Đầu hươu ngộ nghĩnh chơi và học tiếng anh, phát triển kỹ năng nhận diện màu sắc và âm thanh cho bé
nkinhluan
2 thángBình luận: 8
Đầu hươu ngộ nghĩnh chơi và học tiếng anh, phát triển kỹ năng nhận diện màu sắc và âm thanh cho bé
Độ tuổi vàng để học tiếng Anh là từ 3 đến 4 tuổi, vì ở giai đoạn này trẻ có khả năng bắt chước và nhận dạng âm thanh rất nhanh, tuy nhiên để trẻ học như người lớn là một điều hoàn toàn không thể. Điều duy nhất chúng ta phải làm là tìm những món đồ chơi khiến trẻ thích thú, kết hợp giữa chơi và học một cách khéo léo để bé không bao giờ bị nhàm chán.

Hôm nay mình trên tay một món đồ chơi cực kì hữu ích, có thể dụ bé học đồng thời còn giúp trẻ phát triển các kỹ năng nhận dạng màu sắc và âm thanh những sự vật xung quanh mình. Đầu tiên xin mời xem qua video

Có 2 hộp thẻ đọc mỗi hộp là 30 thẻ 2 mặt, tổng cộng là 60 thẻ với 120 từ vựng theo nhiều chủ đề khác nhau. Màu sắc in trên mỗi thẻ rất đẹp, nếu chưa cần học tiếng Anh, có thể dạy bé nhận diện được hình ảnh của các con vật, màu sắc và đồ dùng xung quanh.

Quảng cáo

Đầu hươu cầm trên tay có độ hoàn thiện khá ổn, không nặng lắm. Máy được dùng 3 cục pin nhỏ, vì lý do an toàn nên phải vặn ốc ra mới có thể thay pin
Máy có 3 nút bao gồm:
- Tắt mở ( có thể tự tắt sau một thời gian để tiết kiệm pin )
- Nút điều chỉnh âm lượng
- Đọc lại từ vựng của thẻ

Có thể giả lập âm thanh

Tính năng học tiếng anh khá thú vị ở chổ, sau khi đọc từ vựng máy còn giả lập âm thanh của các con thú và đồ vật như: Tiếng gầm của sư tử, tiếng kèn của xe Bus, xe cứu thương hay tiếng động cơ của máy bay. Điều này giúp bé học và nhận diện âm thanh ở môi trường xung quanh rất tốt. Mình chắc chắn bé sẽ rất thích ở tính năng này
Tốc độ và chất âm của từ vựng khá tốt, với những từ ngắn thì máy đọc có vẻ hơi nhanh, còn lại thì đều nghe rất rõ ràng.

Những điểm mình thích:
- Thiết kế ngộ nghĩnh giúp bé thích thú, chất liệu và màu sắc của các thẻ rõ ràng từng chi tiết và vô cùng bắt mắt.

Quảng cáo

Tóm lại đây là một trong những món đồ chơi bố mẹ nên tham khảo, nó sẽ giúp việc tiếp cận tiếng Anh của bé dễ dàng hơn qua việc chơi, ngoài ra nó còn có thể giúp bé phát triển các kỹ năng khác một cách hiệu quả hơn, có thể tham khảo và mua với giá khoảng 240.000vnd ở Shopee.

Bài viết này của mình có chèn link tham khảo đến chỗ bán. Anh chị có thể xem tham khảo nhưng nếu quyết định mua từ link này mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

8 bình luận
QaToZz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nhiều khi mình muốn mua gì đó tặng cho cháu mình để nó vừa chơi, vừa học nhưng lại ko biết phải mua gì... nhờ review của Bác, mà mình thêm ý tưởng... hữu ích lắm Bác
@QaToZz Cám ơn anh rất nhiều...!
cuti_19
ĐẠI BÀNG
2 tháng
rất thực tế cho các bé luôn ạ 😃
@cuti_19 Cám ơn bạn đã xem, đúng vậy món khá hữu ích 😃
Đã bấm mua. Thanks bạn
@Thuỷ Hoàng 2008 Ok, cám ơn bạn đã xem bài
Bộ đồ chơi này phát âm tiếng Anh có chuẩn không nhỉ 😃
@baoviet3010 Mình có quay video và cho đọc thử để bạn nghe trải nghiệm 😃. Cám ơn đã xem bài

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019