Dây chống lạc cho trẻ, một vật dụng đơn giản nhưng đôi khi lại giúp bạn không phải ân hận cả đời
Rất hay và hữu ích!/12 người
nkinhluan
2 thángBình luận: 190
Dây chống lạc cho trẻ, một vật dụng đơn giản nhưng đôi khi lại giúp bạn không phải ân hận cả đời
Có thể bạn không cần dây đeo tay chống lạc ở những nơi quá quen thuộc, cho cháu tha hồ chạy nhảy điều đó sẽ tốt hơn cho trẻ . Nhưng thật sự nó rất cần thiết mỗi khi dẫn con đi du lịch, ghé chơi một công viên, hay siêu thị, hoặc bất cứ nơi công cộng nào lạ lẫm đang rất đông người. Chỉ cần dẫn cháu qua nơi không an tâm đó, thì tháo ra

Bị lạc con nơi chốn đông người luôn là nỗi lo sợ và ám ảnh của các bậc phụ huynh, nhất là những vụ bắt cóc, xâm phạm thân thể, tham gia các tổ chức buôn bán trẻ em. Hôm nay mình trên tay một sợi dây chống lạc, tuy có hơi mắc nhưng hy vọng sẽ giúp được bố mẹ có thêm một sản phẩm nữa để tham khảo. Đầu tiên xin mời xem qua video

Đây là sợi dây chống lạc với chiều dài 2.5m, bên trong phần dây mũ sẽ là lõi thép rất cứng cáp. Thường thì những sợi dây chống lạc đều có xuất xứ từ Trung Quốc, nhưng độ hoàn thiện của sợi này mình thấy khá đẹp và có chút niềm tin, giờ bắt đầu đánh giá từng chi tiết
Hai đầu nối cổ tay là thép không gỉ, đặc biệt nó có thể xoay 360 độ giúp cho dây không bao giờ bị xoắn lại

Quảng cáo

Phần đeo cổ tay có hai kích cỡ lớn nhỏ, dành cho phụ huynh và trẻ. Bên trong là miếng đệm không dầy lắm mang khá dễ chịu, khi hai miếng gài dính với nhau thì vô cùng chắc chắn, trong video mình có dùng lực khá mạnh để kéo nhưng vẫn không rời ra được
Vòng đeo bên trẻ nhỏ có ổ khoá, chìa khoá được gắn bên người lớn, khi khoá lại bé sẽ không tự tháo rời cổ tay ra được. Mình không đánh giá cao ổ khoá, có thể lấy vật dụng khác hoặc người có móng tay dài vặn ra là được, tuy nhiên có còn hơn không, đối với các bé nhỏ tuổi cũng không có khả năng tự vặn ra...
Kéo dây căng ra thử thì độ đàn hồi khá tốt không gây khó chịu, chỉ cần con đi hơi xa là bạn sẽ cảm nhận được ngay

Những điểm mình thích ở sản phẩm này
- Thiết kế đẹp, cứng cáp, cảm nhận cá nhân khi mang thì không quá khó chịu

Mỗi khi dẫn bé đi chơi ở những nơi đông người, nếu cháu còn quá nhỏ.. ngoài những thiết bị công nghệ, dây chống lạc. Bố mẹ cũng nên rèn luyện những kĩ năng, thói quen khi ở nhà.... để khi lỡ bị lạc trẻ sẽ:

- Đứng yên không di chuyển
- Chọn những dấu mốc để quy ước như : ông bán kem, chú bán bong bóng, nơi xích đu nhiều màu, cầu tuột, hoặc chọn một địa điểm nào đó bé dễ nhận ra và đứng im ở đó
- Tuyệt đối không đi theo người lạ
- Lớn hơn chút thì biết nhờ người khác gọi điện cho bố mẹ với mẩu giấy nhỏ ghi sẵn

Quảng cáo

Có rất nhiều kỹ năng khác có thể tìm trên mạng và tập chơi với bé mỗi ngày để làm quen, cũng như tự nhập vai mình vào người tốt hay kẻ xấu để bé nhận dạng được trước hành vi mà đối phó
Có thể mua với giá khoảng 135.000vnd ở Shopee cũng như tham khảo nhiều vật dụng công nghệ có định vị khác có trên Lazada.vnTiki.vn. Khi đến chỗ đông người, dù có nắm tay trẻ, đôi khi chỉ vì một phút lơ là như: Một cuộc điện thoại gọi đến, giúp đỡ một người khác, và rất nhiều tính huống khác mà có thể bạn sẽ ân hận cả đời.

