngưởng
chờ apple ra mấy dòng mới rồi giảm giá mấy dòng cũ, chấp nhận đi sau công nghệ ^^
Bản 499$ xung nhịp thấp quá. Mới đọc tưởng 4 nhân 1,4GHZ ai dè có 2 nhân. Thà mua late 2012 2.5GHz dual-core Intel Core i5 (Turbo Boost up to 3.1GHz) còn hơn. Ivy có hơi lõi thời so với Haswell cũng được nhưng nó đảm bảo tốc độ
Mình thích màn hình Apple lắm, mà không hiểu nó có bao nhiêu loại, mình kiếm trên mạng thì toàn ra màn hình AIO tất cả trong 1, chứ ko có màn hình riêng? bạn nào có link cho mình tham khảo với ạ ? như màn hình trong bài viết này nè
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
cái 999 usd chắc ở VN tầm 22-23tr.....mà cấu hình nản thế
like mạnh
con Mac nay mua ve ket noi voi man hinh thuong hieu co dc ko nhi cac bac
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
Dây hdmi nào cả triệu....bớt giỡn.
@A.R.R.O.W nhầm. lúc đó nghĩ hdmi không dây hehe
tranvu1982
TÍCH CỰC
9 năm
mình mới rinh về để lắp vô tivi. con này khác con năm 2012 ở chỗ ko có dây mini port ra vga. lại tốn thêm tiền mua cái dây HDMI. 5288HKG
@tranvu1982 Ban mua con nay o dau va bao nhieu tien the?Xai co ok ko ban?
cái cấu hình xài iris mắc quá.tầm đó lắp được nhiều con khủng hơn.NHưng đương nhiên những ai ít biết về máy tính thì cứ tin dùng mấy cái kiểu này thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019