Đây là bàn phím dành riêng cho phím tắt Photoshop

Thanh.Thảo
16/4/2020 6:53Phản hồi: 87
Đây là bàn phím dành riêng cho phím tắt Photoshop
Nếu như bạn ngày ngày “ăn ngủ” và làm việc với Photoshop mỗi ngày thì chắc chắn bạn rất thành thạo với các phím tắt để tiết kiệm thời gian làm việc hơn. Ngoài ra nếu bạn có thể dành một khoảng không gian nhỏ trên bàn làm việc thì chiếc bàn phím nhỏ này sẽ giúp bạn tốt hơn với các công cụ phổ biến trên thanh công cụ của Photoshop.

Bàn phím bao gồm 26 phím được làm ra bởi 3dDecors trên Etsy, giúp bạn có thể dễ dàng thao tác với các công cụ của Photoshop như công cụ khoanh vùng, Đánh dấu, Undo, Redo hay một số công cụ xử lý cơ bản. Bàn phím còn có thêm 2 nút vặn dành cho việc chỉnh Opacity hoặc kích thước Brush, nhưng vì giao diện của Photoshop đã được phát triển để có thể đáp ứng nhu cầu người dùng nên các chức năng mặc định của bàn phím có thể sẽ được thay đổi để phù hợp với quá trình làm việc.

Cho những ai đã thành thạo sử dụng Photoshop bạn sẽ để ý rằng chiếc bàn phím nhỏ này tương tự với bàn phím phím tắt mà Photoshop đã mặc định như việc nhấn giữ thanh Space để kích hoạt tạm thời Hand tool. Vì vậy đối với những người đã quen với bàn phím cũ có thể sẽ mất thời gian để làm quen với chiếc bàn phím nhỏ này. Tuy nhiên đối với những người mới nó sẽ giúp họ giảm thời gian cho việc học Photoshop vì nó thể hiện được nút nào sẽ dành cho công cụ nào.

Với giá 100 đô (hoặc 90 đô khi không có phím khoá màn hình lụa), việc mua 1 bàn phím gồm các phím tắt để thay thế bàn phím cũ thông thường là không hề rẻ. Tuy nhiên nó dễ dàng kết nối với PC thông qua USB, người dùng có thể kết nối với bất kì máy nào có Photoshop.