Bài viết này của mình có chèn link tham khảo đến chỗ bán. Anh chị có thể xem tham khảo nhưng nếu quyết định mua từ link này mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

190 bình luận
bên Hàn, Nhật dùng cái này nhiều lắm
bluewolf
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Zinniie Nói ngu có 1 câu mà bị chửi cho sấp mặt =)))
studioXXX
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Zinniie sủa bậy và bị khóa mõm
@渡辺稲荷 Công nhận.
nkblu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@akira6789 cái diễn đàn riết rồi toxic quá vậy? Thấy ông kia cũng chỉ nói 1 câu rất bình thường, người lớn tuổi cũng hay cảm thán vậy ở những cái họ ít hoặc chưa thấy. Mà cả loạt toxic bu vào nói. Chả hiểu.
Mình cũng đang tìm hiểu về Affiliate Marketing !
@PVTuat Rất nên làm, làm rồi sẽ hiểu nhiều hơn. Chúc thành công !
@nkinhluan Thank bạn 😆 đều hơi khó hiểu vài chỗ 😃)
Cười vô mặt
@PVTuat Có nhiều thứ khó hiểu lắm.. cứ làm đại rồi sẽ được giải đáp dần...!
@nkinhluan OK a
@PVTuat Cái này phải là reference marketing chứ?
gắn thêm
1) cái Airtag: nếu dùng iPhone, hay Tiles
2) cái Dogtag: trên đó có điện thoại của cha mẹ, ông bà, có email nếu đưa con đi du lịch nước ngoài. Nếu Dogtag dạng dập thì chỉ được 1 mặt. Còn Dogtag in laser thì được 2 mặt với nhiều thông tin hơn. Đang có 1 cái Dogtag để trong ví, để khi có tai nạn hay gì đó thì người ta gọi về cho người thân ghi trên đó
@MrNamN Thông tin rất hữu ích, cám ơn anh ....!
@MrNamN Air tag ở quê mình thì ko phát huy tác dụng lắm.
@nkinhluan khi nào làm cái Dogtag in laser đi bác! Rồi đem lên đây review!
Đảm bảo hữu ích...
ko chỉ dành cho trẻ em, mà người già lãng trí, người bệnh, tâm trí ko bình thường...
Dùng cho cả chính bản thân mình, vì CMND hay CCCD cũng ko đầy đủ thông tin khi cần thiết
Gồm cả thông tin và người liên lạc, địa chỉ nhà, nhóm máu, dị ứng, sức khỏe, thậm chí tôn giáo...
Ghi nội dụng 2 mặt rồi đem ra tiệm nhờ khắc, giá khoảng 80-100 cho 2 mặt, gồm cả miếng thép và dây đeo... rẻ bèo với tác dụng của nó
@MrNamN Cám ơn anh đã chia sẻ
@MrNamN ở vn thì mua cái này ở đâu vậy bác nhỉ
Mình thấy rất hữu ích
@hoangpm Cám ơn anh đã xem bài !
Firewolf
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangpm Đồng ý là rất hữu ích, chỉ là mỗi lần bắt gặp ngoài đường lại thấy giống việc dắt cún đi dạo, ko nhịn nổi cười 🤣
bluewolf
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Firewolf Con mình khá dạn và ham chạy chơi, 2 lần tí lạc, dây này có từ lâu rồi nhưng khi giới thiệu với vợ thì vẫn bị từ chối, đúng là như dắt chó đi dạo 😁
Sao không dùng airtag 😃
@cuongnc1504 Ở đầu bài viết mình có gỉai thích rõ nên dùng dây này trong trường hợp nào. Thân
pocket
TÍCH CỰC
2 tháng
@cuongnc1504 Mình đút airtag vào túi con mình 1 lần rồi thôi. Tốt nhất là để mắt đến nó vào không phụ thuộc vào công nghệ. Airtag định vị quá lâu để tìm 1 đứa trẻ hiếu động.
ADP.snw
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@pocket Chuẩn luôn, tốt nhất là ko để trẻ lạc rồi mới đi tim nếu có thể, airtag vẫn cuống lên khi con lạc
