Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dấu hiệu xe hết bình

kuongli
16/10/2014 14:22Phản hồi: 21
Tối dắt xe ra đề ngọt ngào lúc về đề nge cái rẹt ko lên.phải đạp mới lên,trên đường chạy thử ấn nút đề tắt máy luôn.về nhà mở công tác đèn màu xanh mờ mờ tắt luôn.lúc sau ra mở công tác ấn còi (kèn) kêu 1 dc 1 tiếng rồi tắt hẳn luôn,sr vì dài dòng ,cho mình hỏi có phải bình tới thời kì rồi phải ko xe mình mới mua t3/2012 ex ạ.ko bít có liên quan tới ic này nọ ko mọi ng nhỉ
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

decon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu mua 03/2012 thì đúng là đến lúc phải thay bình rồi. Tuổi thọ trung bình của 1 bình ắc qui gắn máy VRLA chỉ khoảng 2 đến 2,5 năm là die.
@decon bạn này nói chuẩn. từ lúc gắn bình vô, khi ko chạy nó vẫn phóng điện. 2 năm đến 2.5 năm tự ngõm thôi. Ngoài tiệm chuyên điện họ có cái dụng cụ đo, là bik bình nó tới tuổi chưa. Cách thông dụng nhất là tháo ra coi bình có phù sưng hay nứt nẻ gì ko?
Có thể đối phó bằng cách đem sạc rồi gắn chạy tiếp nhưng nguy cơ nằm đường cao.
@decon Hên xui thôi bác à, mà còn phù thuộc vào cách bảo dưỡng nữa đó.
Luvias em đi trên 4 năm rồi mà bình vẫn còn dùng tốt nè
kuongli
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy là xong xe mình đi ít lắm lâu lâu chạy tí àh mới hơn 8500km
decon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kuongli Đi ít hay nhiều cũng thế vì ắc qui nó tự phóng điện và giảm tuổi thọ theo thời gian.
Tiện đây bác nào biết cho em hỏi tí
Bình của em là acquy nước, tuổi thọ đc gần 2 năm rồi. Vẫn châm nước đều đặn. Gần đây đã châm đầy nước nhưng chỉ để qua đêm là sáng hôm sau ko đề được vì điện yếu. để 2, 3 tiếng vẫn đc.
Vậy có cách nào phục hồi( mang đi sạc?? ) đc ko hay phải thay bình mới ạ 😃
@Đặng Trọng Hoàng Thay nước + sạc đầy điện xem
@Đặng Trọng Hoàng Thế là toi rồi bạn ah. Bình của bạn đã hết khả năng lưu điện. Có thay nước rồi sạc thì cũng vậy thôi chỉ đc 1 2 hôm là lại đâu vào đấy. Thay mới thôi chuyển sang loại khô đỡ mất công theo dõi nước 😁
@Đặng Trọng Hoàng Bình nước thì dễ bảo trì hơn. Bạn thay luôn nước mới đi. Rồi sạc lại. chú ý 2 cái cực gắm điện có bị rỉ sét gì hay ko? Nếu vẫn bị tình trạng trên thì xác định cục sạc có bệnh, rồi đến mâm lửa. Khả năng cục sạc hư cao hơn.
@digimonxxx Xe em là exciter bác ạ. Nó vẫn sạc được thì bình mới có điện chứ bác. Chỉ là nó không lưu điện đc lâu thôi 😁 Tks bác để em thử thay nước rồi nhờ nó sạc lại xem sao
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
xài 2 năm mấy thay mới đi bạn ,đi đường yên tâm hơn ,sạc lại chạy vài bữa là yêu lại à.
jiezchou
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe mình từ 2011 đến giờ đèn còi vẫn phe phé
con ju của mình chạy hơn năm là pải thay bình, 40000km
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenducviet91hp đúng rồi bạn chạy nhiều quá;).
exciter mua năm 2012 thì nên thay bình mới hay lấy bình cũ đi sạc vậy?
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bantoantoi246 nên thay bình mới nhé bạn.
kuongli
TÍCH CỰC
9 năm
Trưa qua mới gắn cho em nó quả bình mới lệ phí 250k đề đèn còi 1 phát 1 là lên .dc bảo hành 6 tháng
acquy của bác là khô hay nước.bình acquy nước cũ xe mình đc 4 năm. Lúc đấy là xe chạy đc 5 vạn
con rsx mình mua 2009 đi đến nay mới thay bình, vừa tiển em nó về với chủ mới xong, ;)công nhận gặp cái bình trâu bò thiệt.
@Ôxizêc nói chung là hên hên thì đc cái bình tốt :v
1 ngày đẹp trời đề không lên => hết bình :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019