Đập hộp Samsung Wave

cuhiep
17/6/2010 7:31Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có tiền mình cũng mua tặng thị nở làng vũ đại 1 cái.
rainy7777
ĐẠI BÀNG
14 năm
ặc , bé giờ chưa thấy con nào xấu thế 😁 các bác fan Samsung đừng ném đá em, nhưng em thấy chẳng có máy nào trông tử tế cả cứ hao hao máy Tàu, và đặc biệt chất lượng tồi kinh khủng
body trông xấu quá, ko mỏng như mình tưởng
Mình ngại mỗi cái là ít apps, định múc em HTC Legend thì em này ra cũng phân vân 1 chút nhưng nghĩ kĩ thì sẽ múc Legend, dùng 1 thời gian chán đổi gió, mong là lúc đó SS đã có nhiều apps hơn 😁
Sắp nhập 1 vài e về chơi
Bác nào muốn chơi cùng thì call e nhé 😃
lucky4
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có xiền thì nên mua đi bác ạ.Nhanh còn kịp :p
Wave đã thực sự chiếm được cảm tình của mình hơn bất cứ con smartphone nào khác.
Đang giành tiền đây .
đẹp ..., hix ko biết có nên mua ko các bác ơi
minhpeo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Samsung Wave

Em vừa làm 1 em, chẳng biết các bác chê thế nào còn với em còn hơn cả sự mong đợi .
lucky4
ĐẠI BÀNG
14 năm
9 người 10 ý.Nhưng bác giống em . 😁
Ôi Wave - tình yêu của tôi :eek:
Chòy oiiiiiiiiiii , thèm quá , chắc nhắm mắt mua 1 kon thoyyy , thấy ai mua rồi cũng khen hết áh . Muh sao nó ko làm nguyên 1 khối mà đi đắp 2 cục nhựa trên đầu và dưới đít thế nhỉ, trừ vài điểm cho cái kiểu thiết kế này , thế mà trước khi tung ra dám quảng cáo là kim loại nguyên khối 😔
Ax, đúng là kim loại nguyên khối mà. VD: HTC legend ấy, nó cũng phải đắp cục nhựa đầu nhựa cuối đấy thôi, nếu ko làm vậy thì sao đút các chi tiết khác vào được. Còn bạn mong ước chiếc nào phủ hết bằng kim loại thì khó lắm.
mua đi không thất vọng đâu mấy bác ơi :">
Đã cầm và cảm nhận. hình thức quá xấu, nhìn hình dáng xấu giống đồ tàu, màu sắc quá sặc sỡ nhưng nhìn lại dả. nói chung với số tiền đó mua là hợp lý, nếu mua e72 màu trắng 7.5tr thì thêm 1 ít nữa mua em này hợp lý hơn
Nhìn sang trọng thế mà bác bảo giống đồ tàu. Cái này hình như ăn theo thiên hạ hay chính xác là một số bác ác cảm samsung đây mà, một ông bảo xấu thì mấy ông kia cm giống y hệt. Vl. 😆
Con này với giá tiền vẫn hơn con Iphone 3 Gs về cấu hình.
Cái này là cảm nhận của riêng e thôi chứ chẳng a dua gì đâu. Theo em, máy không cân xứng, nhìn có vẻ dài dài sao ấy k dc hợp mắt lắm, nhìn thực tế ở ngoài trông k dc sang trọng lắm. Phía Sau lưng máy màu k đồng nhất, có vỏ để tháo pin ra trông rất phản cảm, về hình dáng và vẻ sang trọng thì con này thua đứt 3gs. Còn về mày sắc ảnh chụp quá sặc sỡ k thật. Về tốc độ thì e chưa sử dụng nhiều nên k dám lạm bàn
Đi so với 3GS sao so sánh được bạn. Chả là Fan của máy nào cả nhưng mà cầm và dùng rồi nên khẳng định nó hơn 3GS về tốc độ xử lý, đồ họa và màn hình thì không con nào ăn được. Nhưng máy hợp với nữ hơn.
Đẹp....nhưng chả bao giờ em thích đồ của Samsung cả. hix
crapto12
ĐẠI BÀNG
14 năm
Wave phải so với iphone 4 chứ so với 3GS làm gì, 3GS sao đú được :p
mình đã so máy ảnh của em này với N95 , BL40 , N95 thì nhợt nhạt quá , BL40 thì quá xấu , nhìn vàng chạch mà lại ảo ảo , mình thấy em này chụp hình đẹp đấy chứ ,

