Đây là "đường ray tàu mini" treo trực tiếp lên cây được xây dựng tại sân sau nhà

_vphlinh_
1/12/2021 0:37Phản hồi: 29
Đây là "đường ray tàu mini" treo trực tiếp lên cây được xây dựng tại sân sau nhà
Chắc hẳn anh em vẫn còn nhớ Phineas và Ferb, bộ phim hoạt hình kể về 2 cậu bé tận hưởng mùa hè tại nhà đầy thú vị bằng cách phát mình ra những trò chơi vô cùng hay ho và không kém phần hoành tráng ngay tại sân sau nhà nhỉ... Vậy thì sau đây, mình xin giới thiệu với anh em một "khu vui chơi mini" cũng hoành tráng không kém, được tạo ra bởi nhóm Backyard Racing.

"Khu vui chơi mini" này thực chất là một đường tàu zig-zag chạy xuyên qua một cái cây cao chót vót và chạy dọc theo các cành cây. Điểm đặc biệt chính là, nhóm Backyard Racing đã tạo ra đường chạy này mà không hề sử dụng một chiếc đinh hay bất cứ ốc vít nào để gắn đường ray vào cây. Thay vào đó, đường ray được buộc và cố định vào cây bằng dây để có thể dễ dàng tháo gỡ và cất đi bảo quản sau khi "tiệc tàn" mà không hề gây mất thẩm mỹ đối với cái cây hoặc ảnh hưởng đến bộ đồ chơi.

Backyard Racing ước tính, họ phải mất cả hai tuần để thiết kế bố cục của đường tàu trên ngọn cây và kiểm tra xem tất cả các chướng ngại vật khác nhau có hoạt động không, cũng như mất thêm hai tuần nữa để lắp ráp tất cả các chi tiết lại với nhau. Ngoài các đoạn đường đua "có vẻ nguy hiểm" trên các cành cây, hệ thống đường tàu còn có các đoạn nhảy, đường vòng, đường hầm, vô số tên lửa đẩy giúp chiếc xe luôn có thể phóng hết tốc lực... cùng với các chi tiết trang trí khác.

Mời anh em cùng xem video để chiêm ngưỡng công trình đầy thú vị này nha

Theo Gizmodo
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá dữ, xem video lôi cuốn thật
@My name’s Liêm Công nhận hoành tráng thật.
Thắc mắc là đường ray cạn vậy mà nó ko văng ra khi quẹo cua ta 🤔
@shinkt Đoạn nào cua tốc độ cao thành nó cao hơn thì phải
@phoden Vào cua thì thành cao ko quan trọng bằng độ nghiêng b nhé. Thành cao mấy mà ko nghiêng thì xe cũng lật thôi
@My name’s Liêm Cái này là Hot Wheels chứ đâu phải đường ray...Quay nhiều lần thôi, nếu văng ra thì thả lại khúc đó chậm hơn rồi edit lại thôi...
Đẹp
Quá thú vị luôn, cám ơn em !
phải có tiền và thời gian mới làm được.
LeonTr
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cỡ này mà vác Mario Racing lên hay à 😆)
Em có xem hết video chưa mà bảo là ko có đinh hay ốc vít?
Annotation 2021-12-01 163909.jpg
presariocq40
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hqm_thunderlion bạn đọc kỹ bài viết chưa ta

"Điểm đặc biệt chính là, nhóm Backyard Racing đã tạo ra đường chạy này mà không hề sử dụng một chiếc đinh hay bất cứ ốc vít nào để gắn đường ray vào cây"
@hqm_thunderlion Nó không đóng vào cây thôi.
Mục đích là để không tổn thương cái cây và tiện cho việc tháo rời.
@presariocq40 Không ốc vít dính vào cây nhưng keo dán sắt thì không thấy nói. kakaka
llyllr
TÍCH CỰC
2 năm
rất hay, thích e chó 😆
Mình quan tâm chiếc xe và cái camera.
Bên Tây, nhiều người lắp nguyên cả 1 hệ thống mô hình đường tàu quanh khu nhà. Và chủ nhân thường là... người già.
Có câu đại khái là "bạn nghỉ chơi không phải do bạn già đi, mà bạn già đi do bạn nghỉ chơi".
Xem YT thấy mấy ông già có nhiều trò bá đạo phết.
Cười vô mặt
Ko dùng vít thì dùng dây dùng nẹp :v có gì bot
@bomduc @bomduc ???????
Naruto007
TÍCH CỰC
2 năm
xem cuốn phết =))
tuyệt
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
có ai sưu tập xe Hotwheel ko
Yêu quá
Thanh ray hotwheel mà
Hay quá 😁
thuancoihg
TÍCH CỰC
2 năm
mình thích mấy thể loại thế này nhưng là lego tàu hỏa. tiếc là nhà chật không có vườn nên mua được có 3 bộ về lắp là chật phòng, nhà mình mà có vườn thế này mình bỏ công xây cả thành phố lego luôn 😁
quá dữ, quá đã, không biết Việt Nam mình có ai chịu làm kiểu này không ta 😁
akabela
ĐẠI BÀNG
2 năm
đường đua hấp dẫn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119