Theo Gizmodo
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em hay dùng PS sẽ có thể đang dùng bàn vẽ rồi, trên bàn vẽ có các nút tắt, khả năng cái này nhìn thấy hay nhưng không tiện khi dùng.
@micheal9000 Mua bộ dán phím tắt dán lên là đẹp😃
@Nam Air PS dùng nhiều công việc khác nhau:
1. Nếu xử lý ảnh hay vẽ minh hoạ thì 90% thao tác bằng bảng vẽ wacom
2. Nếu thiết kế web thì chuột là chính
Bàn phím xài ổn hơn nhiều. Nếu có thêm nút thì cần núm xoay để chỉnh size cọ vẽ hoặc chỉnh màu cho lẹ thôi
Kelamtro
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air mình có dùng pts nhưng chưa dùng thử bàn vẽ bh, ko biết nó có nhanh hơn chuột ko nhỉ (à mà mình toàn dùng trackpad của macbook để chỉnh thôi ý)
@Kelamtro nếu bạn thường chỉnh ảnh, retouch ảnh thì bàn vẽ nhanh hơn chứ
Lấy chuột chọn tool xài coi bộ khỏe hơn 69 lần ở nhiều mặt 😁
@caffeinezzZ Quan trọng là ý tưởng thực hiện chứ thao tác cũng ko cần phải nhanh thoăn thoắt làm gì.
@caffeinezzZ Hồi trước, hay đến tiệm rửa ảnh, nv họ chỉ dùng pts bàn phím có gắn thếm phím chức năng cho pts. Giờ này họ mới ptriển. Có muộn lắm ko?
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@caffeinezzZ Mình xài con chuột 300k vẽ PS ngon vi-eo 😁
Đúng là độc nhất vô nhị, chưa thấy bao giờ luôn 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Thêm led cho long lanh
senfall
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Bàn phím vô dụng, có phím tắt hết rồi còn dùng thêm chi cho chật đất. K thiết thực chậm hơn phím tắt.
[Guest]
TÍCH CỰC
4 năm
rồi đang làm mà cần gõ text thì lại phải thay bàn phím kia à @@
@lekhanh1504 Nếu cắm bàn phím kia nữa thì xài mẹ một cái cho rồi. Mitsumi là đủ!
quycover
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iAndroids t hỏi chỗ nào cha!
quycover
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khanhtoan.nguyen t có thắc mắc đâu mà quote t làm gì!??
lekhanh1504
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quycover Bên trên đề cập đến vấn đề thay nên tôi mới hỏi, còn thao tác thì để 2 cái bàn phím gần nhau là được rồi, nếu cảm thấy bất tiện thì ko nên sử dụng máy tính nữa, ngủ đi cho khoẻ
PhucLe0895
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay thật nhưng cứ thấy thế nào 😁
Quả này làm một bàn phím cơ 30-40% có qmk tốt hơn nhiều, chế thêm cái nob nữa là được
@minhduc0939 Chính xác là vậy, chỉ cần thêm cái knob để chỉnh size cọ vẽ là ngon
Không tiện 1 chút nào, dân chuyên đã nhớ phím tắt nằm lòng rồi h dùng cái của này có khi phải học lại từ đầu 1 thứ đã là thói quen.
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@boyngo1988 5p chứ lâu đâu
tầm thường ( ̄y▽, ̄)╭
@artetavn à ,hình như ahk cũng làm macro đc .nó cứ như lập trình ,đủ kiên nhẫn thì có thể làm 1 chuỗi action luôn 😁
@Dx.DarkKnight ông trong video này cũng bá quá đi, vừa làm video vừa làm coder ...
@silverhand1990 Ông này chuyên quality control của LTT thì bá ko phải bàn rồi, biệt danh là “macro king”
@Dx.DarkKnight The Macro King :v
Độc nhỉ 😁
Silv3r
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai chuyên dùng PTS thì phím tắt nó thành phản xạ rồi, giờ dùng cái này lại phải nhìn phím mà bấm.
Có nữa hả
socnhim
TÍCH CỰC
4 năm
Dị thật. Nhưng cũng là ý tưởng hay
libieu
CAO CẤP
4 năm
cái này làm cho vui hả , chứ trước giờ toàn sài toàn gõ phím tắt không thôi cũng nhanh gấp nhiều lần kiểu với tay bấm ấn này !
được của ló 😆
WUBU
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy phím tắt trong PS về cơ bản là khá thân thiện rồi! Nhưng có em này nữa vẫn hay khi anh em nào cần thêm tool.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Lần đầu thấy😁
Thú vị nè, thanks ad.
Như này dễ ấn hơn, như kia quá dài, phải với tay, mà một tay đang rê chuột rồi
1-15869464386891291561637-1586999555674-15869995556741942822017.jpg
congnvp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hunglong96 Từ khoá để kiếm những bàn phím chức năng như thế này là thế nào bác nhỉ? Em muốn kiếm 1 bàn phím chức năng tự gán để xài.
@congnvp Tớ cũng search vu vơ thôi kiểu "physical keyboard photoshop" nó ra một đống, thấy trên amazon bán một số loại bác tham khảo thử
@Hunglong96 Mình cảm giác 1 tay chuột 1 tay bàn phím bấm phím tắt có vẻ ổn hơn, thao tác gọn, giống khi bắn Hafl life, hihi
artetavn
ĐẠI BÀNG
4 năm
"hoặc 90 đô khi không có phím khoá màn hình lụa" - Vãi cả google dịch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019