Đập hộp Samsung Wave

cuhiep
17/6/2010 7:31Phản hồi: 110
Đập hộp Samsung Wave
Dự định bán ra vào tháng sau với giá khoảng 10triệu, Samsung Wave là chiếc điện thoại thông minh đầu tiên chạy hệ điều hành Bada do chính Samsung phát triển. Điểm nổi bật khác ngoài hệ điều hành này có lẽ là màn hình AMOLED 3"3 độ phân giải cao 480x800 điểm ảnh. Ngoài ra máy còn được trang bị CPU 1Ghz và Bluetooth 3.0. Wave có giao diện người dùng quen thuộc của các máy Samsung, đa màn hình và menu phía trên màn hình giống kiểu Android. Các biểu tượng đầy màu sắc như muốn lộ ra cho người ta thấy màn hình rực rỡ...Samsung làm cả một chợ ứng dụng tên là Samsung Apps cho hệ điều hành này. Thiết kế bên ngoài của Wave theo phong cách siêu mỏng (10,9mm) và khá dài. Bạn còn thấy rất nhiều chi tiết nhỏ khác nhau phía ngoài của chiếc Wave này. Đón xem bài đánh giá chi tiết từ Tinhte.vn. Bài này xin giới thiệu hình ảnh máy, phụ kiện đi kèm.

110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết body của em này làm bằng nhựa hay hợp kim nhỉ, nếu mà nhựa thì mình không khoái lắm, mà cái samsung app đã có nhiều ứng dụng không nhỉ
Vỏ bằng kim loại chống xước đó bác, còn kho ứng dụng thì chưa nhiều, nhưng sắp tới sẽ có nhiều ứng dụng thuần hóa dành cho người Việt Nam, đang chuẩn bị có cuộc thi ứng dụng Bada mà😁
nhìn đẹp quá ta,nhưng còn mới lạ quá....
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
Không có hứng, thiết kế cái nút điều hướng với cái camera phía sau tởm quá..................
crapto12
ĐẠI BÀNG
14 năm
em thấy bác có bao giờ có hứng với sản phẩm của SS đâu, kể cả nó thế nào 😁
Bác nói đúng ý em rùi
trungtn
ĐẠI BÀNG
14 năm
hi hi , trông hay mà. nhưng samsung mình chỉ kết mấy con trượt trượt của nó thôi
Đẹp thật, nhưng để dành tiền mua N8 mất rồi; ước gì có thêm tiền để chọn luôn em này. Nhìn ở ngoài đẹp và bóng bẩy hơn nhiều. Vỏ của máy bằng kim loại rất sang trọng và tạo nên sự chắn chắn.
Bác Hiệp cho 1 bài video test về em này đi. Nhìn đẹp quá.
conmoi
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn cũng được đấy chứ nhỉ
HTP@87
TÍCH CỰC
14 năm
samsung sao thiết kế của nó cứ na ná nhau đấy nhỉ 😔
đẹp quá!
thiết kế rất sang trọng và lịch lãm.
dangnhutung
ĐẠI BÀNG
14 năm
phím điều hướng và camera tởm thiệt! cấu hình mạnh, thiết kế bt, k biết HĐH có yêu được k 😃
umumti
CAO CẤP
14 năm
Nhìn màu sắc đẹp quá, sáng rực. Hệ điều hành này còn mới lạ quá nên cũng có thể thu hút sự quan tâm của nhiều người đây.
Nhìn đẹp quá, thích nhất là cái màn hình
KOP_2909
TÍCH CỰC
14 năm
Không có hứng thú
Võ trước + Vỏ sau cái camera + flash thiết kế xấu quá
Chấm đc cái vỏ kim loại thôi
PingMD
CAO CẤP
14 năm
Nhìn quá đẹp nhưng OS qua mới.
tại sao lại phủ nhận một sản phẩm vừa ra lò như vậy,người ta đã bỏ bao công sức để làm ra nó mà mấy người không hiểu à,dân công nghệ mà ăn nói không khác gì dân chợ đen,mấy người chỉ biết chê và chê bằng những lời lẽ kinh tởm chứ không phải là nhận xét khách quan về một sản phẩm công nghệ,trong cách dùng từ ngữ và câu chữ đã thể hiện mấy người chỉ là những người nông cạn và thiều hiểu biết mà thôi.................
KOP_2909:"Không có hứng thú
Võ trước + Vỏ sau cái camera + flash thiết kế xấu quá
Chấm đc cái vỏ kim loại thôi"
dangnhutung:"phím điều hướng và camera tởm thiệt! cấu hình mạnh, thiết kế bt, k biết HĐH có yêu được k "
bantayden:"Không có hứng, thiết kế cái nút điều hướng với cái camera phía sau tởm quá.................."
giao diện bada sao cứ cứng cứng nhỉ ko được đẹp lắm, cứ như symbian ấy
Còn mới mẽ quá...nhưng dù sao cũng công nhận SS chịu đầu tư, thử thách thật đấy

Ai sài em này thì lên đây chia sẽ với nào 😃
anther
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có pác xài rồi và cho cảm nhận đây này. http://sohoa.vnexpress.net/SH/Phan-mem/2010/06/3B9B286D/
Thiết kế kiểu bo tròn thì kêu giống iPhone
Làm khác đi 1 chút thì la kinh tởm

Làm phím bấm vuông thì bảo bắt chước quả táo
Làm hình tứ giác thì kêu gớm guốc

Làm đt không hđh thì bảo Samsung lởm
Giờ nó ra hđh riêng thì nói ko hứng thú

Có những người còn chưa nhìn thấy em nó thật ngoài đời
Vô bĩnh bừa mấy câu một cách thô thiển không có chút động não nào

Buồn thay...
Rất đồng tình ý kiến bác này. Công sức tiền bạc để làm ra 1 sản phẩm hi tech cho các thượng đế sữ dụng không hề đơn giản. Dĩ nhiên cái nào cũng có ưu khuyết, nhưng bản thân tôi đánh giá rất cao vì SS đã bỏ rất nhiều công sức ra đầu tư từ màn hình, thiết kế, hệ điều hành. Thêm 1 lựa chọn tôi thấy vui vì khách hàng có thêm sự lựa chọn chứ không hề chê trách thứ gì cả.
ngoài cái " vũ trang" 1Ghz ấy còn cái gì mới nữa không nhỉ, mai mốt thiến bộ chắc lá 1.3ghz>>1.5 >>>2ghz>>> ........

---------- Post added at 04:32 PM ---------- Previous post was at 04:29 PM ----------

thế bạn có bỏ công sức bạn ra mà bạn kiếm đồng tiền không, hay bạn giàu như mấy bác đại gia wo tay wo chân là có bạc tỷ, nó bỏ sức ra thiết kế, mình bỏ sức cày tiền để mua nó, không lẽ không được khen chê sao bác. Nó xấu hay đẹp tùy mỗi người nhận xét chứ

Khen chê nó không liên quan đến việc giàu nghèo gì đâu bạn, mà nó thể hiện tính cách của người cmt đấy...
Ngoài CPU 1GHz, em này còn có Wi-Fi N, bluetooth 3.0, màn hình Super AMLOED và quay video HD 720p...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019