Đây chính là Lumia 960 yểu mệnh không bao giờ được ra mắt?

sonlazio
1/6/2017 1:33Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

der_titan
TÍCH CỰC
7 năm
Hơn 1 năm dùng WP mới chuyển qua iPhone mấy tháng. Nhìn lại thấy mình lúc đó đúng là thằng khổ dâm. Vẫn có cảm tình vs WP lắm.
P/s: Đê ka mờ M$ làm ăn như qq
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
Chán nói về WP lắm rồi
tại vì nó lumia chứ nếu nó thay bang dòng chữ iPhone lại chẳng có người tung hô đẹp vkl này nọ
May mà nó ko bán....
Hệ điều hành cùi bắp, die là phải...
J_Tuan
CAO CẤP
7 năm
Hãy để quá khứ ngủ yên. Đừng dựng dậy xác chết là gì. Windows phone hay windows mobile rồi sẽ bị lãng quên như symbian mà chưa từng nếm trải vinh quang của symbian
Cũng chết ak, chỉ khac thiết kế vs chất liệu.
Chết là chết vì OS.
Stingmk2349
ĐẠI BÀNG
7 năm
chưa có phần mềm bản đồ nào ngon hơn HereMap trên Lumia, dùng offline còn chuẩn hơn GGmap hay Maps trên Ios bật 3G
@Stingmk2349 Here (Here WeGo) lên android với ios từ đời nào rồi, với cả offline maps của Google cũng chả tệ như xưa đâu
Chính Nokia Cũng Không Thể Tin Nổi Cái Định Mệnh Này 😁
WP chết vì các ứng dụng dành cho WP ko bao giờ được các nhà phát triển quan tâm làm hoàn chỉnh đơn cử như facebook, viber, vvv, ko biết có phải vì họ ko kiếm được tiền trên WP hay là bộ sdk của WP quá khó nhằn
@vodanhdaisu 'Một Windows' bởi Microsoft chắc chắn đã và đang làm để doanh nghiệp có thể thực sự tin tưởngvào hệ điều hành windows hoàn toàn do bảo mật, phần mềm phân phối, quản lý thiết bị từ Microsoft.
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthuvc đây nó gọi là chiến lược ngu chứ còn gì nữa. tốn bao nhiêu tiền để mua một mớ đồng nát về vứt xó còn gì nữa bạn.

thử xem giờ mic có còn dùng đc cái gì của nokia để tạo ra lợi nhuận bù đắp khoản phí hàng tỷ đô mua nokia ngày xưa ko.
@tung2050 ;)
@minhthuvc cái đó là do bạn tự suy diễn tào lao, khi nào đii viết app cho wp mới thấy nó cùi bắp ra sao. tui đây từng port game cho wp rồi và làm chung với dev họ than phiền rất nhiều và ngay cả debug tool của ms rất tệ, lỗi văng ra ko có thông báo gì cả. Hãy làm chứ đừng nghĩ tào lao nhé.
Căn bản wp ưu tiên giao diện hệ thống, hạn chế tài nguyên cho ứng dụng ngoài nên các ứng dụng bên thứ 3 thường xảy ra lỗi mà cả dev cũng khó bắt bug vì vs rất chuối vụ này, khỏi nói đâu xa, ngay cả ms làm ra os nhưng cùng các máy lumia cấu hình ko khác nhau nhiều nhưng lỗi thì tè le buộc phải giới hạn thiết bị cập nhật.
Hình như nó có công nghệ loa kép.
duythutm
ĐẠI BÀNG
7 năm
cụm camera quá chán.hầm hố như 950xl vẫn đẹp hơn
Có ra mắt cũng chết thôi.
Mình từng gắn bó với WP. Tuy nhiên sau vụ troll WP10 thì đã bỏ luôn.
nếu chạy java cộng vs bộ bàn phím thì mua cũng dc... hóng nokia chạy s60 trên 1 con chip của qualcom s200 cũng dc
Ra thì chết tươi luôn
Mặt trc giống Huawei Nexus 6P, mặt sau giống Sony Xperia S 😁
Mình thấy không ưu nổi cái giao diện màn hình trên WP cũng như Win8.
Màn hình ứng dụng chia miếng vuông không đồng đều.icon trông rối mắt.
Cứ như IOS và Androi dễ nhìn.
Win7 xài mấy năm chưa lên 10 nữa.
chê wiphone nhưng cũng nên khen nó tí chứ, con 520 đến giờ vẫn mượt, còn android cao cấp thời đó chắc nghỉ hưu cả roi
@ThietKeWebChuyen-Com Tầm bậy, mấy android như s2 hay s3 cài bản android stock android 7 coi mượt vèo vèo nhé, 60f/s về ui còn mấy cái lumia rẻ tiền do gpu đó yếu nên chỉ 30f/s ah. animation chạy đơ thì có. Do bạn xài mấy bản android cũ và oem nhét nhiều rác bạn thấy nó nặng chứ rờ lại xem thì biết ah. Đừng ngồi đó tưởng tượng chứ em?.
@ragefighter ak vậy hả, chắc tại người dùng họ ngu quá nên ko biet lên mạng tải andr 7 mà cài, họ mua roi xài thôi và đa số là vậy, còn chú thông thái có kiến thức chú biết làm thì chú làm. thế nhé
@ThietKeWebChuyen-Com Điển hình có bạn nằm trong diện này đó, khi nói bằng miệng chứ có xài qua android 7 trên các máy cũ đâu mà ngồi chém gió nè? nói chi người khác.
@ragefighter Đúng rồi, mình ko hề qtam phải đi tìm rom xào nấu rồi cài, và người dùng cũng vậy, bạn hiểu vấn đề chứ nhỉ
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Mic thừa khả năng làm app ngon cho WP/WM, ví dụ như app Youtube hồi WP8.1. Vấn đề là hệ sinh thái này không mang lại lợi nhuận. AndroidOS phổ biến thế nào ai cũng biết nhưng lợi nhuận 90% là của iPhone/iOS/Apple. Nên Mic thà bỏ đi làm app cho 2 OS kia còn hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019