Đây là iPhone SE2 với tai thỏ, khung giống SE/iPhone 5 và camera kép phía sau?

zyzy1908
17/3/2018 5:22Phản hồi: 258
Đây là iPhone SE2 với tai thỏ, khung giống SE/iPhone 5 và camera kép phía sau?
Một tài khoản Weibo vừa đăng tải đoạn video trên tay 1 chiếc điện thoại được cho là iPhone SE2. Điều thú vị, mẫu điện thoại trong video không phải là mô hình mà nó hoàn toàn có thể hoạt động được với giao diện quen thuộc, thậm chí còn có tai thỏ và mở khoá bằng FaceID tương tự như iPhone X. (không rõ thao tác mở khoá là thật hay chỉ là giao diện đánh lừa).

Theo đó, chiếc điện thoại trong video (tạm gọi là SE2) sở hữu thiết kế như 1 chiếc iPhone X thu nhỏ với tai thỏ, cụm camera kép ở mặt lưng, giao diện với các icon quen thuộc bao gồm cả phần tai thỏ phía trên với thứ tự các biểu tượng, pin không hiển thị phần trăm,....Chỉ có 1 khác biệt lớn là phần khung máy vuông vắn Theo kiểu của SE và những chiếc iPhone 5 trước đây chứ không bo tròn như iPhone X.

Tuy nhiên, cuối video, khi anh chàng này đặt máy xuống, FaceID không nhận diện được mặt thì biểu tượng khoá có lắc 1 cái nên mình đoán nó đúng là bảo mật chứ không phải chỉ là cái giao diện. Vậy nên không rõ đây có thật sự là chiếc iPhone mới của Apple hay không hay lại là 1 sản phẩm hoàn hảo của các anh Tàu? Tuy nhiên, nếu đây thật sự là chiếc SE2 và tap 2 lần để bật sáng là 1 tính năng mới thì anh em có mua chiếc máy này không? (tinh ý còn thấy thanh niên này đang quay video bằng iPhone X luôn chứ:eek:)

Nguồn: Weibo
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn khựa quá
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
6 năm
@cucai.duong Em đùa đấy, kích thước đó cũng của con X luôn rồi
@Mr_HongHot =)), hóng bản này, thích kiểu nhỏ gọn như 5 vs 5s
@Khương Anh Kiệt tay nhanh hơn não bác ạ, đọc xong chưa nghĩ kịp gõ trả lời luôn =))
@Fan_phong_trào hóng
Thiết kế Apple trường tồn với thời gian, một mẫu ăn hoài
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhuynhvn sr bbạ mình nói mấy bạn cm bên dưới mà trích lời bạn
ansongjong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhuynhvn Vậy mà bao nhiêu chú phải bắt chước theo vì k nghĩ nổi ra kiểu khác. Từ cái thiết kế, camera, jack 3.5 các kiểu.
@hoangduy_bi0311 Ừ. Bọn này dùng 3 - 4 năm một cái iPhone, sang cái cao hơn vẫn còn cảm giác thân quen từ thiết kế đến giao diện và độ ổn định. Trong thời gian ấy, quý ngài Android đã "lên đời" bao nhiêu máy rồi 😃

