Đầu tháng 8 sẽ có HTC One phiên bản 16GB, giá 14,5 triệu

TDNC
30/7/2013 6:58Phản hồi: 94
Đầu tháng 8 sẽ có HTC One phiên bản 16GB, giá 14,5 triệu

HTC Việt Nam cho biết đầu tháng 8 này họ sẽ bán ra HTC One phiên bản 16GB ở Việt Nam với giá 14,5 triệu, thấp hơn 1,5 triệu so với phiên bản 32GB hiện tại. HTC One đang là chiếc điện thoại cao cấp nhất của HTC hiện nay, máy có thiết kế vỏ nhôm nguyên khối, CPU lõi tứ Snapdragon 600, camera 4MP tích hợp công nghệ HTC Zoe, RAM 2GB nhưng có một nhược điểm là không sử dụng thẻ nhớ rời nên bạn không thể mở rộng thêm bộ nhớ cho máy.
[prebreak][/prebreak]
Xem thêm:
Nguồn: HTC Việt Nam
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bộ nhớ trong đã chiếm 5 6G vậy còn nhiêu chứ, hi vọng hàng xách tay xuống mạnh😃
Với giá mua hàng xách tay 32Gb ngon hơn. Chắc ra cùng với màu xanh cyan. Chứ 16G dùng tầm 12Gb à. Quay vài video HD và game là full ùi.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@lamquoctoan Mình xài note2 16gb.thấy.thoải mái mà,cài đc chục game ngon,quay phim chụp ảnh thoải mái,còn.thẻ 32gb để nhạc vs film

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
ngon....cá nhân em thì chỉ cần 4 hoặc 8g xong lắp vô cái khe thẻ nhớ , giá giảm đôi triệu nữa là tuyệt vời..khỏi phải cân nhắc mấy dòng mini..
azuka888
ĐẠI BÀNG
11 năm
@handukims máy này k có thẻ nhớ bác ơi
@handukims one không có thẻ nhớ thì phải nếu mình nhớ ko lầm ngại gg quá.
@handukims lắp thẻ bằng niềm tin hả bác
@handukims
thật ra bộ nhớ trong vẫn tốt hơn so với thẻ gắn ngoài vào vì rất nhiều lý do: Tốc độ đọc trong bộ nhớ chắc chắn tốt hơn so với trong thẻ, vấn đề pin cũng là 1 điều đáng quan tâm, vì khi máy scan dữ liệu trong chính bộ nhớ máy chắc chắn sẽ dùng năng lượng ít hơn so với thẻ ngoài,
motnetmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko biết HTC có nâng cấp lên One + giống One X + ko, chứ 16G thì mua chả dung đc bao nhiêu.
cũng không rẻ hơn bao nhiêu nhỉ!!!
RoyKilling
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời ... bây h nhu cầu chơi game này nọ của người ta nhìu thì ít ai xài 16 Gb lắm, không làm lên 64 GB thui chứ sụt xuống 16 Gb chi vậy
Đa số các dòng Androi đều có khe cắm thẻ nhớ, con này không có bất tiện thật
😔 Điện thoại giờ các hãng đẻ như gà mà mình thì nhìn cái nào cũng thấy thích. Phải làm sao bây giờ????????
@zquangz dùng 1202 và thỉnh thoảng vào chém gió mấy em đời mới cho sướng. chứ cứ như m đứng núi này trông núi nọ chạy theo nó mệt lắm😁
cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
Không có khe thẻ nhớ mà còn giảm xuống 16 G, giờ mới hiểu vì sao doanh số One chỉ bằng 1/2 S4.
16GB người thấy đủ, ng thấy thiếu. 32GB ng thấy đủ, ng thấy thừa.
viso
TÍCH CỰC
11 năm
@0904234xxx Thế nên các cụ có câu: "Liệu cơm mà gắp mắm" 😁
Trc đây phân vân em này với LG G Pro , bây giờ vẫn thấy đó là một quyết định thật sáng suốt , 13 Mpx so với 4px, màn 5.5 IPS so với 4.7 , nghe nhạc mang tiếng beat nhưng thật ra là bét , tóm lại là chỉ đc cái quảng cáo thôi , đau đầu
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
@toan_bingo mình cũng từng phân vân giữa
Z vs One vs N4 vs S4 vs G vs G Pro
và dt mình chọn lúc mua đó là One nếu bạn thử đặt tất cả lại với nhau. bạn sẽ thấy màn hình S4 sẽ sặc sỡ và thiếu chân thực nhất trong đám.
và nhìn S4 yếu ớt lắm.
về thiết kế thì có lẽ chắc sẽ loại tiếp G và G pro ra chỉ còn lại
Z One N4 trên sàn.
giữa 3 con này chọn mua chắc chắn sẽ là One
điểm trừ mình ko ưa nhất là camera của One. và bảo hành của One tại VN. thay linh kiện phải mất 1 tuần. :mad:

