Đập hộp và cảm nhận Nokia E71

trungnd
4/7/2008 17:10Phản hồi: 585
585 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungnd
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thật ra con E71 của em hàng của Sing cũng xuất xứ từ China thôi bác. Em ở Sing, xài hàng Sing nhiều mà vẫn không có gì để phàn nàn về chất lượng cả. Của bền tại người, bác giữ gìn kỹ và cẩn thận thì sẽ dùng được lâu hơn.
minh dang o danang, muon mua thi o dau co?
Hỏi về E 71

Các bác cho em hỏi nếu mua E 71 tại Sài Gòn thì thế nào. EM thấy giá trong đó rẻ hơn ngoài Hà Nội tận 1 triệu. Tuy nhiên máy tại Sài gòn chỉ ược bảo hành tại cửa hàng nhưng tận 14, 15 tháng, thậm chí tại 82 Trần Quang Khải, gần chợ Tân Định còn bảo hành 3 năm.
Theo các bác thì thế nào, bảo hành cửa hàng hay bảo hành chính hãng là tin cậy?
Bác nào ở Sài gòn biết cái này cho em biết với.
Cảm ơn các bác
Thực ra là hên xui. Nếu bác mua ở những cửa hàng uy tín thì yên tâm. Hàng chính hãng nêu bác vào SG có dịp ra Nokia Care ỏ 122A Phan Đăng Lưu thì đầy người mang ra bảo hành. Nhân viên ở đó bị mắng xa xả thấy mà thương luôn. Máy mới mua đã trục trặc bảo sao khách hàng không bực bội mà trút giận. Hehe.
Hiển nhiên là bảo hành chính hãng hơn rất nhiều rồi, thợ thầy sửa chữa không bàn đến. Nhưng chế độ bảo hành tốt hơn, lỡ có hư gì do sản xuất còn bắt nó thay được.
Cửa hàng nhỏ lỡ nó đóng cửa thì biết kiếm đâu ra.
BH chính hãng có thẻ. Thời gian 12 tháng, nhưng bạn xem trên thẻ có khi đến 14tháng là vì thẻ bh bằng nhựa được in trước khi mang đến các đại lý, khoảng 2 tháng dư là để phòng khi đại lý bán hàng chậm. Lâu hơn nữa chắc phải in lại thẻ mới.
Giá E71 chính hãng tại thời điểm này từ 7tr3 - 7tr6, rẽ hơn tầm 1 triệu chắc chắn là hàng xay tay, hàng này có 1 số CH bảo hành đến 3 năm. Nhưng ko rõ quy định bảo hành ra sao.
Ah, dành cho người đi mua nokia E71 đây.

Vừa rồi mình mua E71 ở MN, bị tình trạng là bóp hoặc để máy trên bàn ấn nhẹ lên màn hình chổ thẻ nhớ thì bị báo lỗi...remove memory card....
Ban đầu cửa hàng nói mình mang lên Nokia care để kiểm tra, nhưng mình không đồng ý vì nghĩ kiểm tra bệnh này ắc phải bung máy với lại máy mới mua được có 1 ngay.
Rất may là đã được đổi máy mới. (Sau này chắc ghé mua đt ở đây tiếp quá:d)
NGhe nói 100 cái bị 2 cái, cái mình nhẹ, cái trước kia ko đụng vào cũng báo lỗi.

Ớn mấy loại mỏng manh này ghê. Hôm qua làm rớt xuống đất, trầy viền crom dưới mic, hình như là nhựa mạ crôm. Em bị rớt là do dùng bao da của Dpair, có gắn kèm clip đeo vào nịt, phần vít gắn vào ba da bị lỏng, lúc rớt chẳng biét, mãi đến khi thấy trống trống mới quay lại nhặt lên, may là đi bộ, chứ đi xe máy có khi giờ lại có cái đt mới hơn. 😁
Khuyến cáo cho mấy bác dùng bao da có clip gắn ngoài tháo lắp được nhé.
Các bác cho em hỏi, E71 có chức năng ngắt sóng không? (VD khi em ở trên máy bay mà muốn sử dụng máy để đọc, sửa tài liệu, không nghe gọi thì có được không ạ)
atidus
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhấn nút power rồi chọn Offline dòng thứ 3 từ dưới lên
Có đấy bấm vào power (nút đỏ trên đầu máy) vào đấy bạn tìm tiếp nhé!
Cứ vọc máy đi, dừng hởi những cái sơ đẳng quá.
Thank! Mình đang chuẩn bị mua nên kiểm tra cho an tâm thôi mà! Nhân tiện cho em hỏi mua hàng Công ty thì mua ở đâu thì chât lượng, dịch vụ và gia cả tôt nhât. Mình ở Hà Nội
0oMaiTramo0
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn có thể ra Viên Thông A, hoặc TGDD mà mua, có đắt hơn một chút, nhưng cũng an tâm, bạn có thể nhờ bên nhân viên của họ cài đặt những phầm mềm tiện ích, nhạc chuông,etc...
có bác nào chán E71 hú em nhá...ko đủ tiền đập hộp..nên đành chơi 2nd vậy...

thanks all
Nhờ các bác: Con e71 của em khi mở camera thì nó báo " ứng dụng khác đang dùng camera" mà nó ko chịu mở camera để chụp . Trước đó thì vẫn chụp bình thường nhưng chắc do em bấm nút camera bên phải và giữ lâu quá nên nó chuyển qua cái gì ấy . Bây giờ phải làm sao? Cảm ơn các huynh
Nhiều lúc bạn bật tắt những ứng dụng có xài đến camera nên bị vậy. Chỉ cần tắt máy bật lại là đâu lại vào đấy thôi.
uh
con nay cuc dinh luon tuj muon co no nhung ma con ket tin qua
bấm và giữ fím # ko chuyển sang chế độ silent đc.....help me.
Thank you! Cái này mình đã thử rồi, cũng hay đó nhỉ.
Mình mới có con E71. Nhờ các bác chỉ giúp những chiêu hay nhé. Thanks!
Em đánh mất cuốn hướng dẫn E71 của em đâu đó rồi, tự nhiên giờ nhìn thấy cái lỗ bên cạnh vị trí cắm cap USB mà không biết là lỗ gì, bác nào biết nói em với. Em cám ơn nhiều.
Lỗ bên cạnh là khe cắm thẻ nhớ đó lemdao
Không, ý em hỏi là cái lỗ phía bên dưới giắc cắm cáp cơ
Cái lỗ đấy là để cắm cái chốt của nắp che. Bạn hỏi hài ước wa đi mất,😃.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019