Đập hộp mua Macbook Air M1 mua trên Apple store/ Amazon
Rất hay và hữu ích!/10 người
Hoainguyen.9x
4 thángBình luận: 170
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 tháng
Pr kém ghê
Sao ko nói luôn về vn tiền ship để công vào giá luôn
Thành ra bằng giá vn bán có bảo hành dễ dàng và nhất là nhận hàng trong thời gian rất ngắn nữa ko phải đợi cả tháng
Tháng 7/2021 tôi mua bản phân phối ở vn có 23tr9
Nên deal này nhìn chỉ cười ;)))
@ChuoiNo1 Bác mua ở đâu giá 23tr9 thế, chứ em check trên thegioididong toàn gần 27-28 triệu thôi. Phần bảo hành thì Apple bảo hành quốc tế nên vấn đề bảo hành em ko lo lắm :v
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 tháng
@Hoainguyen.9x đại lý chính hãng luôn đây b
Screenshot 2022-01-17 16.41.40.jpg
@ChuoiNo1 đúng là giá tốt thật, lúc em check lại ko được giá như vậy
@Hoainguyen.9x Từ 2021 authorised store đòi bill gắt gao cho máy quốc tế lắm chứ ko như xưa đâu dù là Apple BH quốc tế
23tr thêm 1tr6 nữa có hàng vn đại lý bán rồi.
anhntq
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình mua con này ở Costco họ sale còn $800 chưa tax, và thêm BH từ 1 năm lên thành 2 năm. ngày thường costco bán cũng $950 và Costco luôn thêm 1 year bảo hành so với bảo hành Apple, nếu bạn mua apple care+ thì thêm $150 thay vì $200, nhưng vì họ bảo hành thêm 1 year rồi nên mình ko mua thêm apple care+
@anhntq bác còn mua được deal hời hơn của em nữa.
quảng cáo cho dịch vụ vận chuyển à ?
Đồ Apple thì trừ lúc mới ra thôi, chứ ra 1 thời gian rồi thì mua ở VN còn rẻ hơn
@Like The Wind Gía Apple cả năm chẳng giảm bác ơi. Em định nhắm mua M2 nhưng đọc thì bảo dù có ra M2 thì hàng M1 cũng không giảm :v
@Hoainguyen.9x nếu bạn ở mẽo thì ra m2 có khi nó clear m1 k có mà mua đâu
còn ở vn thì bạn yên tâm đi. Cứ máy mới ra thì máy cũ sẽ giảm, đấy là nguyên lý rồi
Giá này cao hơn mua tại VN rồi
@Apple thần thánh Mình so giá với thegioididong là đỡ được 2-3 triệu đó bạn. Tại mình mua đồ công nghệ hơi rén, lần nào cũng chỉ dám mua đồ mới cứng từ thegioididong thôi.
@Hoainguyen.9x Mua hàng chính hãng newseal thì ra ttdd hay fptshop làm chi cho cao. Đều là apple bảo hành như nhau cả mà bên ngoài rẻ hơn. Bạn nên phân biệt fpt retail và fpt shop. Hàng mua bên ngoài vẫn là chính hãng lấy từ fpt retail, fpt shop cũng lấy hàng từ fpt retail nhưng chi phí mặt bằng cao nên fpt shop bán cao hơn chứ hàng như nhau
@Apple thần thánh bác biết bên nào giá ok không để em ấp ủ khi nào hợp lý thì đổi các điện thoại cùi vs . Tại bữa mua điện thoại mấy bên tội ham rẻ thế meo nào toàn bị hỏng nên có bao giờ dám mua chỗ lìu tìu đâu :v
@Hoainguyen.9x Trong SG nếu đồ apple thì có Vender, hàng mấy hãng khác thì có Laptop123. 2 nơi mình đã từng mua giá ok.
Mình cũng mới mua 1 chiếc giống vậy mà ở úc mua ở apple store education giá 1350 được tặng tai nghe airpod 2 mua 3 cũng được mà bù thêm $60. khoảng 16tr500 vnd vì mình mua duoc apple giftcard giảm giá 10%
Máy chạy rất nhanh. Chạy phần mềm camera 4 cam chế độ siêu nét mà máy chỉ hơi nóng cảm nhận được thôi. Chứ máy cũ quạt chạy ầm ầm
@dinhlong200383 Uả hàng bên Úc còn rẻ hơn mua ở Apple store Mỹ à bác? Rẻ thực sự, giảm tận 30%
giveup23
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Trời má, đợt sale hàng chính hãng SA/A trên TIKI áp mã còn tầm 22tr5 giao nhanh 2H mà ông làm chi cho khổ thân vậy
Cảm thấy tổn thương
@giveup23 Chắc sắp tới phải canh sale tiki thêm thôi, chứ bình thường em cũng chưa mua hàng điện tử qua mấy trang sàn bao giờ.
