[Đập hộp] BlackBerry Z30 chính hãng: màn hình đẹp, máy to, giá 13.990.000 đồng

TDNC
10/10/2013 9:54Phản hồi: 524
524 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic, đọc xog 24 trang tưởng có nhiều review ai ngờ hoa mắt chóng mặt về những cái j đâu. Mình thì hay chọn máy theo nhu cầu tại thời điểm mua, ko muốn dùng nữa thì bán rồi chọn máy khác, mắc chi mà mọi ng cứ đấu khẩu.
Thường thì review hay quan tâm, os mới ngon chưa, còn lỗi vặt ko. Cảm giác cầm máy chủ thớt thấy sao, nghe nhạc âm thanh sao, pin dùng lúc chơi game, xem video, nghe nhạc, dùng bth (nghe gọi, nt, thi thoảng bật 3g check tin tức onl) thế nào. Sau đó thì mình quan tâm tới mấy cái game mình đang chơi với mấy anh em ở cảng có convert đc sang ko. Xem máy nào thì hỏi về máy đó thôi. Mang dòng khác vào làm j
Máy đẹp, chờ chán e Z10 và có BB 10.2.1 thì sẽ đổi qua e này hehe
heyheyha
ĐẠI BÀNG
10 năm
cấu hình, hiển thị thua mấy cái G2, S4
app BB10 cũng chẳng phổ biến, mấy bác xài z10 một thời gian thấy thiếu thốn so với android quá rồi phát sinh thêm cái vụ port qua android, mất bản sắc, giống cây cây tầm gửi 😔
@heyheyha Riêng vụ màn hình thì bạn hơi nhầm nhé, nếu đưa cho một người không biết trước về cấu hình máy. Mình dám khẳng định màn hình Z10 đẹp hơn 2 máy kia 😃
@heyheyha học tiếng Anh không có nghĩa là làm mất bản sắc Việt bạn nhé
@antamviet_1368 Đúng vậy, và tiếng anh vẫn sai kia kìa
đang có Q10 muốn giao lưu Z30 đây 😃 ai có hứng thú nhỉ ??
Mình thích cả samsung , bb,nokia,iphone.nhưng dùng bb và ip ko phải lo cấu hình.bb thích cái đèn thông báo,và bàn phím.ios thích game và mượt.androi thích vọc
chẳng biết sao nhưng từ khi dùng bb đến giờ không rời được nó, thử dùng sang các loai khác ip,wp8,htc.... rồi vẫn quay về bb, Z10 dùng gần 1 năm nay uprom đủ thứ mà chưa thấy bị treo máy khi nào (stl-2) bây giờ mua thêm em z30 cho màn nó rộng --> 1 phiếu cho bb10.
Xin phép đào mộ topic cho bạn nào quan tâm.
Vừa xúc một em Z30 chiều nay, sau hơn 3 năm giã biệt Blackberry để tìm duyên mới với iOS, Android, Windows Phone... (đủ loại thượng vàng hạ cám).
Cảm nhận chung (cá nhân):
5 điều tuyệt nhất:
i. Sóng rất khỏe, chất lượng thoại tuyệt vời. Chưa bao h thấy một chiếc smartphone nào có chất lượng âm thanh nghe gọi trong trẻo, rõ ràng và êm tai đến vậy.
ii. Bàn phím ảo tuyệt hảo, gần như hết tình trạng gõ sai, ấn nhầm. Bàn phím chính xác như iPhone nhưng rộng hơn và đoán từ tốt hơn. Nhắn tin sms hay e-mail rất đã.
iii. Trình duyệt web cực tốt, màn hình rộng, tốc độ cực nhanh, cho cảm giác gần gũi với duyệt web trên máy tính.
iv. Quản lí luồng thông tin đến và đi rất thông minh (phone call, sms, e-mail, facebook...), tính năng Hub thật sự rất hiệu quả, khoa học và tiện ích.
v. Chất lượng hình ảnh và âm thanh (nhạc) vượt cả mong đợi, đặc biệt là ảnh chụp từ máy ảnh DSLR chuyển qua, nước ảnh cực đẹp, có chiều sâu, nổi khối....hơn hẳn bất cứ smartphone nào mình đã từng biết, ít nhất là trong việc xem hình ảnh, dù độ phân giải kg phải là Full HD.
Bên cạnh đó là những ưu điểm nổi bật khác như chạy đa nhiệm, quản lí ứng dụng...

3 điều tiếc nhẹ:
i. Nắp lưng kg đẹp lắm, ít nhất là so với Z10. Mặc dù làm từ vật liệu cao cấp và chống xước rất tốt nhưng nhìn qua cứ như hàng mã😆.
ii. Cổng sạc và HDMI đặt bên hông máy lộ toang hoác, không có nắp che, nhìn không đẹp, chẳng khác gì bế trên tay một em bé mặc quần thủng đít đi quanh xóm😃) (dù biết cách sắp xếp như vậy có tính hợp lí của nó).
iii. Vẫn lăn tăn một chút về app, dù biết vẫn dùng ké được của chú người máy Android, nhưng vẫn gợn điều gì đó trong lòng...

