Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đây là LG V40 ThinQ với 5 camera, tai thỏ, tháng 11 ra mắt?

Duy Luân
22/8/2018 22:22Phản hồi: 151
Đây là LG V40 ThinQ với 5 camera, tai thỏ, tháng 11 ra mắt?
Đây là hình ảnh của chiếc LG V40 ThinQ sắp ra mắt trong năm nay để thay thế cho V30 năm ngoái. Thiết kế của nó khá mỏng, viền màn hình cũng mỏng tương tự như chiếc LG G7, và điểm đặc biệt là nó có tới 5 camera: 3 cái ở phía sau, 2 cái ở phía trước. Khả năng cao là camera sau sẽ dùng 3 cảm biến để tạo ra zoom quang học mạnh mẽ nhờ cảm biến độ phân giải giống cơ chế hoạt động của Huawei P20 Pro, còn camera kép phía trước giúp xóa phông khi selfie hoặc chỉ đơn giản là ống góc siêu rộng dùng khi selfie nhóm. Chúng ta biết thêm rằng máy chạy chip Snapdragon 845. Nghe nói V40 ThinQ sẽ ra mắt vào ngày 16/11 năm nay.

Nguồn: MySmartPrice
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là điện thoại đầu tiên có 3 camera sau. Thực tế chỉ là bản concept thôi
@quanganh9726 Tranh top nên không kịp lắc não hả 😁
terran
TÍCH CỰC
6 năm
@quanganh9726 Người ta chỉ đùa tí các bác nặng nề quá 😁
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
@quanganh9726 ít nhất là có con huawei P20 Pro rồi mà bạn
@quanganh9726 Ngáo hả ba???
Ko còn ấn tượng với LG nữa
LG cũng say đẻ quá 😁
@nhân hunter Mối năm 1 nâng cấp đúng rồi còn gì bạn. Họ chỉ có 2 dòng G và V, chứ có làm những dòng tầm trung khác đâu.
@Cookie210206 có nha bạn ơi 😁 tầm trung họ vẫn ra đó chứ
@Cookie210206 Năm nay nó ra 2 con dòng V rồi bạn, thêm con này nữa là con thứ 3 rồi, với lại LG còn dòng K, Q, X,...
Ngon đó
Nếu cam thứ 3 là tele thì coi như đt LG có tiêu cự từ nhà đến trường luôn 😁
Thêm bản chất là màn hình đẹp, âm than hay, giao diện dễ xài rồi
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenmanh287 phàm là mua sắm đồ công nghệ cứ hỏi i hiệp, hiệp phán sao cứ làm ngược lại ắt sẽ thành người tiêu dùng thông minh =))
@tobe2405 Hồi xưa sài con G3 chính hãng vừa hết bh là chết main luôn bán xác dx 1tr5. Nhưng mà giờ vẫn thích sài LG. (Mặc dù đang cmt bằng A2 😆)))
@cuhiep Ông mà khen là ế chắc luôn haha :D
@cuhiep thay đổi được khẩu nữa từ 1.5 - 2.8 thì càng ngon. :D:D
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Với LG,bị thất vọng khi kì vọng nhiều ở G6 rồi thất vọng khi dùng nó nên từ đó đến giờ cứ thấy tin về LG thì lại ngán ngẩm đi ra. Trước G6 thì không sử dụng mà chỉ hóng AE khóc về tội chết nguồn của các dòng LG 😁 Mấy dòng V thì xin lỗi,xấu thậm tệ về mặt thiết kế,cầm trên tay phát giả lại luôn.🆒
Ông V40 này chắc cũng lại chỉ đi sờ cái rồi về thôi chứ chẳng mua đâu,LOL
QUOC SSVV
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 Nâng chỗ nào bạn. Chỉ rõ ra được ko.Hay chỉ tay nhanh hơn não
@nguyenmanh287 Giờ làm sao mua dc s8 ở tầm giá 6-7tr? Giờ s8 cũng tầm hơn 8tr
@phanhuy5491 xách tay hàn mỹ chỉ hơn 6t thôi bác
Tú ị
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alex.hn Lg thấy cũng ổn đó chứ. Phần mềm cũng hay hay. Mình thấy thiết kế các mẫu nguyên khối sau này cũng được, không đến nỗi như bạn nói. Mình xài V20 thêm ốp lưng dày nữa mà dùng 1 tay vẫn bình thường, không quá to. Còn G6 thì cảm giác hơi bị nhỏ. Riêng mình thích kiểu thiết kế mặt lưng và viền trên dưới cong cong của G3, cầm rất vừa tay. Ngày đó tỷ lệ màn hình của LG chỉ khoảng 75% thôi nhưng cũng thấy đẹp. Về camera thì theo mình đánh giá camera sau của LG khá thực. Còn camera trước của LG Không theo xu hướng nào, có cái chụp rõ đến xấu tệ, có cái rõ nhất nhìn cũng nhòe nhòe. Nói thiệt giờ cầm đt chụp mấy chị nữ xong ko dám trả hình lại luôn á, với anh em tụi mình thì cái gì cũng chấp nhận được còn đối với chị em thì chỉ có để họ tự chụp bằng app làm đẹp.. trên đt của họ thì mới cảm thấy đẹp thôi.
casanova0611
ĐẠI BÀNG
6 năm
LG thường pin không tốt lắm, hay dính lỗi khủng.
kenvn09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao LG không vứt quách cái tai thỏ đi nhỉ, thay vào kiểu nằm gọn 1 bên như V10 thấy còn ngầu hơn. Fan LG mà ớn tai thỏ kiểu này quá
@kenvn09 tui đang xài V20 thấy cool ngầu hơn cái tai thỏ nhiều....
