Đây là đồng hồ chạy pin đầu tiên, và nó được người Mỹ sáng tạo ra

P.W
30/11/2020 10:54Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng Seiko với Citizen ở mình giờ là xách tay nhật hay sx tại tq vậy các bác. trong tgdd thì để xuất xứ tq mà các cửa hàng thì để Nhật
@gunbluster000 tức là bộ máy là của nhật còn lắp ráp ở đâu k biết hả bạn. mình đang tính mua mà k biết mong bạn tv nha
@pengoccmg Tại Seiko với Orient bị nhái nhiều lắm nên mình cũng không khẳng định. Nhưng nếu là hàng thật thì thường hàng nội địa Nhật, làm tại Nhật của seiko sẽ ghi Japan Movement hay đại loại kiểu vậy.
@gunbluster000 2 cái cùng mã. cái màu nâu đỏ là của bên tgdd bán và họ để xuất xứ tq, cái màu đen là cửa hàng xách tay họ để là xuất xứ nhật bản. k biết có thể phân biệt qua mặt sau này k bạn nhỉ
banglcb09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pengoccmg made in japan là sx tại nhật, còn movement japan là lắp ráp tại nước khác
cái đồng hồ đầu tiên là casio chạy pin , pin dễ tiếp cận hơn về giá so với cơ .Nếu để xem giờ thì bây giờ ko đeo đồng hồ nữa , vướng vúi bất tiện .
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn đẹp thật
knonlylove
TÍCH CỰC
3 năm
viết thêm về giai đoạn Quartz Astron ra đời đi bạn, đọc tới khúc cuối thấy thiếu thiếu kk
phatphan6166
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hamilton thì đúng chuẩn men. Dây kim loại và tự động. Huhuuhu. Thèm
Su Guang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chất Mỹ
forgetme2910
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bac chất đấy. Chúc mừng bác
bomeocon2016
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trùm Quartz bây giờ là Citizen rồi. Trong tay họ có anh cả Bulova Usa cũng rất bá đạo với công nghệ điện tử nói chung. Họ là anh em từ lâu rồi ( Citizen gia công phiên bản Caravelle cho Bulova xuất USA. Bây giờ Đế chế Citizen nắm trong tay rất nhiều kỹ nghệ quan trọng của đồng hồ cơ vì đã thâu tóm được Arnold & Son, hay Alpina và Frederique Constant.
Họ cũng tự sản xuất bộ máy cơ 8xxx 9xxx thuộc loại khá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019