Dây chống lạc cho trẻ, một vật dụng đơn giản nhưng đôi khi lại giúp bạn không phải ân hận cả đời

nkinhluan
26/11/2021 15:8Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

octhegreat
TÍCH CỰC
2 năm
làm quả Airtag
hattrickson
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dùng cái này thì con mình ko khác gì mấy con pet nhỉ?! Mình ko ủng hộ lắm, con mình thì mình phải để mắt 24/24 thôi, ko thể dùng những phụ kiện này để cha mẹ lo dán mắt vô màn hình đt đc
@hattrickson Mình cũng không ủng hộ dùng, nhưng đi nhiều nước thấy bố mẹ cung hay dùng, và dùng rất hợp ly... nên mình viết bài để chia sẻ.. Không nên dùng, tại sao... và nên dùng khi nào chú ko lạm dụng... tất cả đều có trong bài viết. Vì có rất nhiều trường hợp nên dùng trong 10 hoặc 15 phút rồi tháo ra rất hợp lý... nhất là khi đi lịch xa, nơi đông người, các bố mẹ hơi lạ lẫm và thấy không an tâm... nên họ đeo vào khi qua đoạn đông đó.... họ tháo ra....
Nước ngoài xài nhiều hơn Việt Nam mình
Shooter4Vn
ĐẠI BÀNG
2 năm
E nói thật là nhìn như dắt thú cưng đi dạo ý
@Shooter4Vn Khác nhau xa bạn ạ... nếu người lớn lạm dụng lúc nào cũng gắn vào rồi cầm điện thoại chơi, giật giật thì nó khác. Còn nếu bố mẹ nào ko lạm dụng đi du lịch xa, ở những nơi lạ lẫm hơi đông người, họ đeo vào cho con khi đi qua chỗ đó... tầm 5 đến 10 phút đến nơi an toàn họ tháo ra thì chuyện đó nó khác. Mình đi nhiều nước và gặp khá nhiều người dùng sản phẩm này rất hợp lý... chứ ko hề lạm dụng và đeo thường xuyên đâu
Cảm ơn bài viết, tôi sẽ không bao giờ dùng cái này cho con tôi
@HDD18HAMLONG Mỗi người một quan điểm, mình thì sẽ dùng.. dĩ nhiên sẽ dùng một cách hợp lý, và trong trường hợp mình thấy cần phải dùng
Vlig
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con cái cũng như đồ vật, thiết nghĩ làm bme làm quái gì 😔
cuong02ct
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này các mẹ mua về chủ yếu để xài cho các ông bố. Xích lại cho khỏi trốn đi nhậu, bóng bánh khi vợ đang nấu cơm.
Cười vô mặt
dolivnus
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giọng giống sứt môi quá,nghe hơi khó chịu 😂
@dolivnus Vậy đừng lần sau mình xem ảnh và bài viết được rồi anh, bỏ qua phần video 😃
Cái này thỉnh thoản thấy ở sân bay, nhất là 1 người lớn dắt theo 1 đứa dưới 3-5 tuổi. Đôi khi phải tập trung lúc làm thủ tục, Hải Quan hay Kiểm tra an ninh, lấy hành lý, di chuyển khi nối chuyến sát giờ ở sb lớn với đồ đạt lĩnh kỉnh. Nói chung chỉ những trường hợp bất khả kháng khi mình biết phải tập trung việc khác mà có thể lơ là bé. Nhưng nó có cái dạng balo đeo lưng bé sẽ dễ thương và nhẹ nhàng hơn, cái khoá nhìn hơi ghê. Còn các trường hợp khác thì tốt nhất là chơi với con, đừng bấm điện thoại. Đã đi chơi thì tốt nhất là chơi với nhau cho chất lượng, còn đi chơi chung mà ko tập trung thì tốt nhất là ở nhà, 😀😀
nlht
TÍCH CỰC
2 năm
@Nhà Quê Ra Tỉnh Viễn cảnh là thằng nhỏ té, lẽ ra phản xạ nó có 2 tay đỡ thì lúc này chỉ còn 1 tay, còn tay kìa thì bị cột lại rồi, vừa trật tay, vừa ra máu cam, hoặc u đầu.
@Nhà Quê Ra Tỉnh Đúng vậy, và bài viết cũng đề cập ngay từ đâu giống bạn nói...chỉ dùng những lúc thích hợp khoảng 5 hoặc 10 phút ở những nơi cần thiết và trong trường hợp cần thiết
L.T.D
ĐẠI BÀNG
2 năm
Rất không nên dùng!
Thứ nhất, rất kỳ cục
Thứ hai, khi đi chỗ đông người thì nếu có người đi vào giữa dây là mệt à, lúc đó lại thành họa! Mà đi chỗ vắng thì rõ là ko cần!
--> chỉ hợp cho ông bố bà mẹ quá lơ đễnh, mê chơi, hoặc não cá vàng 😆, nói chung là rất không nên dùng cho những phụ huynh bình thường!
@L.T.D Đúng vậy không nên dùng ...
Đi rất nhiều nước, chưa thấy ai buộc dây vào con như thế này 😁 Chỉ thấy 1 hình ảnh quen thuộc là cha mẹ nắm tay dẫn con.
Shigenobu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình tự tin rất để ý 2 thằng con khi đi tttm mà đợt đi canh sales mấy năm trc vẫn lạc 1 thằng lớn do khệ nệ vác đồ mà đinh ninh nó đi kế bên, may nó nhớ lời dặn tìm chú bảo vệ khi lạc nên vừa chạy tới thì gặp nó đứng đó, hú hồn

Btw, mình vẫn ko mua và xài cái dây này 🤣
x_chien
TÍCH CỰC
2 năm
Giống xích chó hay vòng dắt chó thôi chứ khác gì đâu nhỉ !
- nên dùng, bọn nhóc nó chạy nhanh lắm, chưa kể bắt cóc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019