Đây là dòng sản phẩm âm thanh cao cấp Sony Signature sẽ ra mắt tại IFA 2016?

Trung Dt
31/8/2016 9:28Phản hồi: 37
Đây là dòng sản phẩm âm thanh cao cấp Sony Signature sẽ ra mắt tại IFA 2016?
Một vài hình ảnh rò rỉ trên mạng hé lộ dòng sản phẩm âm thanh cao cấp mới đến từ Sony mang tên Signature. Dòng sản phẩm này bao gồm một máy nghe nhạc cao cấp NW-WM1Z, tai nghe trùm đầu cỡ lớn MDR-Z1R và một headamp để bàn TA-ZH1ES. Có thể thấy thiết kế các sản phẩm trông khá cao cấp và sang trọng, kiểu dáng hầm hố khá phù hợp cho các tín đồ audiophile.

Mẫu máy nghe nhạc Walkman NW-WM1Z mang thiết kế khá dày, vuông vắn, dựa trên chiếc NW-ZX2. Nhiều khả năng máy sẽ chạy hệ điều hành Android để cài đặt những ứng dụng nghe nhạc trực tuyến.

Trong khi đó, mẫu tai nghe MDR-Z1R dựa trên thiết kế của dòng Z7 trước đó. Thiết bị còn lại là mẫu headamp để bàn kích thước lớn, mang phong cách thiết kế khá hiện đại với nhiều nút điều khiển, bao gồm nhiều kết nối âm thanh cao cấp như cổng Balanced, Phantom 48V, optical… Trước đó Sony từng phát hành bộ DACamp UDA-1 dành cho headphone và loa Sony hi-res công suất vừa phải.

Theo dự kiến Sony sẽ trưng bày các sản phẩm điện tử mới tại triển lãm triển lãm IFA 2016 từ ngày 02/09 đến 07/09/2016. Ngoài ra hãng cũng sẽ tổ chức một sự kiện riêng để giới thiệu dòng sản phẩm âm thanh cao cấp Signature tại Bắc Kinh, Trung Quốc ngày 2/9/2016. Nguồn tin cũng dự đoán mức giá cho dòng sản phẩm này vào khoảng 2.000 - 3.000 USD.

Nguồn: thewalkmanblog
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi bé vẫn cứ mơ 1 con guốc men dùng pin AAA của chị SO NY
@Naruto_Xboy Đâu xa, thời em lớp 7 có thằng được ông anh sang lại cho con Walkman chạy pin. Có lẽ đó là lúc được nghe thứ âm thanh hay nhất mình từng được nghe.
@songoku_1206 e thì mơ mãi mà chỉ dc xài mp4 tàu 😁 haizzzzzz hồi đó thế là ổn rồi 300k lớp 9
@TYA Thời buổi kinh tế mà 😆)) h nhạc số là ngon nhưng muốn nghe ngon phải nguyên 1bộ đi kèm
@TYA Thời buổi kinh tế mà 😆)) h nhạc số là ngon nhưng muốn nghe ngon phải nguyên 1bộ đi kèm
Một bước nhảy vọt, hồi trước dòng sản phẩm cao cấp nhất giá chỉ 8-900, giờ lên 2-3000. Kinh! Đợi Sony Show năm nay trên tay.
@minhphong1992 Đồ audio Hires của Sony làm thì chuẩn, ko phải là bán giá ảo, vẫn còn rẻ hơn hãng Astell&Kern AK380 giá hơn 100 triệu đồng.
nhoxchuot97
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuyen_kientruc2013 bố khỉ, đám Z7, hear.in và hear.on không là đỉnh cao lừa gà thì là cái của nợ gì ?

