Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đây là chiếc điện thoại Motorola RAZR 2019 với màn hình gập ra mắt trong tháng 2?

Duy Luân
21/1/2019 11:22Phản hồi: 82
Đây là chiếc điện thoại Motorola RAZR 2019 với màn hình gập ra mắt trong tháng 2?
Motorola vừa nộp một bằng sáng chế về chiếc điện thoại màn hình gập mô phỏng lại mẫu Motorola RAZR huyền thoại, và có vẻ như đây chính là chiếc máy giá 1500$ mà chúng được nghe nói tuần trước. Hình ảnh trong bằng sáng chế này cho thấy một thiết bị rất mỏng, hình dạng hơi lùn một chút (nhưng khi ra sản phẩm thương mại thì làm dài hơn là chuyện bình thường), có phần cằm dưới dày lên y hệt như RAZR và một bản lề. Ngày xưa Motorola phải thiết kế hai mảnh riêng cho chiếc điện thọai nắp gập này, còn giờ đây có vẻ như họ sẽ dùng công nghệ màn hình gập hiện đại để tạo cho máy tận 2 màn hình.

Không loại trừ khả năng mẫu smartphone này sẽ chạy Android, một nửa thể hiện bàn phím, một nửa là màn hình. Android Pie cũng hỗ trợ một số chế độ đặc biệt để biến cả hai màn hình thành một chiếc tablet khi cần.

Ngoài Motorola, Samsung cũng được cho là sẽ giới thiệu một chiếc điện thoại màn hình gập vào tháng sau.

Để xem liệu màn hình gập có mang lại được cái cảm giác bật nắp đầy quyền lực mà RAZR đã từng một thời làm bao nhiêu anh em say đắm không nhé.

razr_2.jpg razr.0.jpg
Nguồn: The Verge
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xyzmen
CAO CẤP
5 năm
thật tình là mình vẫn thấy rằng dùng điện thoại nắp gập có một kiểu sang trọng khác hẳn với điện thoại dạng thanh bình thường. Không biết có ai có thấy giống mình không?
@xyzmen đồng dâm đây rồi 😆 điện thoại gập nhìn nó nổi và sang làm sao, có chuông giơ lên bật mở cảm giác gây thu hút đc ánh nhìn.
lamtac1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xyzmen mình cũng giống bạn, nếu con này tầm 6 7tr mình sẽ làm 1 em, cái cảm giác có ng gọi đến bật nắp lên nghe thấy rất hay
xyzmen
CAO CẤP
5 năm
@lamtac1990 Con này với kiểu màn hình gập này chắc không dưới 1k Trump đâu bạn ui
lamdenso
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xyzmen Em vẫn dùng con này .. phê vãi ..
Quá sáng tạo. Hy vọng sẽ ra bản thực tế chứ ko nằm trên bản vẽ.
@trieutuan_vnu Đăng ký bản quyền để đấy thôi chứ hiện thực đc hay ko là cả vấn đề về công nghệ, giá thành.
Gập nghề của Moto. :3
Đẹp! Hướng về quá khứ
Immet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp quá
Quá hay.
Sự trở lại của huyền thoại và lợi hại hơn xưa.
Với màn hình gập có thể thiết kế nhiều dạng điện thoại, máy tính bảng hơn
Thấy gập kiểu 2 bên như Xiaomi có vẻ đẹp vs cân đối hơn..
Ngon
hunkenbkt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon đấy
Huyền thoại đã trở lại, hồi đó ghét cái này là hay bị hư cáp
@minhquynh2007 Moto v3i mình dùng ngoài pin hư...còn lại ko hư gì...với moto ko có chuyện hỏng cable. Pin thì đúng.
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
😃 nếu như Razr thì quá đẹp. Giá cũng chát quá 😁.
Roxbenxz
TÍCH CỰC
5 năm
Ý tưởng quá hay
máy như này màn hình như kia thì pin gánh dc bao lâu
@trungduca8vn làm pin 2 mảnh, trên 1 mảnh dưới 1 mảnh, vẫn gánh tốt.
@meodihia_cool Quan trọng là nó mỏng quá bạn ơi, có pin hai mảnh cũng không gánh nổi
Elnino11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trungduca8vn con này pin ngoài nha bác, có 1 sợi cáp nữa gắn cục pin lòng thòng bên ngoài ấy 😃
@trungduca8vn pin đt bây giờ trung bình tầm 3000mah, làm pin 2 mảnh thì mỗi mảnh có 1500mah, dàn mỏng ra vẫn thoải mái. Chưa kể sản phẩm thực tế với hình ảnh đăng ký nó sẽ khác nhau nhiều về kích thước.
đỉnh của đỉnh đây rồi
có thật không ta?
@cuhiep cái này ai đang điên lên bẻ cái là đi ngay cái điện thoại
@hallobamboo điên lên thì ném nó nhanh hơn bẻ bạn ạ. Ko thấy dùng nắp gập hồi xưa vẫn ném ầm ầm à...hahaha
@daigiahungyen Hình thì là thật, sản phẩm là của tương lai xa vời.
bọn này nộp cho hay, chứ làm dx cái trò trống gì
Co gu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huân_ABC7913 NHÌN THÌ ĐẸP RỒI ĐÓ...ĐIỀU QTRONG MÀN HÌNH NÓ SẼ LÀ GÌ NẾU GÓC GẬP NÓ NHỎ NHƯ VẬY
@Huân_ABC7913 Concept đẹp vãi lều nhỉ 😔, V3 trở lại trong 1 thân hình full màn. Quá đẹp
Elnino11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Co gu concept thôi, thực tế công nghệ bây giờ chưa làm nổi 😁
1500$ ư chắc chỉ dành cho nhữn người thich hoài niệm thôi
@Đông June Muốn giá đó nhưng chắc 500$ trump không biết đc nhiu người mua, kiểu gập trend thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019