Đầy đủ 21 bộ phim hoạt hình của Ghibi Studio sẽ được đưa lên Netflix

Hassler
21/1/2020 8:51Phản hồi: 66
Đầy đủ 21 bộ phim hoạt hình của Ghibi Studio sẽ được đưa lên Netflix
Theo thông tin từ tài khoản Twitter của Netflix thì bắt đầu từ ngay đầu tháng 2 năm nay họ sẽ bắt đầu trình chiếu các bộ phim của hãng phim hoạt hình nổi tiếng Ghibli trên nền tảng của mình. Tuy nhiên họ sẽ không chiếu ở Canada, Mỹ và Nhật Bản bởi các vấn đề liên quan tới bản quyền.

Lý do Netflix không thể phát sóng những phim này trên nền tảng của họ ở các nước Nam Mỹ là vì trước đó HBO đã nhanh tay mua bản quyền vào hồi tháng 10 năm ngoài để phát độc quyền trên dịch vụ HBO Max sẽ được ra mắt vào tháng 5 năm nay.

Thư viện phim Ghibli sẽ được đưa dần dần lên trong 3 đợt, đợt đầu từ đầu tháng 2, đợt 2 từ 1 tháng 3 và đợt cuối sẽ bắt đầu từ 1 tháng 4. Tất cả các phim sẽ được sử dụng phụ đề 28 ngôn ngữ, lồng tiếng đến 20 ngôn ngữ thông dụng. Danh sách chi tiết các phim trong từng đợt ở dưới đây

Đợt 1 (01 tháng 2 2020)

Castle in the Sky (1986)

My Neighbor Totoro (1988)
Kiki's Delivery Service (1989)
Only Yesterday (1991)
Porco Rosso (1992)
Ocean Waves (1993)
Tales from Earthsea (2006)

Đợt 2 (01 tháng 3 2020)

Nausicaä of the Valley of the Wind (1984)
Princess Mononoke (1997)
My Neighbors the Yamadas (1999)
Spirited Away (2001)
The Cat Returns (2002)
Arrietty (2010)
The Tale of The Princess Kaguya (2013)

Quảng cáo

Đợt 3 (01 tháng 4 2020)

Pom Poko (1994)
Whisper of the Heart (1995)
Howl's Moving Castle (2004)
Ponyo (2008)
From Up on Poppy Hill (2011)
The Wind Rises (2013)
When Marnie Was There (2014)​

Đây là 1 tin cực vui đối với những người đang đăng kí Netflix ở ngoài 3 quốc gia nói trên bởi mới chỉ gần đây Studio Ghibli mới cho phép đưa phim của họ lên định dạng digital để download, trước đó để xem phim thì những người hâm mộ bắt buộc phải mua theo định dạng DVD hay các dạng lưu trữ cứng khác. Sau khi Netflix đưa ra thông tin này rất nhiều người dùng tại Mỹ và Canada đã thể hiện sự thất vọng khi họ sẽ không được xem những bộ phim ưa thích, hiện chưa rõ Netflix có làm việc với HBO để xử lý vấn đề này không.

