[Đập hộp] BlackBerry Z30 chính hãng: màn hình đẹp, máy to, giá 13.990.000 đồng

TDNC
10/10/2013 9:54Phản hồi: 524
524 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các thánh cứ mua về dùng trải nhiệm đi rồi hãy phán
Đợt z10 mới ra, dùng thử 1-2 ngày thấy vào web bằng 3G nóng ran, ko biết các bản cập nhật sau ddax khá hơn chưa? Về kiểu dáng thì mình vaanx thích z10 hơn z30, z30 nhìn hơi cục mịch và nặng
hộp nhìn xấu thể nhỉ 😁
Evil.VoDanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mèo Đen 09 07 ~.~.... chú cứ thế =)) đang căng thẳng đoc cmt bác e mắc cười =))
khong co gi dac biet cau hinh kieu dang vat lieu che tạo qua binh thuong. Gia chat. loi khuyen chan thanh cho cac may BB ve sau la chuyen cai cong usb voi cac cong khac xuong vi chi khac di (nhu dinh hoac duoi may chang han) thi may se nhin sang trong hon. Iphone nguoi ta con lam lai ca cai cong usb moi nhin rat dep va sang trong...
@LynhCute Môt fan cuồng iphone.ca nhân tôi đang dùng iphone và BlackBerry song song nhưng phải thua nhận về cviec BlackBerry vượt trội hơn hẳn, chỉ thua về game nhưng có thể convert từ android sang rất dễ dàng và cũng ổn đinh.cảm giác bấm phím q 10 sướng lăm.hiện nay dùng iphone imessage voi ng y.that it.good bye iphone.noi thêm lên íso 7 hầu như đều chậm, chơi game bị giật và lag.
@LynhCute cái cổng khác là công HDMI đó bạn, để thay cho máy chiếu và máy tính khi muốn truy xuất hoặc trình bày file power point,,,etc
Vài bữa nữa BB bán đi, rồi support cho con này như thế nào nhỉ ?!
bác nào pít cách cài các app game nổi tiếng như trên android vào bb 10 k? e thấy trên appbb toàn có phí ,sap hum j thấy có bác bảo là miển phí mà:eek:
trên app android còn cài đc trên appstore.vn k mất tiền😃​
@phuongthanhkr Cái đó dễ mà. Bác vào diễn đàn bbvietnam.com xem cách siload ứng dụng Android và vào trang bb10bar.net hoặc apk2bar.org tải file.bar trên đó về cài thôi. Rất nhiều và không có gì phức tạp cả
hoanglinhkd
ĐẠI BÀNG
11 năm
BB chết vì lực lượng Dev cho ứng dụng quá mỏng, chủ yếu Dev ở mấy quốc gia châu phi, ứng dụng chả có gì.
Chính sách cho nhà phát triển kém.
Máy thì quá đẹp rùi, có tiền cũng mua, từng là Fan của BB. dùng từ những chiếc màn hình màu đầu tiên BB7290.
haphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
😆 rất buồn cười với một các bạn tại sao cứ phải đi so cấu hình của bọn chạy Android với Os10 hay iOs nhỉ. Liệu các bạn có hiểu cái phần cứng và cái hệ điều hành nó liên quan như thế nào không 😃) . Đơn giản như này nhé tại sao ip cấu hình vẫn ram 1G chip 2nhân màn chưa chạm HD mà sao ko thấy ai kêu cấu hình cùi 😃). Xin lỗi chứ nghe một số bạn cm mà nghe thối không tả được .
1. Chê đắt vì không có tiền mua (cả ios, android mới nhất trừ 2.3-4.0, wp8 cao cấp lẫn BB10).
2. Chê OS cùi, app cùi vì có được sử dụng đâu mà biết nó cùi thế nào thế mà cứ so sánh như đúng rồi với những thằng khác (trong khi chẳng có cái nào như điểm 1 và không có tiền mua app, không biết cách mua, không có thẻ visa không biết thanh toán điện tử).