đó là ý kiến cá nhân của mình. One làm còn tốt hơn cả Iphone5
anhchang_^
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toan_bingo Bây h nhiều bác cứ càng to càng tốt nhỉ =))
1) xin lỗi chứ mpx càng cao không có nghĩa là ảnh càng đẹp, 4mpx nhưng là ultrapixel về tra google để biết thêm chi tiết =)) 13mpx chỉ có ý nghĩa nếu bác muốn phóng cái ảnh ra để làm áp phích quảng cáo

2) cùng full hd, cái này 4,7 inch đương nhiên sẽ nét hơn, va lại cùng là lcd nhưng bọn htc chọn màn hình cực đẹp, s-lcd3 chắc chắn đập chết màn các hãng khác
@duyson_88
Camera của nó là U bạn nhá. Với công nghệ này thì chất lượng ảnh ko thua gì các máy 13 chấm mà các bác tự hào. Hơn nữa. Chấm càng cao dung lượng ảnh càng cao.Ảnh chụp từ One nét lừ lại nhẹ( Em xem máy em thì mỗi cái khoảng 1.30Mb up lên face nhanh vù vù.Tiện quá còn gì) Đã dùng One thì đừng nói đến chấm cho mệt
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
@toan_bingo vậy là bạn chưa nghe nhạc trên htc có beats bao giờ rồi.
màn hình hTC được đánh giá rất cao bạn nhé.
tho nau
TÍCH CỰC
11 năm
htc vẫn sống, vẫn cho ra sản phẩm, nhưng những đối thủ của nó lại đang làm tốt hơn nó nhiều. so với htc 2010,htc 2013 không bứt phá đc về sản phẩm, giá của sản phẩm nó lại tệ hơn đối thủ của nó. từ chỗ dẫn đầu androi, htc để cho samsung vượt qua, đến bây giờ bốn năm công ty tranh nhau danh hiệu nhà sảm xuất điện thoại thông minh thứ 3 thế giới tiệt không thấy có htc. htc lâm nguy!
duchvm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom ko cũng hết 6GB rồi, còn 10 GB thôi. Mà sao mấy cái rom android ngày càng phình to, 2.3 có mấy trăm MB, bgio lên 4.1, 4.2 toàn 5,6 GB, bằng hdh máy tính luôn rồi 😕

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
@duchvm Đó là vì độ phân giải màn hình cao thì các ảnh bitmap buộc phải có trong thư viện ảnh để hiển thị. Vì thế rom sẽ to hơn. Và nhà sản xuất cũng tích hợp nhiều chức năng hơn. Chứ Bản rom 4.1.2 cho S2 cũng tầm 450MB thôi trong khi so sánh với s3 hay s4 thì lên 1GB hơn file cài đặt. Vì thế không phải do android phình to mà là do độ phân giải màn hình tăng và tăng nhiều app do nhà sản xuất bổ xung vào.
với Android giờ em chỉ chờ Moto-X, thích sài "chính chủ" và Made in USA thôi, Ai mua S3 và con Lte3 inbox nhé
@salemetaplas inbox e con S3 đi. Chi tiết tình trạng máy, phụ kiện. Chính hãng hay kẹp nách bác nha.e ở Hà Nội
@bachhonghung thua, anh sài then rồi. 😔
One vẫn tuyệt vời nhất
Head
TÍCH CỰC
11 năm
Từ khi tôi bắt đầu dùng đt android đến nay ngót chắc cũng dc 3 năm. Với máy cấu hình thấp gắn thẻ nhớ như dhd, hd2, e3d. Chưa bào giờ cái thẻ nhớ 8b theo máy báo low storage. Với những máy bắt hỗ trợ bộ nhớ trong 16gb, tablet, hay những máy có màn phân giải cao thì chưa bao giờ bộ nhớ trống ít hơn 3gb. Dùng bình thường, thoải mái, không hề dè xẻn, tằn tiện hay chịu đựng gì cả.
_ Nói như thế để những cậu thắc mắc ở trên có câu tl cho cái câu hỏi "tại sao lại có one 16gb".
@Head Nói như bạn thì nói làm gì, mỗi người 1 nhu cầu. Chắc bạn chẳng bao giờ quay mấy cái clip Hp vài chục phút xem dung lượng nó lớn ntn nhỉ ?
Hay như mình chỉ dám chép có 80 bài hát thôi mà nó ngốn 2.5gb..
Bạn không có nhu cầu thì chưa hẳn người khác cũng giống bạn
mình xài One 32GB, nhạc nhẽo flac,video thì mình xem trên PC chứ ko có thói quen xem trên đt, game nặng các kiểu mà vẫn dư 11gb bộ nhớ.
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng Xperia ion bộ nhớ trong 16gb (thực dụng 11,2gb) và thẻ nhớ 32gb, vẫn thiếu 😔. Đôi lúc phải copy dữ liệu (chủ yếu là phim) vào usb r dùng cable OTG cắm vào máy coi như mở rộng bộ nhớ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019