Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Đây là Apple Pencil mới?
Mikeknowsme
1 thángBình luận: 56
Đây là Apple Pencil mới?
Như anh em thấy ở hình cover, đây được cho là Apple Pencil thế hệ mới được đăng bởi leaker tên Mr. White trên Twitter.

Có thể thấy phần thân bút ngắn hơn Apple Pencil 2 ở hiện tại và được làm bằng phần nhựa bóng thay vì nhám. Đầu bút cũng khác hẳn, nó to hơn đầu bút của Pencil 1 và 2, dự đoán đầu bút này cũng được Apple thay đổi cách gắn vào thân bút, thay vì vặn và xoay ra như trước. Nhưng khôn ngoại trừ trường hợp người dùng có nhiều lựa chọn kích cỡ đầu bút.

Hiện chưa rõ Apple Pencil mới sẽ ra mắt khi nào và được hoạt động ra sao, nhưng trước đây Apple cũng đã có bằng sáng chế về bút vẽ có thể nhận biết màu sắc từ đời thực để đưa lên máy. Hy vọng sắp tới với sự ra mắt của iPad Pro 2021, Apple sẽ có thêm nhiều tính năng mới cho cây Pencil để phục vụ tốt hơn cho nhu cầu vẽ & thiết kế.

Theo MacRumors
Cần gì hy vọng, ra mới thì chắc chắn AP sẽ có thêm nhiều tính năng mới thôi 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nhựa bóng dùng 1 thời gian xước dã man 😔
@ghost_recon_xxx sao không làm bút tích hợp nút bấm chụp hình như ai đó???
@vn_soft Chả mấy ai chụp hình bằng ipad cả bạn a
@ghost_recon_xxx từ nhựa bóng mà xước hết thì nhìn lại bình thường
@Namhle Mình cũng vậy, 2 năm, ngày 4-5 tiếng liên lục, chỉ thấy xước dăm siêu nhỏ, mồ hôi thì không hê. Ông kia chắc ném đá chơi chứ chưa bao giờ dùng.
burgboy
TÍCH CỰC
1 tháng
Đầu bút to chưa chắc đã tiện với ai thích vẽ trên iPad.
Cá nhân tôi nghĩ Apple nên để thiết kế dạng tháo rời và có lựa chọn các đầu bút khác nhau (size) để phù hợp với từng loại vẽ.
@burgboy e nghĩ chắc là Pencil bản giá rẻ cho các đời iPad thường chứ đầu bút to đùng hơn Pencil cũ thế kia vẽ vời gì
BrioPc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Ù, lấy được màu từ môi trường á, max ngầu...xài con Pencil đã phê, nói chi còn 2 rồi tới con số 3 này...
Ai mà cần 1 chiếc stylus chứ
@tientran517 nó sinh ra đâu phải cho người không cần 😆
@SilverWolf501 công nhận bạn nói đúng, thật sự ngứa mắt, vì anti có hiểu biết thì tranh luận được, còn trường hợp này thì nói với đầu gối còn hơn.
@QuanLyNhaNghi Cái bút của SS vẫn là stylus, nó chỉ thêm bluetooth để điều khiển trình chiếu thôi má ơi.
Apple fan mà cũng ko nuốt trôi kiểu ném đá này luôn á.
burgboy
TÍCH CỰC
1 tháng
@QuanLyNhaNghi Tôi thấy có bỏ đâu mà nâng cấp + thêm cho cả dòng S như S21 Ultra đó chứ.
Không biết sẽ có sự thay đổi gì nổi bật đây. Hi vọng có thể viết được trên Apple + nhỏ gọn
với thiết kế nhựa bóng, cảm giác khi cầm sẽ giống bút bi hơn và dễ thao tác hơn
@Yuri Yamamoto nhưng theo tớ nó không hợp với một cây bút vẽ điện tử. Không phải ngẫu nhiên mà các hãng bảng vẽ lâu đời như wacom sử dụng chất liệu nhám (hoặc ít ra đem lại cảm giác nhám) cho stylus. Đến dòng giá rẻ của Huion cũng phải có một tấm nhựa nhám chỗ cầm bút. Tớ thấy cầm bút nhám nó sướng và đầm tay hơn nhiều 😆
ước apple cho nó vừa viết trên ipad vừa iphone