3. Cái chung của người kém mà tỏ ra mình thông thái là thích xài đồ rẻ, chùa và bóng lộn lôn lôn, thích sỹ diện, tâm lý đám đông và ít biết về cái mình đang có (chẳng hiểu nó thế nào, sử dụng nó ra sao, nó có phù hợp với nhu cầu của mình không, nó có hiệu quả so với đồng tiền mình bỏ ra không? và lại càng chẳng biết gì về những cái khác) cũng như cái nhu cầu mình cần.
Mình chỉ muôn nói rằng khi đánh giá sự vật, sự việc, hiện tượng gì thì cũng nên có trải nghiệm hết hãy phát biểu, khi đó dù đúng dù sai người khác vẫn tôn trọng.
Còn mình thì mình không thể tôn trọng những thầy bói xem voi, mình tôn trọng người khó khăn nhưng trung thực và biết vươn lên chứ không tôn trọng kẻ hèn kém nhưng lại hay ba hoa.
Vài dòng thẳng thắn, ai thấy đúng thì đọc, không thì coi như không nhìn thấy gì!
@Anhprs Thích cách lập luận và phân tích kỹ như của bác này.
Học hỏi.
Có Làm mới biết được.
@Anhprs Mình xin trả lời bạn 2 vấn đề thôi , cái thứ 3 thì thôi vì nó nhạy cảm 😃
1) Nó quá đắt so với những gì mang lại , ko chỉ ở VN mà ở đâu ng ta cũng đánh gí như vậy . Ios cực ổn định , android tùy bến quá phong phú , mỗi nhà sản suất lại có 1 đặc trưng riêng thu hút ng dùng . WP8 cao cấp thì nó đang là ông vua trong chụp ảnh di động . BB10 có gì hơn ???
2) os thì ko nói , app thì có đâu vì ng ta đâu có chịu viết phần mềm cho nó mà đòi app chất lượng , đợi port app từ android sang thôi cứ đợi thôi !!!
@manhcuong04 e thấy pác phán hoàn toàn ngược đời, giờ đây giá trị của BB đem lại thuộc hàng tốt nhất trong khi mức giá vừa phải (Note 3, hay ÍP5s đem lại đươc gì trong khi mắc hơn z30 đến vài triệu???). Nếu nói ở đâu ng ta cũng đáng giá như vậy là sai hoàn toàn, ko lý do gì mà thị trường thương mại tầm cỡ như Ấn Độ BB là số 1, và đương nhiên ở các nước như Indo, Mỹ.... nó vẫn được sử dụng nhiều và ưu ái. Có đọc trên một tờ báo nước Mỹ (quên tên) ng ta vẫn sài BB như ứng cử viên số 1 cho cv, còn để giải trí, khè gái thì IP...
Nếu so về BB10, IOS 7, Android, WP 8 , có thể thấy : BB10 và IOS là 2 HDH rất tốt, sử dụng tài nguyên ít, mặt khác BB10.2 đa nhiệm cực kỳ hiệu quả không hề tốn tài nguyên, gây lag như Android hay WP, đó là lý do vì sao IP và BB không cần chạy đua cấu hình, (theo mình Z30 làm hơi quá, cấu hình quá tốt kể cả khi HDH đã lên vài đời nữa cũng vẫn tốt).
Còn WP8 tuy có tốt, nhưng app ít, về khoản này đã thua RIM 10.2.1.xxx, và mình cũng ko wan tâm lắm đến app, chỉ cài những app cần thiết, và pỏ thêm 1 ít mua app charge $$ là quá đủ - Hãy tập sài đồ có bản quyền từ những cái nhỏ nhất đi !!!