Xem hình trực tiếp trên Wave ảo "tung chảo", tại màn hình Super AMOLED đẹp quá. Đảm bảo so hình ngay trên điện thoại thì em này vô đối mất;)
hoangtrong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy đẹp, lúc trước định lấy em này nhưng lại lo lắng về kho ứng dụng của nó nên chuyển qua xài MS rùi, hơi tiếc em này..:rolleyes:
ng2diep
ĐẠI BÀNG
14 năm
@Đã vọc con này tại VCW 2010 khá kỹ --> nhận xét thấy con này chạy HĐH mói này khá trơn tru và nhanh (SS với WM6) màu sắc, icons, font TViệt cũng khá ...chỉ có PM chơi Media khá chán dù loa ngoài khá to nhưng chất lg kém so với SE X10, camera cũng tạm được rùi..................chỉ có điều chưa dám llượm e này vì bây giờ cùng tầm $ có quá nhiều chọn lựa....ui khó thật (1 phần từ trc đến giờ cứ ám ảnh hàng Samsung nó thía nào ý...không thấy an tâm tý nào)
Tungb3o
TÍCH CỰC
14 năm
Tất cả đều ok trừ cái màn hình hơi bé .Màn hình mà to như HD 2 thì bán nhà cũng phải xúc em này hehe 😃
nếu vậy thì bạn hãy chọn Samsung galaxy S rồi bán nhà lấy tiền mà mua 😁
Tungb3o
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu i9000 mà chạy BaDa em bán nhà mua thật đó bác hehe 😃
satan_f5
TÍCH CỰC
14 năm
Bác bán đi ạ! Em này nhìn cũng đẹp nhưng đời này khóai mỗi em iPhone mới đau ạ!
crapto12
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế thì thêm tiền mua thêm em 1200 không em iphone dở chứng mất sóng đó :spin:
Ss wave đem đi so sánh với iPhone 4. E thua các bác rồi. Đem đổi con 2g chưa chác người ta đã đổi cho, nói gì ip4.Nói trắng ra là nhìn con này vô cùng xấu. Thêm hơn 1tr nữa mua HTC desire cho xong. O đây có nhiều người bán đt lời nói không chuẩn xác. E hi vọng ai đó đi Mua hãy cân nhắc và lựa chọn kỹ. E tin chắc sẽ có nhiều lựa chọn hay hơn. Còn nếu so sánh hàng ss với hàng apple thì chẳng khác nào các bác đem đồ china đi so sánh với hàng châu âu vậy. Mọi sự so sánh đều khập khiễng và có những thứ thuộc những đẳng cấp khác nhau thì không thể so sánh được với nhau.
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng rồi, Wave sao so sánh nổi với iPhone 4, chưa có con điện thoại nào mà cầm tới là mất sóng như iPhone 4, thiết kế sao không biết, giờ muốn không rớt sóng thì phải dùng "bao cao su", nên "quá đẳng cấp" rồi, có chăng đem iPhone 4 so sánh với hàng đểu China thì mới ngang tài, Wave thì "xin thua" về khoảng này.
crapto12
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn nói vậy thì nên xem lại cái lõi của iphone4 là của hãng nào là nhiều nhé, xin thưa của SS đấy ạ, nhất bộ xử lý A4 cũng là của SS nốt nhưng mà dán nhãn Apple vào theo yêu cầu thôi. Không thích thì thôi đừng có nói cái kiểu hạ thấp như thế, chất lượng china mà bao nhiều hãng mua linh kiện của nhà nó mà làm ra sản phẩm đấy, nói như bạn thì đừng dùng smartphone nữa nhiều hãng mua đồ của SS lắm Âu, Á, Mĩ đủ cả :p. Ai bán điện thoại nhỉ? chỉ ra hộ cái. Cá nhân tôi thấy bạn rõ ràng là ifan rồi, còn không thì cũng thuộc loại yêu Apple, nếu sai thì thứ lỗi. Cấu hình của Wave chẳng thua gì iPhone4 đâu nên đừng có nói khập khiêng người ta cười cho đấy :spin: . Có điều là Bada OS mới nên hơi thua thiệt về app có thua chỉ thua về khoản đó thôi nhé, mà thêm 1 triệu mua HTC Desire là sự lực chọn tốt nếu bạn thích android cái này thì tôi ủng hộ nhưng chip đồ họa của Desire không đọ nổi với Wave đâu vì Wave và Galaxy S cùng dùng 1 chip đồ họa mạnh nhất mà. Mong bạn suy nghĩ kĩ trước khi commnet, có nhiều người như bạn nói cũng không làm cho Wave hết HOT được đâu, lên các 4rum, trang tin quốc tế xem Wave đang được khen ra sao nhé, nói gì cũng khách quan chút. THANKS!
Tungb3o
TÍCH CỰC
14 năm
Ông này nói củ chuối bỏ mẹ .Chắc là thành phần Antisamsung và mắc chứng cuồng Iphone nặng 😔
Bác biết thế nào là đẳng cấp? Cầm 1 con đt giá bằng 1 con AirBlade mà không gọi điện dc lúc dc lúc ko là đẳng cấp? Vãi! :rolleyes:

