Đây là điện thoại thông minh vẫn sống sót sau bài kiểm tra nhiệt độ âm 33℃ và nhiệt độ cao 90,5℃
tangminh.96
2 tháng trướcBình luận: 90Lượt xem: 10.023
Đây là điện thoại thông minh vẫn sống sót sau bài kiểm tra nhiệt độ âm 33℃ và nhiệt độ cao 90,5℃
  • Ulefone Armor 7E là chiếc điện thoại thông minh được thiết kế rất bền
  • Ngoài độ bền, Armor 7E còn sở hữu cấu hình khá ổn (đối với dòng điện thoại siêu bền)

Ulefone Armor 7E là chiếc điện thoại thông minh được thiết kế đặc biệt để có thể chịu được các điều kiện khắc nghiệt như nước, bụi, vô tình rơi, nhiệt độ,... Sau các bài kiểm tra độ bền, thì mới đây chiếc điện thoại tiếp tục đối mặt với bài thử thách kiểm tra nhiệt độ khó khăn.

Cụ thể đối với bài kiểm tra nhiệt độ thấp, chiếc điện thoại bị vùi trong một bể kính chứa đầy đá khô (nhiệt độ -33℃). Sau khi được lấy ra khỏi bể kính, có thể nhìn thấy bằng mắt chiếc điện thoại bị đóng tuyết xung quanh, nhiệt độ bề mặt của thiết bị đo được lúc này là -32,4℃ và nó vẫn hoạt động bình thường.

Tiếp đến với bài kiểm tra nhiệt độ cao, chiếc điện thoại được nhúng trong nước nóng 90,5℃. Nhiệt độ bề mặt đo được của thiết bị sau khi lấy ra là 77℃, thiết bị không đột ngột tắt nguồn mà vẫn tiếp tục hoạt động bình thường.

Về cấu hình, Armor 7E được cung cấp sức mạnh bởi Helio P90 AI, chạy trên HĐH Android 9, RAM 4 GB, bộ nhớ trong 128 GB, camera sau 48 MP, màn hình giọt nước 6,3 inch, độ phân giải FHD +, mở khóa bằng khuôn mặt và vân tay, NFC với Google Pay và nhiều ưu đãi, đặc quyền khác. Armor 7E có giá là 269,99 $ khoảng 6,3 triệu đồng.

Anh em nghĩ sao về chiếc điện thoại này, đã đủ độ bền với anh em chưa hay còn điểm nào anh em chưa thích, mời anh em chia sẽ suy nghĩ cũng như lý do tại sao nhé.

