Đây là BlackBerry 'Ghost' với màn hình viền mỏng?
Duy Luân
3 nămBình luận: 85
Đây là BlackBerry 'Ghost' với màn hình viền mỏng?
Theo evleaks, chiếc BlackBerry Ghost sẽ là một sản phẩm cao cấp, màn hình viền rất mỏng và sẽ do công ty viễn thông Ấn Độ Optiemus sản xuất. Nhìn ảnh rò rỉ chúng ta có thể thấy được một thiết bị rất đẹp, tuy nhiên vẫn chưa rõ cái chất BB của máy nằm đâu, nhiều khả năng là ở mặt lưng giống như kiểu nhìn vào là biết ngay của BB KeyOne. Máy tất nhiên sẽ được "bán sớm tại Ấn Độ" nhưng chưa có thông tin cụ thể về ngày ra mắt. Hiện Optiemus cũng đang là nhà phân phối KeyOne tại thị trường này. Anh em fan BB có thích một chiếc máy như thế này không?

Nguồn: evleaks
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
3 năm
Toàn đi sau thế em, trước cầm em thấy máu lửa, giờ nghe tên em thấy không cảm xúc, ôi em tôi
@Mr_HongHot Đi trước để làm gì. Tiền k nhiều. Lực k mạnh
@Mr_HongHot Người dùng BB đến với BB vì thứ tình cảm khác. Và đa số đều sài thêm ăn roi hay i ốt ét vì đứng giữa công nghệ mới và 1 cái gì đó riêng gọi là chất BB Chỉ có bọn a dua đua đòi đú theo BB mới quay ra chê BB Android hiện tại
fine
TÍCH CỰC
3 năm
Mình sẽ mua ngay một cái khi giá nó trở nên hợp lý
Tuấn__ka
ĐẠI BÀNG
3 năm
thêm nút home là thành iphone rồi!
ko giống chất của blackberry chút nào.
Tú art
CAO CẤP
3 năm
@Tuấn__ka Cái éo gì thêm nút home chả thành iphone
@pxt21101991 Đồng quan điểm là cùng thích bb, nhưng bền và lỳ thì chắc không. Nếu nói về BBOS thì phần cứng tệ! Dòng 9000, 99xx trước hay die nguồn, dòng 97 die màn hình, mực, keo. Thân vỏ thì bong tróc ghẻ lở nham nhở khá thảm hại. Cái chất BB nó nằm ở hệ điều hành thông minh và bàn phím QWERTY tiện dụng khi mà cái thời Nokia với bàn phím T9 và symbian còn đang thống trị thế giới. Về dòng BB10 sau này thì phần cứng cũng ko có j nổi trội khi thiết kế ko đẹp và hoàn thiện từ nhựa là chủ yếu! Còn sang thời android thì miễn bàn, thằng nào cũng có thể sản xuất BB nêú đc cấp phép 😁
Tuấn__ka
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tú art samsung?
@Tuấn__ka Kể cả samsung nó mua lại nó cũng ss bb đc thôi
Dần dần rồi các flagship sẽ có thiết kế hoàn thiện tựa tựa gần như nhau. Khác biệt cuối cùng là hệ điều hành thôi
ides
CAO CẤP
3 năm
@manhmanh989 Bác giờ mới thấy điều đó à 😁
điện thoại j đâu toàn màn hình thôi à =))
@manhmanh989 Logo nữa chứ.:p
BKDUY
ĐẠI BÀNG
3 năm
có kái bàn phím giống BB10 thì ngon, mình rất thích bàn phím đó
Vẫn tiếc cái hub quá tuyệt vời trên bb10.
hoangtuna
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vicktorbui https://play.google.com/store/apps/details?id=com.blackberry.hub

Hình như trên android đã có app hub của BB chính chủ rồi mà bạn. Mình chưa xài thử cũng chưa biết chất lượng ntn...
@hoangtuna hao pin và ko sướng bằng. Cùng 2 máy android thì máy của BB như con priv cái HUB nó xài ngon hơn là con android khác cài từ google store
@hoangtuna Hao pin và không tiện bằng trên BB10 bác ạ. Thế nên mình mới không dùng tiếp BB Android đấy bác.
khó mà nhận ra đó là BB, thôi tôi cứ dùng Z10 với Q10.
Dr.Son
CAO CẤP
3 năm
@ngayxuan09071982 Motion là con BB mình cảm nắng nhất, chất BB trong từ chi tiết