AK380 đắt và "overpriced" vì nó là flagship, đọ với nó chắc gì có đám HM-901s, một con tiện dụng một con chất âm. Còn đám Sony overprice từ tầm thấp tới tầm cao, lừa gà từ quần dài vào tận trong quần lót.
Tuyệt
love4991
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con walkman nhìn hao hao con DX100 😁, DAP ngon con nào cũng dày như cục gạch :eek::p:oops::D
Phuc2oi
TÍCH CỰC
8 năm
@love4991 Cái ảnh đầu tiên thì m lại thấy giống con C4, khác cái màu thôi :p
victra
ĐẠI BÀNG
8 năm
may nghe nhac nay ko dep bang zx2 nhi
Mình thấy bóng dáng thiết kế của chiếc Nokia N91 "huyền thoại"! 😃
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
Tay nghe 1 bên dây như của mình vầy mới gọn, 2 dây 2 bên vướng lắm 20160822_210200_HDR.jpg
@tieutu911 Bạn biết vì sao dòng cao cấp đại đa số xài cáp chữ Y (mà bạn gọi là hai bên dây) ?
@tieutu911 nếu chỉ 1 dây thì điện vào 2 bên tai sẽ đi 2 đường dài ngắn khác nhau ảnh hưởng đến chất lượng, mình đoán vậy
nhìn là ko nằm trong khả năng của mình rồi.
Anhvu14
TÍCH CỰC
8 năm
Em vẫn đang xài Sony A25 với MDR XB950bt kèm theo Audi ATH M50x phối với Fiio A3 để nghe trên điện thoại. Bác nào có file nhạc dsd hoặc flac chất lượng cao nhất share cho mình với.
khitamdao
TÍCH CỰC
8 năm
@Anhvu14 Bác nghe tạm bài nhạc trong phim hoạt hình Pink Panther

MonicaMancini_ThePinkPantherTheme.dsf

https://drive.google.com/file/d/0B5Awi7ITOPFVWUNjLXptSlpscE0/view?usp=sharing

Thể loại chất lượng cao bác vào diễn đàn HDVietNam.com mà tìm
http://www.hdvietnam.com/forums/lossless-albums.26/
Anhvu14
TÍCH CỰC
8 năm
@khitamdao Mình vào HD nhưng chỉ tìm đc 1 số CD hi res . Còn lại toàn những bài giống bên chiasenhac
Tung nam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang dùng ZX2 và MDR 1A cũng khá ổn. Cái này mới ko biết ntn
Sony thì ko biết dòng cao cấp ra sao chứ mình từng dùng 2 cái dòng XB, dùng lâu nó tróc lớp da đệm tởm ko thể tưởng dù nghe vẫn ngon lành. Đang tính chiến cái 1ADAC mà ko biết sẽ cơ bị ntn nữa ko 😔
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
@qimqim -Đang dư 1 cái sennheiser hd449 đã thay đệm tay bằng vải sài mãi không bông tróc . Nếu thích thì mình bán lại cho
nvmnghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
show hàng công nghệ như Qualia à
cloud2106
ĐẠI BÀNG
8 năm
mức giá cao làm ko dám đụng đến em nó được 😁:D
cái tai nghe nó giới thiệu hồi tháng 3 tới giờ còn chưa bán, dẹp đi
bbvc
TÍCH CỰC
8 năm
Tui muốn mua 1 con mp3 có móc đeo để chạy bộ trong khoản giá tầm 500k thì nên mua loai nào các bro?
@bbvc Con YUM1 của ss (con như viên sỏi đi kèm k.m hồi S3 ý)
haphuong3112
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bbvc bác thử con phillip giá rẻ này xem sao. . Hi http://songlongmedia.com/philips-gogear-fitdot-4gb.html
bbvc
TÍCH CỰC
8 năm
@TYA Sao tui kiếm nó k ra ta, ông gửi dùm tui cái link với.
bbvc
TÍCH CỰC
8 năm
@haphuong3112 cảm ơn thím nhưng mà tui không thích cái kiểu đeo như đồng hồ này 😁
@bbvc Nó là W1
Nhìn kết quá. Âm thanh đáng đồng tiền bát gạo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019