Vậy mình hỏi bác Iphone hơn SS dc gì ngoài cái kho ứng dụng 3 năm + mác Apple? Nói thật là dân yêu công nghệ ai chả biết sản phẩm Apple chỉ đáng giá 1/2 or 2/3 so với giá thực của sản phẩm. Đẳng cấp ở đây bác nói có phải số tiền còn lại cho logo quả táo chua bị cắn dở?

Lâu lâu vào 4rum gặp 1 comment ngu không nhịn được cười. =)) =)) =))
Thôi được. Cứ cho nhưng người dùng sản phẩm của apple là ngu, còn các bác dùng samsung là thông thái đi. Nhất mấy bác samsung đem con wave ghẻ đi đổi iPhone 4. Ở đây ae cả không sao, chứ vào hàng bán điện thoại cầm con ss wave của các đại ca ra bảo chủ cửa hàng đổi cho tôi con iPhone 4 không khéo rồi nó đập cho vỡ mặt đấy các đại ca ạ. Đúng là trò đời, cứ cái gì mình có là cứ nghĩ nhất, các bác động não chút đI, iPhone 4 k có gì sao sao hàng nó bán ầm ầm vậy, còn ss wave của các bác tài giỏi thế sao cứ xếp Sau ip4, hay mấy thằng mua ip4 toàn ngu cả, mà ngu sao nó có những 50 triệu mua một con điện thoại các bác nhỉ? Hay người ngu thì hay dàu có
dạ vâng về giá trị TẠI VIỆT NAM thì có thể con iPhone 4 hơn con Wave vì nó hiếm hàng + nhiều ng yêu thích iPhone từ các phiên bản trước :bounce: nhưng bây giờ kiếm đc ng mua iPhone và chịu nhập iPhone 4 chắc khó lắm vì iPhone đang lỗi nhập về bán không đc thì lỗ mà chỉ có ai "ngu" biết nó lỗi vẫn mua mà thôi mà cái thành phần "ngu" đấy nó ít lắm bác ạ 😁 cho nên khả năng nhập về lỗ là chuyện đương nhiên nên rất ít cửa hàng nhập máy :rolleyes: còn xét về phần cứng thì con Samsung Wave hơn con iPhone 4 ghẻ mọi mặt :smug: kiểu dáng mẫu mã thì mỗi ng 1 ý cái này là cá nhân nên mọi người tự có nhận xét riêng của họ cho nên đừng nói đổi máy gì ở đây :D nếu như Samsung có 1 kho apps đồ sộ bằng 1/3 apple hiện giờ thì việc iPhone trở thành dĩ vãng là điều đương nhiên 💀