OS 10.2.1.xxx đã có thể chạy app Android, nhưng theo mình cũng chẳng cần thiết - đây là theo ý chủ quan của mình nhé. Nói thật các bác sài Android hay IOS hay cài những app loại nào? sử dụng dc bao nhiu app? toàn thấy camera 360 để chụp hình lừa tình 😁 . Đa số sài chẳng bao nhiu mà cứ tung hô nhìu app này app nọ, sài toàn để lừa tình, chém gió mà suốt ngày chê BB ít app, trong khi app BB đa số hỗ trợ cv nhiều hơn (e nói đa số, xl 1 số bác sài app cho cv nhé :D). Theo ngu ý của em thì Android và IOS chỉ hơn được BB ở cái khoản "Game" :D
@le quang thien long Mình dùng con Z10, sau 3 tháng thì bán máy, bán luôn tình yêu với BB. Đúng là BB hỗ trợ rất tốt trong công việc đặc biệt là mail. Nhưng lỗi tứ tung trong việc link giữa các contact(facebook, phone, skype), một số app không có như skype, viber(mặc dù port từ android sang chạy được - nhưng gọi là chạy được thôi, giật đùng đùng và không ổn định), bản đồ google map không có, mặc dù có thể mua(3,5 bảng anh ~ 5$) mình đã mua và dùng như sh..it, Blackberry Map có thể tốt ở US nhưng ở VN thì ko chấp nhận được.

bản đầu tiên của BB10 chạy cực mượt, bản 10.2 chạy nặng và lag, cái không thể chấp nhận nữa là thỉnh thoảng máy mình bị treo từ khi lên 10.2.

BB ở các nước khác vẫn được yêu quí vì đáp ứng đầy đủ các nhu cầu của họ nhất là dòng Bold, nhưng với OS 10 thì BB còn phải thở dài.
@gauto988 hizza, sao mình giống bác quá vậy, nhưng chỉ có khác là mình dùng Z10, và giờ vẫn dùng - nhiều khi bực bộ chịu không được.
Đang kết em này, hàng xách tay về VN bao nhiêu các bạn nhỉ, tính mua mà thấy giá cao quá.
@hieusqcb Hình như có 12 củ àh bác, vẫn ko cao lắm
@uidada chỗ nào bán vậy bạn, cho mình dc. Thanks
@hieusqcb Lên nhâttao kiểm đi bạn, bữa minh kiếm Q10 thì thấy
Mình chỉ thắc mắc không biết thao tác có tiện lợi nhanh chóng hơn mấy e qwerty ko thôi. Đang muốn thử e nó.
Ha_TM68
TÍCH CỰC
11 năm
@bui trong quang Về thao tác khoa học và tính tiện dụng thì BB10 sẽ hơn nhiều lần các em BB có qwerty. Khả năng tiên đoán chữ, học cách soạn thảo theo thói quen người dùng rất tốt bạn à, chỉ việc " lướt và lướt " thôi bạn.
Em nó sắp về với Tung Cự rồi, chán quá
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
đã cầm trên tay con z30 cty tại Huy Thành Mobile 80 Ông Ích Khiêm khi mới về hàng, cảm nhận màu nhìn khá tốt hơn Q10. (Amoled trên Q10 xấu kinh dị, độ sáng kém), mặt sau khá đẹp, nhưng viền nhìn thô. Còn OS BB10 thì cần đầu tư nhìu để có thể thu hút người xài chứ mình vọc xong thì để lại cho CH bán, mua con Note 3 xài. Nói vậy ko đụng chạm nhé
@tommycat z30 về vn rồi ah bạn.
miinhf thấy thông tin 29/10 nhà mạng telstra mới có sản phẩm này bán ra tại các cửa hàng mà bạn.
vn hây quá.