@NhungTuyet1999 có bút của adonit đấy :v
@NhungTuyet1999 Ước kỳ cục nhỉ, con bút to như này viết trên iPhone làm éo gì, mà muốn viết phải đem bút theo.
Cũng được, pen1 dùng vẫn tốt
đồn thôi
Mấy thằng cu viết bài cho tinhte bữa nay học thói của tụi lều báo chính đoảng nhỉ. Bày đặt viết 1 câu khẳng định xong thòng dấu ? vào tạo nghi vấn câu view. Bỏ đi các em, học cái gì hay thì học, ko nên học sự xàm lông của tụi "nhỏ không học lớn lên làm báo" kia
@Chạt Phích chuẩn rồi, cái kiểu đặt câu khẳng định xong thêm dấu hỏi nó dân trí thấp sao á.
Có chọn đầu bút nữa thì hay
Phải dc nhiều optiona như cây S pen
không rõ những gì nó mang lại sẽ như thế nào đây
Mình thấy cái cảm ứng lực nhấn ko hay lắm. Lúc nhấn mạnh thì mới nhận, luc nhấn nhẹ đã nhận. Đang dùng AP2
@mankichi0688 Cái đấy không liên quan đến cảm ứng lực nhấn bác ơi, cảm ứng lực nhấn (pressure sentivity) là chỉ khả năng cho ra nét đậm nhạt tương ứng với độ nhấn khi viết/vẽ ấy. Spen và các dòng bảng vẽ phổ thông có mức lực khoảng 4096 (4K), apple pencil 2 không công bố mức lực nhưng có vẻ nhỉnh hơn 4K. Các dòng bảng vẽ trung cấp đổ lên thì có mức lực đến 8K. Em nghĩ vấn đề của bác là ở việc chạm tay vào màn hình đồng thời với chạm bút, hoặc có thể do độ ổn định của bluetooth. Do thể loại active stylus như pencil dùng chung tấm nền cảm ứng với thao tác chạm, nên đôi lúc OS gặp rắc rối để phân biệt giữa touch input và pen input. Bác có thể làm vài thí nghiệm để kiểm tra xem. (hoặc tệ hơn là pencil của bác hỏng :v)
tochungdo
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@mankichi0688 Mình cũng vậy. Về cái khoản nhấn trên bút ap2 cảm giác k thực sự đáng tin cậy.
@SilverWolf501 Bạn nói hay nè, mình thì vẽ Pencil nhiều lắm rồi, chỉ thấy nó ra đậm nhạt một cách chính xác tuyệt đối dựa theo lực tay mình. Tất nhiên không thể so với mấy cây bút vẽ chuyên nghiệp khác trên Wacom được, màn hình cũng phải hỗ trợ luôn cả lực nhấn bút thì mới hay như chủ comment này nói.
@SilverWolf501 Ý mình nói là cho ra nét đậm nhạt đó bạn. Chứ chạm thông thường thì chạm nhẹ đã nhận. Có khi mình nhấn mạnh mà nét ko đậm. Minh dung sketch.
@mankichi0688 Vậy bác check xem phần mềm của bác có hỗ trợ căn chỉnh lại pressure không nhé, tức cái đường cong tương quan giữa pressure và brush size đó. Có khi phải chỉnh lại.
Do pencil phải ghép cặp với app nên giữa các app có lúc nhấn mạnh mới nhận, lúc nhấn nhẹ đã nhận theo em là bình thường, còn trong cùng 1 app thì em nghĩ là pencil của bác hoặc là app có vấn đề.
Nếu bác dùng bút chỉ để điều hướng mà không cần vẽ đậm nhạt thì có thể tham khảo sản phẩm của adonit nữa. Chứ chắc 96.69% người ta mua pencil vì cái cảm ứng lực quá :v
mình thấy design cái pencil 2 là quá ổn rồi còn điều chỉnh chi nữa 😔
DuyAnh69
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Kiệt Đây điều chỉnh cho biết là có đời mới
Hóng các cải tiến nổi bật, chứ hiện tại vẫn chưa đủ thu hút
DuyAnh69
ĐẠI BÀNG
1 tháng
y chang đời đầu
HQTRM
TÍCH CỰC
1 tháng
Đang nhám ngon lành lại chuyển sang bóng?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019