Tổng kết:
- H mới hết thắc mắc tại sao trên Amazon, Z30 lại có tỉ lệ được bầu chọn 5 sao áp đảo tuyệt đối đáng kinh ngạc như vậy.
- Kg hối hận một chút mảy may nào khi quyết định trở lại và gắn bó lâu dài với BB, qua Z30.
- Xin nhắc lại, trên đây chỉ là ý kiến cá nhân, mình vẫn rất tôn trọng những hệ điều hành và hãng điện thoại đã từng mua dùng hoặc trải nghiệm những năm qua.
@cun meo cho phép mình góp chút ý kiến về "3 điều tiếc nhẹ" của bạn 😃
i. Nắp lưng: mình thấy nắp lưng Z30 với Z10 giống nhau mà:|
ii. Công nhận là k nó nắp che thì nhìn sẽ k đẹp. Nhưng mình chỉ sợ cái nắp che dùng 1 thời gian sẽ bị trờn nắp k dc chặt nữa, lúc đó sẽ còn xấu hơn là k có nắp che.
iii. App cho hdh giống như đồ chơi trên oto vậy, chỉ cần chiếc oto đó tốt thì sẽ k thiếu hãng sản xuất đồ chơi, phụ tùng trang trí cho chiếc oto đó.
Đôi lời cùng bạn, và rất vui vì cộng đồng BBer lại có thêm 1 người bạn mới 😃
@cun meo welcome BACK BlackBerry smartphones, 😃. Loa Z30 đứng trên bold 9000 rồi, nhiều người khen lắm
thanhtinh
TÍCH CỰC
10 năm
Pin ổn không bạn? Z10 hơi đuối
@thanhtinh pin của Z30 ngang ngang tầm 87 và hơi yếu hơn 97 1 chút 😃
Con này pin tốt lắm đấy bạn. Nhưng mình chơi q10 😃
nguatroi
ĐẠI BÀNG
10 năm
thằng z30 có chia đôi màn hình làm 2 cửa sổ cùng làm việc giống dòng note của sámung k các bạn
Sao mấy bác cứ so sánh này nọ nhỉ, đơn giản dùng BB nó có một phong cách riêng, ít đụng hàng mà vẫn đáp ứng nhu cầu cơ bản, sao các bác không chê mấy ông dùng vertu ấy,theo em hảy nghĩ đơn giản Z30 vẫn chỉ là điện thoại chứ không phải là máy tính vậy thôi, đừng có trông chờ 1 cái điện thoại thay thế máy tính cũng như có xe máy rồi nhưng không bao giờ thay thế được xe đạp đâu. Thân!
Đang chờ sếp qua Canada chơi gửi mua cho rẻ, hehe
Minh khong. Phai Dan nghien bb biet BlackBerry qua mot so nguoi ban quen. Nhung tu khi dung BlackBerry z10 bay h la bb30 Minh biet rang cuoc song nay that la vo nghia neu khong Co BlackBerry. BlackBerry I love you.
thanhtinh
TÍCH CỰC
10 năm
@giapham Đúng là BB hay thật, nhưng có đến mức vậy không bạn?
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo suy nghĩ cá nhân của mình,z30 là con bài chiến lược để số lượng z10 bán cháy hàng như hiện nay.Giữa 2 mẫu điện thoại tương đồng,dĩ nhiên là z30 cải thiện nhiều so với z10 nhưng với mức giá quá chênh lệch như thế thì những BBer sẽ lựa chọn z10.Đó là chưa kể giá z10 giảm 1 cách đáng kinh ngạc như vậy,từ xưa tới nay làm gì có cái nào mà từ 15M mà phát 4,5M
Thấy các bác toàn chê, nhưng mình vẫn thích dùng BB vì thấy nó phù hợp với công việc của mình. Mình đang dùng BB9860 vẫn thấy tốt, nhưng tại màn hình hơi nhỏ nên muốn lên đời em Z30 này.
Có bác nào xài chán để lại cho mình giá tốt đi, mình gom lúa rinh về xài!
Thanks All,
Các bố cứ bàn phím giờ ra quán cafe toàn thấy 90% dùng cảm ứng . Bb ra dt nhắm vào 10% kia à , nghe các bố càng chết

Gửi từ IM_A910 plus !
Tháy máy bác toàn mún lên 30 vì màn hình lớn,e cũng mún nhưng tháy pin con 10 tháo rời đc vs giá thành còn rẽ nên tính hốt cú chót. Còn 30 dù cãi thiện nhưng màn hình lớn thì nó cung ngốn như 10 mà đỡ hơn thou
Đang có Z10 rồi liệu có nên lên Z30 ko các bác😃
@Arsenal_Bber bac len z30 thi de lai em z10 nhe 😃
Z30 pin liền với thân máy. Muốn thay pin thì làm thế nào hả các bác ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019