nlht
TÍCH CỰC
2 tháng
Đẻ con thì nuôi nó như 1 con người, đừng nuôi nó như 1 con chó cột dây.
Xích cọng dây này vào con mình thể hiện rõ cha mẹ thiếu kĩ năng nuôi dạy, bảo vệ con cái.
Khi mình xích chó vì mình ko kiểm soát dc con chó.
nlht
TÍCH CỰC
2 tháng
@hoanlkpr Mấy chỗ phức tạp vậy tao ko bao giờ dẫn con tao đi. Biết nguy hiểm mà vẫn lao vào làm gì. Đần độn quá xá.
sentino
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nlht 'Xích cọng dây này thể hiện blah blah...' Một câu nặng mùi quy chụp như thể mà để t phải chỉ ra thì, ahihi.
tunanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@unwrittlaw Nói gì vậy bạn?
hoanlkpr
TÍCH CỰC
2 tháng
@nlht Con bạn con người chứ có phải súc vật đâu ở trong môi trường nuôi nhốt ở nhà riết . Nuôi nhốt riết rồi đứa con cũng ko biết cái sân bay sở thú, đi tàu phà máy bay luôn. Rồi vì người cha đần độn đứa con ko biết tới đầm sen ko dc đi vào khu du lịch với gia đình, ko được đi tắm biển. Thôi chó mình còn dc đi du lịch sướng lắm.
ADP.snw
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Loại này dùng khoá ko tiện lắm, cái vk mình mua cho con dùng khoá từ ở vòng tay mẹ, lúc mở áp 2 vòng với nhau là mở
@ADP.snw Mình có thử cái đó rồi... và quyết định review cái này 😃
đôi khi đi st cũng thấy có mấy cô cột con dắt đi, mắt dán vào đt lướt tinhte hoặc quẹo lựa các shopping, an tâm không lo con lạc cũng tiện được chút, nhưng cũng hay làm vướng người khác
@americanoda Kaka, mình thấy khá thích hợp bỏ vào vali khi đi du lịch, dẫn con đến những nơi đông người lạ lẫm
Ai nhà phố nhà cao tầng mặt tiền đường nên xài .. mình ở quê cho chơi thoải mái ..tất nhiên luôn ngó các cháu
@Bão Sài Gòn Cám ơn thông tin chia sẻ của bạn
Mình vẫn ưu tiên dạy kỹ năng cho trẻ khi bị lạc, kỹ năng tự lập khi ở 1 mình, kỹ năng quan sát bố mẹ khi đi vào đám đông, nhưng vẫn ưu tiên khi đi vào đám đông bố mẹ nắm tay con chứ ko phải làm cái dây đó để tiện cầm đt lên lướt lướt chụp hình đăng fb
@m4st3rZ Trong bài viết mình cũng có chia sẻ một số kỹ năng, còn dây này chỉ dùng những lúc đi du lịch, nhưng nơi quá đông người nhưng lạ lẫm....đôi khi nắm tay con..nhưng không ai biết trước được có những giây phút tâm trí xao nhãng, hoạc đôi khi một cái chen lấn cũng có thể mất con. Thân
@nkinhluan Nếu mà đông đến mức đó thì ôm con luôn cho lành …
@khanhluult Quá đông thì bế con luôn 😃
sentino
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nkinhluan Thật ra có con nhỏ thì tôi tránh mấy chỗ đông người ra, không bao giờ tôi đi vào nơi quá đông. Tôi có 2 bé.
@sentino Đúng vậy anh sản phẩm chỉ dùng trong những trường hợp cần thiết thôi.. Vídu mỗi lần có dịp cả nhà đi du lịch xa.. ở những nơi lạ lẫm cảm thấy không an toàn thì đeo vào cho bé...khi đi qua đoạn đó thì minh gỡ ra, không phải đám đông nào cũng có thể tránh nếu thường xuyên dẫn cháu du lịch xa. Khi em đi các công viên hay các khu vui chơi ở các nước khác... e thấy bố mẹ cũng có dùng cái này, và dùng rất hợp lý.!