@kenvn09 Nhìn cái tai thỏ là ko thấy thèm nữa rồi. Chẳng bù nhìn V30 rất là thèm khát khi nó mới ra.
Tú ị
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kenvn09 Mình nghĩ có thể ẩn tai thỏ theo kiểu biến vùng màn hình chứa tai thỏ thành vùng màn hình phụ, không ảnh hưởng đến phần hiển thị màn hình chính là tối ưu nhất. Lúc đó thanh trạng thái thông báo ở trên sẽ được đẩy tuốt lên trên, tối ưu màn hình. Ai ko thích tai thỏ cũng sẽ cảm thấy rất dễ chịu, còn ai thích tai thỏ thì cứ cho nó hoạt động bình thường.
alihieu
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng con V30 đây, mẹ kiếp màn hình bị ám mầu các bác ạ, cứ độ sáng >30% thì ko sao nhưng <30% thì 2 viền cạnh và viền trên nó bị ám xám loanh lổ bực thật. Trước dùng qua các đời LG trước thì chẳng sao hay số mình đen nhỉ, dùng thì thích mỗi tội màn bị lỗi 😔
@alihieu gặp ngay con áp màn từ đầu rồi lên chplay dowm ghostscreen của lg về fix đi bạn ơi😁
@alihieu giống em, con của em nếu hiển thị màu tối nó cứ loang lổ, không đều.
lỗi này là phần cứng, ko sửa dc
alihieu
TÍCH CỰC
6 năm
@Thành Chí Kiên Fix được ko vậy bác?
alihieu
TÍCH CỰC
6 năm
@alihieu Có cách nào fix được lỗi này ko các bác? E mua về dùng được nửa tháng mới bị lỗi. Mỗi lần màn ở 15-20% thì loanh lổ
Dùng qua G6 thấy màn đẹp thiết kế đẹp..nhưng phần cứng và Pin nhanh tàn quá
Tấm ảnh không hồn
Singer: LG
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
thấy giống con nhện 😁, mình k nói đẹp xấu, tùy mỗi người cảm nhận nhưng mà mình hết thích LG rồi, ngày xưa gom góp đập hộp con Nexus 5X lúc đầu xài đúng ngon thiệt, tự nhiên bị gì đó dead luôn, k cách nào sửa được, đến giờ vẫn tiếc hihi
bocua
CAO CẤP
6 năm
3 camera lận bó hàng
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@NhaLauXeHoi Sap co phone voi 4 camera sau rồi.
ngoanlh
TÍCH CỰC
6 năm
Điện thoại làm gì càng ngày càng nhiều camera vậy ... chụp XQuang luôn được không 😃😃😃
@El Sapa Tưởng xu hướng 3 cam là từ du côn heo-quay bên tung của chứ :D:D
El Sapa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoanlh Minh thích y bạn
El Sapa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Moon_Chevalier :D
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@ngoanlh Sắp có camera thứ 4 phai sau de soi.... hang cua rồi.
Nhiều quá để làm gì, nc công nghệ khác đi
cam 2X xóa font
Thấm thía Nokia rồi , ko theo dc kẻ dẫn đầu kết quả sẽ ra sao ?
1 góc rộng phong cảnh, 1 tiêu chuẩn, 1 tele chân dung xóa phông?
Tai thỏ cằm dê trông vãi đái. Thua Bphone 2018 rồi!
@Chim lạc có tai thỏ mà ko có cằm thì nhìn kinh dị khi che phần khuyết kia/. vì thế mà apple ko có phần che trong phần cài đặt
@nguyenmanh287 Apple làm thiết kế thì chuẩn mực rồi. Sẵn sàng làm các viền dầy hơn để nó cân đối với viền trên dưới, mặc dù viền bên có thể làm mỏng hơn như các hãng android
@movingangels nó ko làm mỏng để giảm chi phí cụ ơi. chứ cân gì ở đây, thiết kế khuyết tật mà kêu chuẩn mực. chuẩn mực h phải hỏi mấy a mì mix 2s- oppo finx
@nguyenmanh287 Bẻ cong màn hình, làm đc cái viền dưới mỏng như iPhone X đi rồi hãy kêu giảm chi phí nhé. Thanh niên nói chuyện ngáo ngơ vãi 😆
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@Chim lạc Không thể tin nổi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019