Hay
Evil.VoDanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
haizzz, nói BBfan là cuồng là bảo thủ, vâng cho e xin hỏi khi người khác động vào cái hãng ình hâm mộ là fan thì các bác làm thế nào ???, các bác có chống đối ???, 1 số người nói lịch sự thì bọn tôi ko nói gì vd như: giá hơi dắt nhỉ hay đại loại như vậy, nhưng ko 1 đám như là BB ăn cắp tiền của họ cứ "dm giá vậy RIP" đại loại vậy xl các bác nói như bố đời, tiền thì đếu làm ra đc chỉ đc cái bố mẹ cho tiền rồi bắt đầu lên mặt tự đắc, hầu như những ai làm ra tiền đều trân trọng những sản phẩm của các hãng có chăng cũng chỉ chê vài ba câu chứ chả như các thím ruồi bu, thử wa các topic so sánh về, Sam, HTC, Apple thì sẽ thấy các fan cuồng bên đó thế nào.... đừng so sánh nhưng cách thấp hèn giữa các fan vs nhau
@Evil.VoDanh Thanh niên cứng 😁

Các fan nọ fan kia mình đã từng gặp và nói chuyện rồi, và có lẽ do mình gặp phải những người như vậy nên vơ đũa cả nắm.
Đơn giản như mình hỏi:
1. Sao không tắt được âm thanh camera nhỉ: Ôi, đấy là để nó bảo mật, để đảm bảo không ai chụp lén,...(không thuyết phục chút nào)
2. Mỗi lần tra tài khoản nó lại kêu ra âm thanh mà mình muốn đổi: câu trả lời lại là bảo mật, rồi bla bla,...
3. Bọn này khởi động lâu thật: nó khởi động lâu nhưng lên cái là chạy ngay, không phải khởi tạo ứng dụng gì cả,...
...
Dường như trong đầu họ luôn khẳng định cái gì cũng là nhất vậy, và hỏi về yếu điểm thì khẳng định không có gì...
Xin lỗi, mình là dân làm về nhúng và mình cũng đã và đang dùng BB9780 nên mình biết, ngoài ra cũng dùng LG Optimus G và trước có Lumia, nên có lẽ mình cũng đủ phần nào hiểu đánh giá được.
Chúc các fan có những góp ý để hãng mình ưa thích đáp ứng cho các bạn và mọi người sản phẩm tốt nhất!
Ha_TM68
TÍCH CỰC
11 năm
@breakvn Ô, thế bác thật là ko biết làm im lặng khi dùng camera à ??
Quá dễ đó bác, giờ BB10 làm tốt các việc này mà
@Ha_TM68 Hiện tại mình kết hợp BB9870 cho công việc và LG Optimus G để giải trí thôi.
Đầu tư 1 em 10 nữa thì tốn kém 😕
Evil.VoDanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@breakvn cái 1 thì t cũng bó tay nhưng mà đôi khi ở hãng khác cũng đâu có tắt đc @@ ko nhớ cái ấy, cái 2 thì mình thấy nó hay mà @@, ko hiểu sao khi tra tài khoảng mà ko nghe âm thanh là ko chịu nỗi @@ tại có lúc mạng ko ổn định, mình hay search xong để đó @@, có âm thanh cho mình biết đã hoàn thành,
cái 3 thì nó đúng rồi đó, hình như lúc khởi động là khởi tạo ứng dụng lun thì phải
nếu ai cũng góp ý chân thành thì nói gì và cũng chả fan nào lên tiếng như kiểu cuồng cả, giống như thử wa bên SS mà chê đồ nhựa rẽ tiền đi rồi thấy các bác ấy sồn sồn cỡ nào @@.......
Thấy b
Nhìn bb10 đẹp và đẳng cấp quá.
Thấy b
Nhìn bb10 đẹp và đẳng cấp quá.
Có ứng dụng tắt tiếng khi chộp hình rồi mà các b.
Mình sài 9860 lướt mạng và chơi game
hieplp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kết máy em này nhất là cái vụ đoán chữ trên bàn phím ảo. Cái này soạn thảo Văn bản khỏi phải chê. không biết có bàn phím nào hỗ trợ giống vậy không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019