Nhiều người hiểu lầm.. là mua cái này rồi lúc nào khi đi chơi cũng buộc vào tay con..
😁 nhớ hồi 4 năm trước buôn cái trên amazon. Lúc mới nhập về bạn bè cứ kêu mình dở hơi nhưng k ngờ lại đắt hàng kinh khủng, đc top 1 trang đầu gần 2 tháng trời xong mới bị bọn khựa cạnh tranh lại. Nói chung mấy cái này thị trường nước ngoài chứ ở VN thấy ít dùng lắm.
Mình dùng cái này 6 năm rồi, bao ngon
@thần buồn Cám ơn bạn rất nhiều nhé
mua về dắt chó cũng ngon nhỉ 😁
pham35
ĐẠI BÀNG
2 tháng
T sẽ k bao giờ ân hận bởi vì t có con đíu đâu 😆
@pham35 Cám ơn bạn đã xem bài
@pham35 đạn lép hả bạn
pham35
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@americanoda Hiện tại và tương lai cũng chẳng muốn có con, dân số thế giới đã đủ đông r 😆
Đưa con đi chơi thì nên để dt trong túi và chơi với con. Bảo sao thời nay nhiều trẻ chậm nói và tự kỷ như vậy. Do cho mẹ chứ không phải do con đâu. Cha me hãy suy nghĩ trước khi mua những thứ ntn.
@[email protected] Ở đầu bài viết và trong bai viết mình có nói rõ rồi bạn, tốt nhât không nên dùng khi nào, hoặc nên dùng trong trường hợp nào...
nlht
TÍCH CỰC
2 tháng
@[email protected] Tôi đã thấy 1 vài người dùng dây này trong siêu thị, con mẹ thì bấm bấm điện thoại làm việc gì đó, con thì xích vào cọng này, thằng nhỏ thì năng động muốn đi tới khám phá mọi thứ, nhìn cái tay nó bị xích lại đằng sau như 1 con vật nuôi bị ngược đãi.
Vợ tôi mà kiểu đó tôi đập cái dt. May là chưa đập cái nào haha
ổn định, dạo này mình còn bỏ trong túi con cái airtag nữa. chắc mua thêm cái dây này
@-Tuấn Nguyễn- Cám ơn anh đã xem bài, em thấy rất nên mua 1 cọng để khi dẫn bé đến chỗ lạ hoạc đi du lịch xa
kuzjnvn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình nghĩ dùng loại mà đeo vào người cho bé thì ok hơn 😁 chứ đeo tay như này thấy sao sao
@kuzjnvn Có loại đeo vào người, nhưng mình thấy hơi khó chịu cho bé, còn cái này chỉ dùng trong những lúc cần thiết thôi
Cái này là một cái xích chó được đặt tên khác đi để bán giá đắt hơn. Ae hoàn toàn có thể mua 1 cái xích chó 20 30k để làm việc này. Dùng thế nào là việc của mỗi người.
@airwalker
Cười vô mặt
@airwalker Bạn gần hiểu vấn đề rồi đấy, nhg ý mình là cùng là một cái giẻ nhưng được đặt tên là cái khăn để bán đắt lên.
L.T.D
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@dangvietdung Nói hơi thô nhưng đúng, mà nhà sản xuất mặt hàng này đầu óc kinh doanh cũng nhạy thật!
Nói chung ba mẹ nào mà dùng cái này thì mình nghĩ họ có vấn đề chăm sóc con cái, hoặc 1 năm họ mới đi chơi với con 1 lần!

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019