Quảng cáo

https://twitter.com/NetflixANZ/status/1219145163680780288?ref_src=twsrc^tfw|twcamp^tweetembed|twterm^1219145163680780288&ref_url=https://www.cnet.com/news/netflix-to-stream-studio-ghibli-films-but-with-one-catch/
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hãy bay qua VN tha hồ mà xem, k lo bị chặn. Cước internet rẻ, ra quán cf thì wifi free, password đc dán ngay trên bàn hoặc in trên hoá đơn khỏi phải mở miệng hỏi, trà đá, trà nóng, trà sen miễn phí.
@from team b with love Cho nên công nghiệp sáng tạo ở mình chả phát triển nổi. Điện ảnh thì toàn remake, nhạc thì đạo xào, thần tượng thì lai căng, truyền hình thì chỉ để phục vụ chính trị và hài nhảm
@kenny_chau_i7 🤔 Cần gì nước nta, ở đây làm 2 ngày là dư tiền đóng internet xài cả năm rồi mà bác.
pvdlcp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Hãy fake ip qua vn vì toàn bộ 21 phim của ghibli đã có full HD mà xem hoàn toàn miễn phí trên các trang web xem phim, còn download được cơ.
Có ai share slot hong, cho Em ké với...mua gói 260k đau quá
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
@Thiện Dubai Có đầy cách tạo thẻ credit ảo. Tự lập tự đăng ký free rồi hết thì tạo cái acc mới trong 1 phút. Cả năm xem ko tốn 1 xu nè.
YABO
TÍCH CỰC
4 năm
@Thiện Dubai Gói Premium mỗi tháng có 172k thôi. Trên tinhte có bài hướng dẫn đó
cryshop
TÍCH CỰC
4 năm
@prochang Bớt cổ suý mấy cái trò khôn lỏi đó đi bạn.
@prochang Hay ho quá nhỉ....tự hào quá cơ...
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
Bởi vì phim hoạt hình Disney sẽ bị rút khỏi Netflix
Netflix giờ có đủ mọi thể loại rồi, thiếu mỗi anime chiếu rạp và mấy anime cũ 😁
@gunnyonline Nhưng vẫn không có phim ....
Xác nhận sẽ có vietsub nhé, cho những ai định hỏi 😆
okimdull
TÍCH CỰC
4 năm
@vicktorbui Nhà nhiều trẻ con, chúng nó đọc chữ chưa rõ lắm nên mình cũng thích có DUB T_T
@Sr_9x muốn cho bọn trẻ con xem nên dub vẫn hay hơn, nhất là với bọn trẻ be bé tầm lớp 1 lớp 2 bác ạ :D
giống như bác @okimdull nói á
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@Hassler nhg mà làm dub kiếm người phù hợp tốn công sức lắm bác :D
@okimdull Mình ko nghĩ tới tình huống này bác ạ 😁
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
Chờ phim mới thôi. Xem hết r
tigerpr0
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có vài tập chưa coi nhưng mà sẽ tìm link dow về chứ mấy tháng mới coi 1 2 tập thì mua tk phí quá
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
@tigerpr0 Netflix có ti tỉ cái hay chứ cần gì chỉ mua nf chỉ vì Ghibli.
DungTrg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cực kì hóng cho con mình. Trước đó cũng đã xem được Totoro trên netflix nhưng ko rõ lý do gì sau này ko tìm được phim nữa.
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@dkulbas Film trên netflix là phim đc thuê có hạn với các nhà đài và studio nên trong một khoản thời gian nào đó thì hợp đồng hết thì phim sẽ rút xuống netflix thui. Đành đợi một hợp đồng mới khác nữa.
The simpsons không có tên nf nhỉ
@nh0ktam01 chưa bác ơi, nhưng có disenchantment cùng họa sĩ của the simpsons xem khá hay. ngoài ra còn có rick and morty và mấy phim hoạt hình khác nữa 😁
@noctunalguy Nhiều khi lại lên Disney+ cũng không chừng
@nh0ktam01 Xác định về tay disney thì nó còn lên đâu nữa bác 😁
o0phantom0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai có bộ phim nào truyền cảm hứng mà hay như phim "3 idiot" không ạ?
@o0phantom0o Chắc có chứ cu
Netflix không dám chiếu Mộ Đom Đóm rồi :]
kurogane1412
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ThuanNguyen94 Mộ đom đóm không thuộc bản quyền của Ghibli nên bên đó không có quyền bán bạn ơi chứ đâu phải dám hay không dám.
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
@ThuanNguyen94 Phim đó up trên youtube rồi cần gì nữa đâu.
@ThuanNguyen94 Cái phim gì mà kỳ lạ . Trẻ con xem xong ko hiểu gì , người lớn thì khóc thút thít :-/
@zipder Lớn mới biết giá trị của phim đó 😃
xdd51
TÍCH CỰC
4 năm
Các bác cho mình hỏi. Netflix nó thu tiền như nào thế ?
Mình thấy hàng tháng nó trừ tiền tài khoản mình 2 lần, một lần vào ngày 1 hàng tháng lần hai là ngày giữa tháng.
Tại sao nó lại thu 2 lần 1 tháng thế nhỉ.
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@xdd51 Của mình hết tháng nó mới thu. Mỗi tháng thu 1 lần. Bạn kiểm tra xem thẻ của bạn có bị lộ thông tin ko, và ktra billing detail ngay acc netflix của bạn nó thanh toán ntn.
cryshop
TÍCH CỰC
4 năm
@xdd51 Có khi nào đăng ký 2 tài khoản mà bạn ko nhớ ko? Nó sẽ trừ 1 lần/tháng vào đúng cái ngày mà mình bắt đầu đăng ký.
Enya Pham
ĐẠI BÀNG
4 năm
không biết có vietsub không vậy mod?
ahson281
ĐẠI BÀNG
4 năm
Qua hay lun rủi
Tuyệt vời
namtran2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
chưa xem hoạt hình của Ghibli bao giờ, chắc cũng xem thử vài bộ
Studio Ghibli là studio nổi tiếng nhất trong làng anime đó, toàn siêu phẩm cả
8ball
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namtran2410 Nếu chưa xem thì xem đi. Xem mấy cái dễ hiểu như Castle in the sky rồi xem mấy cái khủng bố sau
@namtran2410 chắc bác xem rồi nhưng k nhớ ấy chứ, ngày xưa castle in the sky, princess mononoke, spirited away,..nó chiếu trên TV suốt đấy thôi.
namtran2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Yan20142297 Mình chưa xem bạn, hồi nhỏ toàn xem phim của Pixar, Dreamworld, Disney
tết này có film để xem rồi.
Ciq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Két Béo Phì Bắt đầu từ tháng 2 mới chiếu 7 phim đầu tiên thì sao mà xem tết hả bác
BreadkingBad
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019