Mà cũng xin fix lỗi cho bác luôn bác đã viết sai chính tả "giàu có" chứ không phải "dàu có" bác nhé :D
Lại 1 comment chống chế củ chuối nữa... Bây giờ mình hỏi bác nhé, con wave Thái 110 bảo đảm máy ngon hơn AB VN. Vậy bác vác con wave Thái đổi AB thì ai chịu? Dép kẹp vừa nhẹ vừa mát đổi Dr.martens nặng chịch ai đổi? Cái này là theo giá thị trường thôi bác, ham sang thích phô thì chạy theo. Ai bảo bác chỉ có bọn giàu mới xài Iphone, thiếu gì đại gia xài 1100 cũng chả thiếu mấy đứa học sinh xài Iphone!

GSMarena từng có 1 topic đặt câu hỏi về giá Iphone 4 tại VN rằng tại sao giá ngất ngưỡng vẫn có người mua. Lí do thì những thằng có tiền mua Iphone 4 đều cho rằng cầm cái Iphone 4 trên tay thì cho thiên hạ thấy được "đẳng cấp" (theo ý bác) của mình. Này nhé, hơn 1 nữa dân xài Iphone chả biết cái Apps Store là cái quái gì, chỉ cần mác Apple là tự cho mình "sành điệu" trong khi nhìu ng chả biết dùng làm gì ngoài nghe, gọi, cho thiên hạ ngắm. Đừng tưởng cái gì đắt tiền là đẳng cấp bác à. Đẳng cấp là biết chọn thứ hợp với nhu cầu sư dụng của mình kìa.
em mà mua đt cho thiên hạ ngắm em mua hẳn Vertu, Gold Vish với Mobiado cho nhanh hehe Việt Nam mấy ai có 😁 iPhone bão hòa rồi :p mà đã dùng đt đẳng cấp thì cũng phải đi xe đẳng cấp ăn mặc đẳng cấp :D còn cầm điện thoại xịn mà đi wave ghẻ ăn mặc xuềnh xoàng quá có khi nó lại bảo là đú hoặc dân chơi nửa mùa thì chết 💀
Ngán nhất là cái khoản dùng từ quá khích của bác. Chả ai ngy cả. Cái mà mọi người đề cập ở đây là giá trị thật của nó. Chỉ tầm 10tr con SS wave cũng có những tính năng ngang bằng Ip 4. Trong khi muốn có ip 4 người ta phải cái giá gấp 3 lần như thế để sở hữu đc ip4 thì.ngoài cái mác "đẳng cấp" và "thời thượng " ra,Samsung k thua ip4 là bao. Cũng giống như đi mua cái áo sơ mi Calvin & Kevin (CK) new arrival giá 200$,6 tháng sau đến mùa "big sale" . Áo đó chỉ đc bán với giá 90$ nghĩa là gấp gần 1,2 lần .tức là giá trị của cái thương hiệu nó mạnh mức nào.
-so sánh SS wave vs Ip 4, wave giá dễ thở hơp nhìu, bluetooth 3.0. ip 4 màn hình to hơn, apps nhỉu hơn, cả 2 đều có quay HD, wifi N, camera 5.o with flash
Mài bị ngu à, tao hỏi thật mài bảo wave ko đổi được ip 2g, thế mày cầm con ip 2g về làm gì hay là chỉ để khoe cái logo ngoài ra thì nó được gì hơn con wave =)), may ra mày cũng chỉ khoe được với mấy thằng ngu như mày thôi, mày cũng nên xem lại vốn tiếng việt đi nhé, hay là mài hay xì xà xì xồ với mấy thằng fan táo rồi mài bấn hở
nhét gạch vào l` mo` m` h =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019