1- Cái đầù vát về phía sau của 97xx
2- Khung viền kim loại của 99xx
3- Logo dâu đen trên cái phím home huyền thoại, nếu là dân chơi BB sẽ thấy ngay rằng đó chính là cái nút menu huyền thoại hàng chục năm trước của BB.
4- Phím convinient
5- Màn cảm ứng có dáng dấp của mấy em 95xx ngày nào.
6- Bộ icon rất phong cách BBOS 7
7- Cấu hình đủ dùng, nhưng giá cao bằng các flagship khác.
8- 2 phím back và recent cho ta nhớ về dàn phím điều hướng 5 nút trên các máy bbos 7, cái thiết kế đen bóng, và bo tròn mềm mại rất hoài niệm.
9- Cái mặt lưng của BB10.
10- Thiết kế góc cạnh, kim loại cao cấp, vóc dáng của mấy em porcher désign.
11 - Cái này là cái bàn phím, em nó ko được trang bị bộ phím vật lý huyền thoại nhưng đó ko còn là vấn đề ở thời điểm này.
vtsn4
CAO CẤP
3 năm
Nhìn đẹp ghê. Làm ơn đừng đi theo cái tai thỏ tởm lợm là được
Lại cấu hình đời galaxy s7 giá thì đời galaxy s9 . Đẳng cấp là thế .
Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn đẹp kìa
Dài như cái bơm, hãi.
Nhìn ảnh render đẹp phết 😁
Cái hồi, cả thế giới đi theo thiết kế mỏng, sexy thì ông Bb vẫn kiểu ục ịch, béo bệ, còn bây giờ....
Thồ oanh liệt nay còn đâu
hellearth
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sau khi ko làm phần cứng nữa thì đây là con ĐT của BB mình muốn sở hữu dùng kèm với PPse :v
Ra loại gì cũng được nhưng nếu ko có phím cứng Full qwerty thì cũng chả có hứng! Thế giới đã có quá nhiều chủng loại máy cảm ứng thuần rồi! Cần cái chất riêng kìa, giờ 2 tay 2 súng: 1 qwerty - 1 cảm ứng thuần là đủ mọi nhu cầu cá nhân :rolleyes:
PS: nghe cái tên có vẻ bí ẩn & ám ảnh nhỉ 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

@Eahleo Fan đồ cổ bác ak. Đội hình dù chiều sâu ra sao thì cũng nên có ít nhất 1 tiền đạo thời thượng, đa năng & mạnh mẽ 😕
@crazysexycool1981 Mình cũng mới thửa của thằng bạn 1 e PP SE 3tr, 1 e Priv 3tr7. Với sẵn 1 e Bold 9k làm báo thức. Ko cố ý nhưng h toàn đồ BB. Đủ team Ma Bư, Sên Bọ Hung, Phide béo :rolleyes: . Năm sau thíc thj đổi Sên lấy 1 e android rớt giá khác chụp hình đẹp hơn 🆒
@HoWolf Keyone thẳng tiến bạn ơi 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
@crazysexycool1981 Thui Priv là cuối cùng của BB jui. Mình ko có thiện cảm với thương hiệu tàu
bb thì ngon ùi nhưng cái giá lúc mới ra thì nuốt k nổi
Cái giá hợp lý là được, đừng như KEYone muốn yêu cũng ko được, vẫn đang chờ một con BB thực sự tốt để quay trở lại. Hi vọng đây là cơ hội.
@BlackBerryz Keyone chờ giá về mặt đất bác ạ 😁
unbroken
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BlackBerryz cũng thích keyone nhưng chắc phải về 6tr e mới mua. cấu hình ngang redmi 4x mà giá gấp 5 lần thì kinh quá 😔
ninhmos
TÍCH CỰC
3 năm
đẹp đấy nhỉ
ngon đây 😁:D:D
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019