DARK MODE ???
bdmproductions
2 tháng trướcBình luận: 228Lượt xem: 16.686
Ủa chuyển sang dark mode fb trên ios chỗ nào thế các bác , chỉ em với
@alexcapitalist cùng ý kiến, đang phải dùng fb lite vì có darkmode chứ fb bt chưa thấy có
Ngon vãi
Công nhận fb bản android ngu vkl ra
tôi thích dark mode nhưng vẫn chưa có để xài
Ý kiến bạn chủ thớt cũng có ý đúng.
Dù sao cũng nên có 1 sự thống nhất.

UI nên đồng nhất, càng nhiều càng tốt. Cái này có lợi cho khách hàng (đỡ bỡ ngỡ khi sử dụng 1 OS khác), và cũng lợi cho dev vì giảm bớt khối lượng công việc.

Thế còn việc Dark Mode có gây nhức mắt hay ko thì đó là do con mắt mỗi người, và cũng 1 phần nào đó là do ông designer tính toán chưa đủ kỹ dẫn tới độ tương phản quá cao.
6s màn hình nó có đc đen thui đâu. Nó cứ xám xám nhìn điêu điêu./
Chế độ tối cảm giác dùng điện thoại tù túng. Không gian không rộng rãi và thoải mái. Nó cũng làm nhức mắt hơn nếu để tương phản cao quá.
dark mode hay light mode như 2 con ghệ thôi, fang em này chán thì quay qua fang em kia cho đỡ nhàm.

cái trò dark mode đỡ tốn tin hơn là xạo cún

màn amoled chỉ đỡ tốn pin khi 100% black,
dark mode chứ thực ra ko có black, nó là dark gray, chẳng đỡ pin chút nào nhé
DM nhức mắt như j. Chỉ dụng ban đêm
Tùy mỗi người..có người thích người không, đã ko thích thì xài giao diện sáng đi, đâu phải cứ cái gì mình không thích thì người khác không có quyền xài sao
Xin hỏi Chỉnh dark mode ở đâu ?
Bài xàm lông vầy cũng lên dc trang nhất!
Đứng đánh đồng cảm giác của bạn cho người khác.
Mình thì thấy darkmode nó khá quan trong
Thứ nhất là nó thảy đổi giao diện app trang từ trắng thành đen sẽ đỡ mỏi mằt hơn, nền đen chữ trắng thì tất nhiên cũng dễ đọc hơn, cũng giồng hồi đó đi học có phấn trắng và bảng đen v
Thứ 2 là nó giúp tiết kiệm pin hơn, càng ìt pixel hiển thị màu sắc có độ sáng cao thì sẽ ít tốn pin thôi
Còn tuỳ mỗi người quen hay ko nếu thật sự nó ko có lợi thì cả thg nào rảnh hơi đâu lại đi làm ra nó rồi còn tuỳ biến nó cho từng ứng dụng của họ cả
DM đỡ nhức hơn chứ sao lại nhức hơn nhỉ?
Bài viết phiến diện và chỉ là 1 quan điểm cá nhân nhỏ mà cũng ra trang chủ đc?
Chưa nói đến việc có dark mode cho fb hay không, mình đề cập đến cái gọi là "trải nghiệm đồng nhất" đang nói đến. Bạn thích dùng light mode thì cứ dùng thôi, mình không ý kiến gì, nhưng có những người để đt dark mode, app thường dùng cũng dark mode, thậm chí mess cũng dark, fb trên web cũng để dark, có mỗi app là light, vậy là thiếu đồng nhất còn gì. Chuyển qua lại trắng đen thì ít nhiều khó chịu chưa có phải không đầu, yêu cầu làm app fb dark mode thì có gì sai?
Còn việc đồng nhất về điều hướng không chỉ phụ thuộc vào dev mà còn ở điều hướng chung của OS nữa, vd như nếu thiết kế chung của app ios là bố trí tab điều hướng ở dưới như app store hay apple music, những app bên thứ 3 cũng tưởng tự như vậy thì việc để tab ở trên không phải là ý hay, đương nhiên nếu nó là ý đồ của designer thì được thôi, miễn nó mang lại trải nghiệm tốt.
Không thể chấp nhận DM.
darkmode của fb cho android ở đâu vậy các bác
Đặt tiêu đề mà cụt lủn vậy?
Bài viết phiến diện quá, rất nhiều rất nhiều lúc mình phải sử dụng thiết bị vào lúc khuya thì mới thấy darkmode nó giúp ích thế nào, nó không phải trao lưu như bạn nói đâu mà nó là nhu cầu chung. Khi làm việc ở môi trường tối mà nhìn vào 1 màu trắng sẽ rất rất đau mắt. Ai biểu ban ngày đi sài darkmode chi hô nhức mắt, nó cho bật tắt chứ có phải mặc định đâu
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.398 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.671 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156