Nguồn: GizChina
Siêu bền có khác
@Tuanvu10hp Sony z năm xưa bị đem đi nhúng lẩu đang sôi rồi lôi ra rửa bia vẫn sống như thường. Về độ bền thì vẫn thua sony
@tigerpr0 Thua Sony á, lol. Nó chuyên chống sốc va đập và nước đó bác.
@tigerpr0 Hãng phổ thông mà đòi đi so với hãng siêu bền
@lekhanhtrung123 Các bác vẫn cứ thích nghiêm túc quá
Thế nó có cái chứng chỉ 68++ gì đó chưa ? Nếu chưa có thì thường thôi .
@cucucu Mình ở nc ngoài và công dân nc ngoài😃
@Barbatos Dĩ nhiên là nếu vậy thì bác ko cần phải yêu VN rồi, đâu ai yêu được cái nơi mà mình ko sinh ra đâu chứ, và có khi cái mà người VN được lại là cái mà bạn mất cũng ko chừng tuy nhiên cũng hy vọng bác ko công kích VN vì nếu thế rất nhiều người sẽ phản ứng thôi.
Còn công kích Q thì mình ko wan tâm tới, sau tất cả đồ của hắn cũng ko tốt nổi, so với VG thì ko thể nào hơn chứ nói gì đến tầm thế giới.
VN thì chỉ hy vọng vào VG đột phá thôi.
@cucucu Ko, e ko muốn dính vào chính trị nhưng ghét cái kiểu chém gió của a Q😔
@Barbatos Ko ủng hộ thì đừng nói lời cay đắng bạn ơi. Mình thấy đa số các bạn anti viết ra để mọi người chửi lộn và lấy đó làm niềm vui riêng. Điều này rõ như ban ngày.
Gần 100 độ c mà vẫn hoạt động bình thường thì quá bá, còn hỏi nữa sao 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Em i pro của mình bị ngủ quên trên xe hoài mà có bị gì đâu, đến khi nhớ lại là em đã nóng hết chịu nổi.
muốn bền trâu bò thì mua dòng Active của samsung thấy đẹp hơn. Mấy hãng này lạ quá chắc ít ai mua.
@zozolozozove Dòng samsung active còn sản xuất?
@zozolozozove Dòng active tính ra còn cùi hơn máy thường nữa mình xài qua mấy con đều bị chai nút
@phamviet94 đúng luôn đó bạn đến S8 active mà thấy nó cùi hơn dòng bình thường toàn bị lừa, nghĩ nó chán 😆 chứ mình mê mấy e chống va đập này lắm. trước đó có dùng mấy e Kyocera
Ghê thật
Nếu anh em bị chủ nợ nhốt trong tủ lạnh hay đem nướng mọi thì hãy yên tâm vì vẫn có thể nhận diện được nhờ điện thoại của chúng tôi - Trích quảng cáo.
@trnam Vậy mà bác cũng nghĩ ra 😆)
Thua độ bền của b86 chuẩn ip68plus
Cơ bản là không cần thiết bền đến mực đó
@hoangthanh1994 máy phù hợp cho những người làm những công việc ở những môi trường khắc nghiệt
@hoangthanh1994 Cần đó. Vụ nhiệt độ cao thì ko chắc, nhưng nơi lạnh nhất trên thế giới mà vẫn có thành phố và có người sống thì lạnh đến -67 độ c. Nên chiếc đt này “chỉ” chịu dc -33 độ thì vẫn tạm coi là dùng dc ở thành phố đó.
Nói đâu xa, iphone chỉ chịu dc -20 độ là dừng hoạt động, mà đầy thành phố ở Nga đã lạnh hơn nhiệt độ trên rồi 😃 .
Yeah ok, thanks không mua
@Nam Air Hụt hẫng 😆
Chip p90 và android 9
Mình không có nhu cầu dùng điện thoại trong tủ đông hoặc nồi lẩu nên không mua...
@buihai83 đi du lịch qua vùng lạnh ,tuyết rơi.. : )
để quên đth trong xe hơi ,đang alo trên bàn nhậu thì đth lên vô nồi lẩu chẳng hạn
@kixx Vùng lạnh âm độ chắc phải đi Siberia hoặc Nga ngố ngoại trừ Bắc cực Nam cực 😆 thôi khỏi..
@buihai83 dành cho ae nào thích độc và lạ, thích quăng quật thoải mái mà không phải lo lắng =)))
@buihai83 Không hẳn vậy đâu, điện thoại bày chủ yếu dành cho người làm viẹc trong môi trường khắc nghiệt như công nhân xây dựng, sợ sữa chữa ô tô... tui dùng con này suốt, máy bẩn thì mang vào rửa 😃 , để rơi suốt không sao cho ô tô chèn qua cũng ko sao luôn... Bền lắm.
Nhiệt độ bề mặt 70 độ ăn thua gì, bề ngoài cục mịch quá, lại k biết huyền thoại sky a820 rồi, ngoại hình sexy mà chip toàn 93 94 độ, màn hình toàn cỡ này thôi vẫn sống nhăn răng 😆)
Sống dai thật
Trâu bò gớm nhỉ.
Trâu bò thì ngoài chịu nước , nhiệt độ còn phải có chứng chỉ va đập nữa . Nói chung chỉ dành cho ai yêu thích thôi , như mình chẳng hạn bắt đầu xài điện thoại chống nước từ con Siemens m65 . Tới bây giờ cũng vậy , cơ bản là giá thường cao và cấu hình thường thấp chụp hình xấu ... và hư thường bỏ luôn.
Nghĩa lý gì. Ngâm 2m vẫn nhận được cuộc gọi mới bá.
Con này trc nằm trong list cài sẵn malware thì ohair
@Tuanpht Đồ TQ thì cứ xác định là có. 😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019