Dùng iPhone không phải để khoe, mà để DÙNG. Quý anh đừng có nghĩ ai dùng iPhone cũng để...khoe quả táo 😃
khoa5695
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dương_Hưng chuẩn ! mua iPhone để sử dung ^^
huboss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con nầy thấy ok nè xác 5 hồn x ....
:O
Quá tuyệt cho cái máy bé
Đang dùng 1 nhóc SE và không có lý do gì để không đổi sang em nhỏ này nếu nó là thật (y)
cần 1 mẫu SE 5 5s chạy A10 A11 nhỏ gọn mạnh mẽ dễ bỏ túi ^^
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@lam1011 Bác chưa xem bộ này phải nói quá đáng tiếc 😁, 1 trong nhưng seri đc trông đợi nhất đó, thề với bác bác xem xong xem lại vẫn phê, đội ngũ sub cũng bá đạo
lam1011
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dino_su ngọt nước quá nhề, phải xem mới được. Trước giờ chỉ đánh giá cao 2 bộ: Game Of Thrones và Breaking Bad
Nghe bác xem cái xem thế nào nhề 😃
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@lam1011 Nghiện cmnl đấy bác, đội sub cũng bá đạo ko kém, phải nói ưng ý kiểu phim này vì nó kiểu bựa bựa châu tinh trì ;D
lam1011
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dino_su Xem 1 đoạn cũng thấy kinh dị phết, nhưng kiểu tưng tửng, xem thêm xem có nghiện ko. He he. Thank bác
😃 mua luôn. vì mình thích máy nhỏ như 5, đang dùng SE.
Nhìn các hiệu ứng chuyển cảnh mướt lắm. Khó mà fake đc
j.shjn3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huynhkhoabt không cần douletap, chỉ cần tap một cái là màn hình nó sáng.
@huynhkhoabt ipx màn oled có tính năng này, các dòng khác ko có. Nên nghi vấn fake nh lắm, se ko thể có màn oked vs kích thước như ipx dc😃
minhduchp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@j.shjn3 1 tap mà sáng thì ng dùng hay vô tình chạm vào là sáng màn tốn pin lắm bác, để double tốt hơn
@minhduchp 1 tap thôi mà chưa bị vô tình chạm bao giờ chứ nói gì đến tốn pin. Có vô tình chụp màn hình thì bị vài lần dù phải ấn 2 nút, kk
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
Tap 2 lần là 1 tih năng hay vì đc nhiều khách hàng phản hồi tích cực, nhà táo học hỏi thì tốt có sao đâu. Pé zy xih gái :p
@huynhtn87 Có ai bảo giống nhau đâu 😃 Cầm lên sáng, muốn sáng lại tap 1 cái, quá tiện. Từ ngày dùng chưa sơ ý bao giờ, mà có lỡ chạm thì nó cũng sáng lên để xem giờ, thông báo, tin nhắn.... chứ đi đâu mà thiệt. Dùng đt on screen ngày 5-6 tiếng, có mấy giây để xem thông báo mà tiếc lgi =))
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanh_hikaru Về pin thì k có vấn đề gì, khi pin giờ on đc 6-7h là bình thường. Nhưng nếu đi ra ngoài cầm đ.t trên tay mà nó sáng hoài cũng k thích. One tap như bạn nói chỉ để wake up đ.t khi nó vừa được sử dụng tức thì. Khác hẳn với double tap để mở máy.
@huynhtn87 Cầm đt trên tay nó sáng hoài ? Cầm chứ có lấy ngón tay tap vào màn hình đâu mà sáng =))
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@vvthe Mình lại khoái phím cứng vật lý hơn, bấm cạch cạch nó đã tay
cayowl
TÍCH CỰC
6 năm
X đời sau mà làm viền này cũng đẹp
Nhìn đẹp thật.
@luuthienloc ông thấy ko đẹp là người khác thấy ko đẹp sao ? Tưởng mình là ai ?
ggunf
TÍCH CỰC
6 năm
@luuthienloc Lắc não trc khi rep cmt đi bro 😆)) Mỗi ng 1 ý, xấu thỳ bác có quyền đi ra. Rep cmt ng khác thấy ghét 😁
@luuthienloc Cái máy trc khi làm bản 9 thức thì đâu nói dc j, như ipx cái bản leak nhìn có ra hồn j đâu😔
Lonie Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luuthienloc kiếm gạch xây nhà à? não ngắn thì im đi, cmt chi cho bị ăn gạch v, ngu wa 😆
Vincent Vo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu có thật em xin nguyện hiến dâng quả thận này 😔
Mình nghĩ đây là iPhone X đc đóng khung khác, hoặc đc bọc bởi ốp.
@bud's Chắc chuẩn ý bác chứ kích thước nhìn tương đương X mà
@nam03021vn12 Thêm nữa là cái camera kép. iPhone SE là dòng giá rẻ thì lấy đâu ra cái trang bị cao cấp này.
@bud's So sánh với tay người dùng thì con này nhỏ hơn X.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@quoctuan89.hn Có khi con này là bản nhỏ hơn nhưng vẫn là thuộc ipx
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's http://www.slashleaks.com/l/alleged-iphone-se2-glass-and-metal-body-leaks-out http://www.slashleaks.com/l/alleged-iphone-se2-sketches-leaked
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
cụm cam phá hỏng thiết kế 😔:(
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
Giá như quả cam đừng lồi. Như mà như vậy là ngon rồi. Hóng xem iphone X mài cạnh
KieenLee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KD-Wang Mình dùng mới 2 cái X thôi...sợ tháng 9 tới X+ 6,5 nó cũng chỉ dày như X thôi 😃😃)
@KieenLee Note 8 dày hơn tí vì nó còn có cây bút spen kèm theo nên ko thể mỏng hơn được. Còn S8 nó chỉ dày hơn có 0.3mm nhưng camera ko hề bị lồi lên phát gớm như ipx nhưng chất lượng camera vẫn thuộc hàng top của thế giới nhé 😃
@Naga.Baamboo dẫu camera không lồi thì mặt lưng của S8 với Note 8 cũng xấu top đầu thế giới 😃
@vanlinh2905 Có xấu top đầu thì vẫn thua mặt lưng của ipx. Nói về độ xấu mặt lưng thì S8, Note8 phải gọi ipx là ông nội 😃
Vẫn dùng con iPhone SE đời đầu đên giờ cảm thấy rất oke phù hợp nhu cầu . Mới thay pin chính hãng xong vẫn xài tốt .
mykero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sontrangvnvt Thay pin ở đâu thế bác?
@mykero Mình ra ttbh apple đăng ký hơn 2 tuần mới đc thay . Máy mình hàng chính hãng
IPAD II
TÍCH CỰC
6 năm
không biết điều này có thành hiện thực không, nếu có thì mình sẽ cho bay con iPhone X này ra đi luôn.
@IPAD II tôi định mua máy mới nghe tin này chắc ngồi đợi SE thôi , khoái bản này nhỏ gọn không gây cấn túi . máy mạnh
vok
TÍCH CỰC
6 năm
@IPAD II Lỗi gì nói nghe chơi bạn.
@IPAD II Lỗi quá nhanh và ai cũng nhìn fải ko bạn?
BlackŠuη
ĐẠI BÀNG
6 năm
@soidondoc86 con ipx đâu có cấn túi đâu bác
bác mún ko cấn túi chắc phải may quần rộng 😆)
giá hạt dẻ 1 chút, có khi làm quà cho ng thân cũng hay 😁
IPhone X có double tap để bật sáng màn hình rồi mà
Tính năng cũ rích iOs có lâu rồi, nhưng chỉ trên X thui 😁
Đây là X bọc ốp thôi, zyzy gà mờ quá
@yudhoyono Comment khi đang high =)))))
Hoando7891
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yudhoyono của e 1 tap đã mở ( đang dùng X)
ansongjong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yudhoyono Hình như lúc thím cook giới thiệu chỉ tap nhẹ một cái là sáng rồi mà chế. Một thanh niên k có ip x cho hay
BlackŠuη
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yudhoyono em ko cần đắp bồ mà chỉ 1 nhấp vào màn đã lên rồi bác
Hàng hot mà sao nở bỏ qua được kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119