giveup23
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Hoainguyen.9x Mua ở Amazon tuốt bên Mỹ ông còn dám mua trong khi mua ở Tiki, Lazada ở ngay tại VN chính sách bảo hành rõ ràng giao nhanh siêu tốc mà còn ko chịu thì t cũng chưa hiểu lắm ấy 😬😬😬
Macbook Air M1 thì best p/p rồi 😁
@vn_ninja em cũng thích màu mè của M2 nhưng nhìn dự đoán viền màu trắng thế nên thôi, cảm giác viền đen nhìn màn hình vẫn tập trung hơn.
Nếu cầy được amazon gift card thì mua cũng đc nhưng thời hoàng kim đaz qua
nickcao
ĐẠI BÀNG
4 tháng
bài pr dịch vụ thôi. chưa gì đã đủ link với báo giá, trải nghiệm không có thì không đáng tin cây.
@nickcao khổ, copy cho nhanh từ báo giá cho các bác dễ hình dung, chứ em có tiền đâu đi mua máy về làm review chơi :v
nói gì đâu, m1 ra từ cuối năm 2020, thì giữa năm 2021 t cũng chờ ra m2, ai dè ko ra, chờ tới cuối năm cũng ko ra nên mua luôn mac pro m1 xài luôn, chả cần chờ bố con thằng nào, đủ xài, phù hợp với mìh là ok
@vunguyen.it ngân sách của mình cũng chỉ mua bản M1 vì nó hợp cv nữa. Còn M2 em cũng tính đợi nhưng nhìn con viền trắng cảm giác bị phân tán khi nhìn màn hình nên quyết M1 luôn.
Đôi khi cảm giác chờ đợi là hạnh phúc 😁 nhưng trò này chỉ phù hợp với các sp mới ra chưa đc pp ở VN thôi. Trước mua IPad mini6 cũng order kiểu này xong ngày nào cũng vào ktra xem đã giao về kho Mỹ chưa đợi gần đến lúc đc giao thì hủy vì mua ở VN nhanh gọn lại đc trả góp :D
\
H.Tung
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Máy này có dc bảo hành apple chính hãng ở vn ko bạn?
@H.Tung Mình có invoice mà bạn, mình sẽ dùng invoice đó để được bảo hành tới các đơn vị ủy quyền ở Việt Nam nha bạn.
Ủa, MBA giờ vẫn còn viền màn hình dày như vậy luôn đó hả???
hoa_dinh
ĐẠI BÀNG
4 tháng
có rẻ déo đâu, chờ đợi mệt mỏi mất ăn mất ngủ. bảo hàng bảo tỏi ngu người, rồi lại chốn thuế song đòi này đòi nọ NN. mua thế này mình không ủng hộ
Mua VN còn rẻ hơn, mà các shop hàng bán giờ là của FPT trading bảo hành chả cần nghĩ, chả hiểu sao 😁
@trungduca8vn Em cũng chỉ hay mua đồ điện tử ở các đơn vị như Thegioididong vs FPT thôi, nhưng lúc check giá vẫn thấy hiện giá 26-27 mil nên mới tính mua thế đó.
@Hoainguyen.9x nầu nầu, các shop ngoài rẻ hơn nhiều nhé. hàng FPT có hai loại, 1 là FPT Shop bán giá khác, FPT Trading họ cũng nhập khẩu phân phối cho các bên khác giá bán mềm hơn nhiều nha
PR trá hình ghê
Exynos_neo
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Sale xong cả ship về thì cũng như mua ở Việt Nam. Mà trong khi đó ở Việt Nam tìm cửa hàng gần nhất, rồi xách mông ra, quẹt thẻ hoặc trả góp là xong. Tóm lại là lấy kinh nghiệm của bác thớt là chính, chứ tâm lý háo hức có hàng luôn để đập hộp thì em thà đắt hơn 1tr còn hơn chờ 2 tuần.
@Exynos_neo tại em có máy cũ dùng nên đợi thêm mà rẻ được tiền củ thì em vẫn chờ được :v
Lúc VN mới có hàng chính hãng Air M1, khoản 1 năm trước mình mua cho vợ khoản 24tr3. Tính ra giá bác mua cũng không rẻ gì. Khoai nhất khoản bảo hành, Apple chơi căng với VN nên cứ chính hãng mua cho lành

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019