Đây là giao diện Siri mới trên tvOS 16.1 sắp ra mắt

Pnghuy
21/10/2022 6:34Phản hồi: 55
Đây là giao diện Siri mới trên tvOS 16.1 sắp ra mắt
Sau khi giới thiệu Apple TV 4K mới với sự nâng cấp về con chip A15 Bionic, Apple tiếp tục hé lộ về một đợt cập nhật giao diện mới cho hệ điều hành này, cụ thể là giao diện khi người dùng tương tác với Siri sẽ được thay đổi hoàn toàn.
Đây là giao diện mới của Siri trên tvOS 16 mới, với việc khi người dùng gọi Siri thay vì hiên thị dàn trải và chiếm không gian ở phía dưới màn hình, Siri mới trên tvOS 16 sẽ chỉ chiếm một góc nhỏ ở góc phải màn hình mà thôi, và các kết quả sẽ hiển thị dạng cửa sổ nổi.
Cũng sẽ có những hiệu ứng mới khi người dùng cuộn qua kết quả tìm kiếm trên Siri cũng như tinh giản lại một số chi tiết nhỏ, ví dụ kết quả thời tiết chỉ pop-up một thẻ nhỏ thay vì toàn màn hình giống với iOS.
Tiếp đến, người dùng AirPods khi kết nối đến Apple TV có thể sử dụng Siri "rảnh tay" hands-free để tương tác, Siri cũng sẽ lần đầu tiên mang lên Apple TV dành cho người dùng Đan Mạch, Luxembourg và Singapore.

Sau cùng, trong bản cập nhật lần này, Siri cũng có thể nhận ra giọng nói của từng người và người dùng có thể tìm kiếm nội dung cho cá nhân mình, hoặc nhận đề xuất qua Siri.

