Đây là công cụ quản lý ổ đĩa mới của Windows 10

Duy Luân
26/7/2020 22:58Phản hồi: 55
Đây là công cụ quản lý ổ đĩa mới của Windows 10
Bản thử nghiệm Windows 10 Build 20175 có công cụ quản lý ổ đĩa được làm mới, đẹp hơn, dễ dùng hơn cho người dùng bình thường. Với tên gọi Modern Disk Management Tool, công cụ này sẽ giúp bạn đổi tên ổ đĩa, đổi kí tự đại diện cho đĩa, tăng giảm kích thước của phân vùng. Hiện công cụ này vẫn đang bị ẩn, chắc vẫn còn đang thử nghiệm và hoàn thiện dần. Nó cũng chưa đủ tính năng để thay thế cho các app chia ổ đĩa bên thứ ba hay app Disk Management hiện tại của chính Windows 10. Chắc là trong tương lai nó sẽ được update dần dần, sau vài năm thì mới thay thế được.

Nếu bạn nào đang thử nghiệm Windows 10 20175, bạn có thể dùng công cụ quản lý đĩa mới ở Settings > Storage> “Manage Disks and Volumes”.

Một số hình ảnh của công cụ quản lý ổ đĩa mới

Nguồn: Windows Latest
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

XBlue
CAO CẤP
4 năm
Giao diện chẳng pro tí nào
hd79
CAO CẤP
4 năm
@Next Channel Hóa ra toàn thanh niên chỉ ngắm ngực to, mông mẩy" là kết luận ngay tài đức vẹn toàn
@Next Channel Phần mềm gì của samsung làm trên windows bạn?
@Next Channel app gì của samsung mà trên windows , cho xin cái tên nào .
Next Channel
ĐẠI BÀNG
4 năm
@eragonhnn đơn giản nhất là nhìn cái samsung dex
đen thui
Mấy cái app dạng này nhìn ko đc tin tưởng và chuyên nghiệp lắm. Thật sự so với Mac os thua rất xa 😔
@Mikimi Sao MS không chỉnh lại Disk Managerment mà đi clone ra mấy cái dở dở ương ương nhỉ, điển hình là cái setting nó nhại lại control panel... thấy nạc mỡ sao sao ấy... hazzz
quang577
TÍCH CỰC
4 năm
@hjhdahjdo Control Panel và Setting nó là vẫn đề liên quan đến kiến trúc hệ thống của windows. Không phải là nhà Mic không nghĩ đến việc hợp nhất 2 cái làm 1 nhưng kết quả thì bạn thấy đấy. Gần từ thời 8.1 đến giờ Setting và Control Panel vẫn là 2 thằng ko chơi với nhau.
@quang577 Mình thì vẫn khoái control panel hơn.
Mặc dù hiện tại Setting cũng đã phát triển khá tốt.
@quang577 Phát sinh lỗi, cái bluetooth nữa 2 thằng kết nối lung tung vào cái này không được phải sang cái kia mới gỡ được. Phức tạp chứ đơn giản gì, giao diện như ngày xưa trực quan hơn,
Nhìn ko đẹp
Giao diện nền tối trên Windows mình không thể ửa nổi, nó tối thui, khó nhìn. Nhìn cái quản lý cũ vẫn đẹp và trực quan hơn hẳn, bản mới trông đơn giản nhưng lại khó dùng hơn.
@KeniVinh Chuẩn
Nhìn giao diện Windows 10 chán vãi, 5 năm rồi mà có mỗi cái giao diện làm không nên hồn
@BlackBerryz Nên hồn thì mần sao!?
@BlackBerryz nên hồn là như nào bạn nhỉ
@leemanhj916 ý nó là phải như MacOS ấy
@eragonhnn Mình không lấy Mac OS làm chuẩn mực cho đối thủ cạnh tranh làm theo được.
Chỉ là bản thử nghiệm, nó không nhiều tính năng như công cụ cổ điển hoặc công cụ của bên thứ ba.
HXV
ĐẠI BÀNG
4 năm
UI như này thì thua toàn bộ. Đến Quỳ với MS
Mikimi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HXV Mấy bác cứ mở mồm ra là chê nhỉ, trong khi đó là bản thử nghiệm 😁
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikimi khó mà đẹp lắm bác ạ, ngôn ngữ thiết kế chung của windows 10 rồi :D
@Mikimi Thử nghiệm tranh thủ mà chê đi đến lúc nó chính thức rồi chê gì nữa
htc@
ĐẠI BÀNG
4 năm
em vẫn chung thuỷ với acronis hoặc minitool thôi, nhìn tool của ms chán quá
Xấu, không đẹp
BBW
TÍCH CỰC
4 năm
Và cũng phá unikey trong app mail luôn
Nhìn cứ như dành cho điện thoại, rất cùi và thiếu chuyên nghiệp
Lêu Lêu 😜😜😜
Chờ bản chính thức
Nhiều công cụ miễn phí còn đa năng hơn nhiều
Giao diện tối nó tối đen luôn nhìn huyền bí nhỉ 😃
kunsubin
TÍCH CỰC
4 năm
nhìn càng ngày càng củ chuối =))
Đậm chất windows phone thế 😃 vài dòng chữ và vài cái khung
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không hiểu ms tuyển mấy thằng thiết kế này làm cái |Y| gì ko biết. Thiết kế thì toàn chữ là chữ, chữ thì toàn thừa thải ko hiểu mấy chữ đó làm gì. Nên lọc máu thay xương đuổi thẳng mấy thằng thiết kế này đi cho bớt tiền. Làm ăn gì từ năm này qua năm nọ mà cái giao diện như củ L

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019