Đậu xe theo luật hay thoáng đường?
/9 người
cuhiep
19 ngày trướcBình luận: 194Lượt xem: 12.567
mình thấy đậu xe như mod là okay r, phạm luật 1 tí nhưng cũng hông thể làm khác 😁
bình thường mình sẽ chọn thoáng đường vì wave tàu mình ko chiếm chỗ nhiều, nhưng chủ thớt chạy mẹc thì mình vote conan phạt.
sáng ra đường , chiều đi về thì sợ nhất là mất xe oto đậu gần ngay ngã tư , choáng hết tầm nhìn quan sát . Thế mà ko có ai tới phạt.
thấy nhà nào đóng cổng đóng cửa thì đậu ngay đó <3 hậu quả tính sau
trong hẻm thì đậu cả lên lề còn ngoài đường thì đậu dưới mặt đường kẻo CA phạt
Dòng 2 là Nếu đậu xe không đúng luật ( dòng trên là đúng thì dòng dưới phải là đậu sai chứ) Hiep cụ
Cứ đúng luật mà làm, ko ai nói gì được
Nếu đường cho đậu anh đậu dưới lề đường, nhưng để khoảng cách tối thiếu cho các xe khác có thể tránh được.
bán xe đi bộ luôn cho thoáng đường ad ơi :v
Nhà trước đã chiếm hết phần lề đường cho người đi bộ rồi, nên đậu vậy thì cũng không ảnh hưởng tới người đi bộ là bao.
Theo mình thì đậu như vậy là văn minh nhưng nhà làm luật hoặc CSGT có nghĩ vậy hay không thì không biết, nhất là lỡ xui xui dính tai nạn giao thông ngay đó thì phiền.
đường đã tắc nhưng nguyên 1 làn trong cùng dành cho oto đỗ, mà rõ ràng có biển cấm đỗ hẳn hoi, lẽ ra đỗ nửa trên vỉa hè nửa dưới lòng đường thì còn tạm chấp nhận đk
Dân mình có cái kiểu làm sai nhưng được ngó lơ thì lâu ngày tưởng rằng mình đúng, đến khi người ta chấn chỉnh thì to mồm lên cãi. Bảo hiểm xe máy mới đây cũng là cái ví dụ nè.
Với hình ảnh đăng trên bài này, cuhiep hoàn toàn có thể nhận giấy phạt nguội vì đỗ xe không đúng quy định: Có hình ảnh chứng minh: đỗ xe chiếm hết phần vỉa hè của người đi bộ, đỗ trên vỉa hè ở đường không có biển P + vỉa hè, đỗ xe trong phạm vi 20m cách xe ô tô đang đỗ đối diện bên kia đường ( nếu đỗ sau xe tải ))

Tuy nhiên qua ảnh, chúng ta cũng thấy nhà kế cận chiếm hết cả vỉa hè. Có lẽ khu vực này cũng " ít được chăm sóc " nên ... hy vọng qua cửa :p
Rồi người đi bộ leo lên nóc xe mà đi à???
Muốn xã hội phát triển phải tuân thủ luật, không theo luật dân ta gọi là "luật rừng", xếp vào kiểu hoang dại.
Đỗ xe lấn hết phần vỉa hè của người đi bộ cũng được xếp vào loại này, nguy cơ gây tai nạn cho người khác.
Chỉ biết cái lợi cho mình mà ảnh hưởng đến an toàn của người khác là ích kỷ.
Đi ô tô cũng cần phải có văn hoá.
Học lại luật thôi. Đường như hình mà đối diện có người đỗ rồi thì mình không được đỗ nhé.
Nếu theo luật thì dân sẽ chửi mình là vô văn hóa, mà không theo luật thì dân cũng sẽ chửi mình vô ý thức! hihi
kiếm chỗ có bóng cây mát mà đỗ 😂😂
bán nhà, mua chỗ khác có bãi đỗ ngon hơn !
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019