Theo 9to5Mac.
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thay vì cải tiến giao diện thì nên cải tiến độ thông minh. Siri và Bixby là bộ đôi phế vật trong làng AI khi mà hỏi cái gì cũng "Here's what I found on the web"
@ntroppld Thêm thông tin hiển thị nữa. Trả lời câu hỏi thì đúng nhưng phần show ra thông tin hiển thì quá ít
LBCông
ĐẠI BÀNG
một năm
bao giờ Mới có phần thay trợ lý ảo đây 😆 chứ siri toàn tiếng Anh nó ko tiện như của google dc
VN nó có chạy Siri éo đâu
@trungduca8vn Sao ko chạy? Chỉ là ko có tiếng việt thôi
@manhnh20 Bây jo thì không biết, chứ trc khi tớ thay TV cách đây 2 tháng thì muốn Siri chạy trên Apple TV thì phải chuyển vùng. Bạn để VN nó không chạy, ấn cái nút Siri nó cho bạn hiện cái gõ tìm kiếm thôi.
kollersi
ĐẠI BÀNG
một năm
@trungduca8vn chuyển vùng xong cũng không xài được bác giờ vẫn vậy, vì chủ yếu search nội dung tiếng việt 😁.
@kollersi Có cài được Google ko bác? Cài xong tạo short cut cho siri như trên iphone
Có cái vụ nhận dạng giọng nói từng người là hay
- người lạ: Hey siri
- thằng lol nào vừa kêu tao đấy?
@Pnghuy tay khỏi chưa mod
Nhưng mà Siri nó k hỗ trợ Tiếng Việt 😆
Nhìn giao diện tvOS thấy cũng bình thường như cơm sườn lề đường. Mà sao iHiep lại chê giao diện AndroidTV lạc hậu, tối cổ nhỉ?
Cười vô mặt
@maidng rồi nó có thể hiện được các gợi ý chương trình mới không? từ hôm qua nay có câu nào thần thánh thánh thần đâu pa, vấn đề là hãy trãi nghiệm rồi cmt, trong khi pa chỉ xem ảnh mà cũng đú vào cmt. hình trên hình như tvOS 14 quá
Cười vô mặt
@HyH Cái của tvOS phải lướt qua từng app thì nó mới play từng video ngắn. Trong khi cái của ATV nó gợi ý theo từng ô chữ nhật nhỏ. Giống như mọi món ăn đang có đều bày biện hết ra trên bàn. Nhìn vào biết ngay. Vậy thì cái nào tiện hơn? Sao lại kêu ATV lạc hậu, tối cổ?
@maidng Có nói lạc hậu và tối cổ à, pa này ngáo dữ. Đúng là chưa trãi nghiệm tvOS nên phán tào lao bí đao rồi.
Cười vô mặt
@HyH Đây là cmt của tôi. Tôi đặt ra câu hỏi vì sao admin nói “ATV hay các smartTV giao diện lạc hậu, tối cổ”? Bạn ở đâu nhảy vào không đưa ra bất kỳ quan điểm, hay dẫn chứng chứng minh mà toàn nói câu trải nghiệm cả 2. Tôi thấy bạn tranh luận khá cùn. Thôi next đi. Tôi bỏ qua bạn rồi. Đừng rep cmt của tôi nữa vô ích.
Trong tất cả các loại của apple thì cái Tivi này là phế nhất, giờ ai cùng cái này nữa, mua cái đầu của fpt xem dc cả tivi lẫn app, chứ mua cái này của apple có xem dc tivi đâu
@tinhdg Thôi lạy thánh, dùng FPT thì cho link iptv vào thì nó còn mượt hơn 79 lần. FPT có chơi games được đâu.
alphi
TÍCH CỰC
một năm
@tinhdg Giao diện fpt cùi mía. Thua cả giao diện atv nữa
@HyH Dùng kiểu gì bạn, nhà mình đang dùng FPT mà muốn qua Chormecast lại ngại vụ tv nó ko tiện
@hanpihoon kiếm link iptv của FPT mà dùng
hiện tai nó cũng hiện lên gần đó, nhưng không hiện đẹp và nhiều màu sắc như vậy
Có tiếng việt nữa thì bá đạo
Theo mình apple sẽ rất khó để vượt Google trong mảng trợ lý vì
1. Google nó có big data khủng
2. Google cá nhân hoá thông tin tìm kiếm cực tốt
3. Google có kinh nghiệm nhiều hơn trong mảng tìm kiếm ( như ngôn ngữ học, thói viết của người tìm kiếm, người nói ...)
....
Chém gió vui, ai có ý kiến thì góp ý thêm 😃
@simplyteoanh Và quan trọng nó là hệ mở. Nên các bên nó đều tham gia phát triển.
@simplyteoanh Mỗi thằng một thế mạnh, ko có thằng nào ôm được tất cả đâu bác
kusanghi
ĐẠI BÀNG
một năm
Siri mình hầu như mình sài rất nhiều để dk smarthome, trước đây chẳng qua apple tv nó hỗ trợ hub homekit mới mua, nhưng mua về chỉ sử dụng tính năng đó thì hơi phí, sau này nó ra cái homepod thì đổi luôn. Còn google home ra lệnh cho smarthome thì ngu thôi rồi, đặc biệt cái giao điện điều khiển smarthome rất ngu, đến cái cảm biến hiển thị không hỗ trợ, mấy đời rồi mà không update.
@kusanghi He he. Khồn thể không like với comment này.
@kusanghi Cả bài thấy mỗi ông này khen siri khôn hơn google. 🤣🤣🤣🤣
Android TV 12 lag thấy ớn, đã vậy không cho dùng nguồn google photo làm màn chờ nữa.
alphi
TÍCH CỰC
một năm
@HyH Mình chưa dc trãi nghiệm atv 12 á
@alphi Vừa rồi mới update cho chromecast with google tv android
Toàn những chương trình chất lượng, ko biết cài app xem HTV 60s đc ko nhỉ ???
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Không nhé
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Được nha b , nhà đang sài đây , nghe đâu mấy ông chưa mua 😂
Đẹp
Siri ngu thấy mẹ. Nên cải tiến độ thông minh nữa ko phế vl. Chắc giờ nhờ dc mỗi cái đặt báo thức. Mà đặt báo thức nhiều khi nó nghe chuẩn mình nói gì rồi nhưng đặt lại sai giờ. Ngu vc
UI của tvOS đẹp nhỉ 😁
Ủa giống Mac dữ thần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019