Đây là lý do bạn đừng bao giờ gác chân lên táp lô xe hơi

ND Minh Đức
14/8/2017 12:12Phản hồi: 46
Đây là lý do bạn đừng bao giờ gác chân lên táp lô xe hơi
Xem xong đoạn clip và đọc về vụ tai nạn bên dưới đây, mình chắc rằng bạn sẽ không bao giờ gác chân lên táp lô khi ngồi ghế bên cạnh ghế lái xe hơi nữa. Đó là vụ tai nạn của Audra Tatum tại hạt Walker, Georgia. Đang trên đường đi, Tatum gác chân lên táp lô, bất chấp lời khuyên của chồng cô là đừng nên làm thế. Và rồi một chiếc xe khác ngay lập tức đâm vào hông họ, túi khí bung ra và nó đã bẻ ngoặt chân của cô ra phía sau. Không chỉ cổ chân, xương đùi bị gãy mà cả mũi, vai của Tatum cũng bị tổn thương.

ảnh minh họa

Sau khi được đưa vào viện cấp cứu, các bác sĩ cho biết rằng nếu cô ấy ngồi bình thường, đặt chân xuống sàn xe thì sau vụ tai nạn với túi khí bung ra thì cô vẫn không sao. Tuy nhiên, do hành vi gác chân cho thoải mái mà cô đã phải chịu những cơn đau không chỉ lúc đó mà kéo dài tới 2 năm sau. Tatum kể lại rằng: “Tôi cực kỳ hối hận về hành động lúc đó. Mỗi giờ, mỗi khắc trong từng ngày trôi qua, khi ấn lên chân thì tôi lại cảm thấy cơn đau… Đừng bao giờ ngồi kiểu đó nữa.”

Xưa giờ, người ta đã nhiều lần cảnh báo rằng đừng bao giờ gác chân lên táp lô khi ngồi ghế phụ bởi khi túi khí bung ra, nó sẽ đẩy chân của bạn ngược lên đầu, đâm vào vai hoặc thậm chí là mắt. Và cho bạn nào chưa tin, hãy xem thử đoạn video thử nghiệm với hình nhân bên dưới. Hình nhân được bố trí đang ngồi gác chân lên táp lô, dây an toàn vẫn thắt và khi túi khí bung ra, hãy nhìn chân của hình nhân. Thật đáng sợ.

Tham khảo Chattanooga, KTVQ
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhọ nếu k làm theo lời khuyên của nhà xs
Ruiz
CAO CẤP
7 năm
:mad: hình nhân vật thật với hình bìa khác nhau xa quá, lừa đảo quá

:p vào cũng chỉ vì cái hình bìa
Jask
TÍCH CỰC
7 năm
@Ruiz Sự thật quá phũ!!
@Ruiz vụ của ảnh bìa đây .bồ tham khảo 😃
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/nguoi-phu-nu-gay-xuong-dui-vi-quen-gac-chan-len-tap-lo-3626076.html
mình thích thì mình cứ gác thoải mái. bị tính sau ;-)

chứ cái gì cũng cấm , cũng cản hết còn ji là thú vị nữa 😁
IMG_1259.JPG IMG_1260.JPG IMG_1261.JPG
nghe qua là hiểu rồi trật khớp háng như chơi chứ hk đùa đâu nha
Xe mình ko bao h có chuyện đó 😁 nói 1 lần là nghe chứ ko bao h có chuyện để phải nói lại lần 2, gác chân nhìn bất lịch sự bỏ mịa ra.
Em không bao giờ gác..............tại có xe đâu mà gác kkkk. Đi xe người khác gác vậy là bị chữi te đầu.
Điếc không sợ súng, con gái kiểu này cứ phải cho bài học mới sáng ra được. Bài này có vẻ thấm
Vừa nguy hiểm tính mạng lại vừa mất lịch sự
Định xem clip cơ mà nghe tả qua thấy hơi ghê ghê nên thôi không xem nữa, biết qua qua thế và nghe theo lời khuyên thôi là được rồi 😁 Mình còn lâu mới có tiền mua xe để mà đèo ai, với cả đi xe cũng không ngồi ghế đầu bao giờ nên cũng chưa lo lắm :D có ai ngồi kiểu này sẽ nhắc nhở
qủa này gọi là nắn chân cho thẳng ợ !
trdh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo như mô tả thì cái va chạm nhẹ thôi, không có cái túi khí thì ko ra nông nổi này 😁
Gác lên táp lô
Nhiều em lâu không tắm, đã thế đi nhờ xe mình còn gác chân lên táp lô!
@Genesic Bác quen đâu nhiều em ko tắm vậy? 😃
@habu@
TÍCH CỰC
7 năm
@Genesic Ko phải ko tắm. Mà là sao khi đi toilet ko chịu làm sạch
letran2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ có bọn vô học mới thích chìa cái bàn chân vô mặt người khác như vậy thôi. Mấy đứa phụ tải gác thò qua cửa sổ đầy ngoài đường, rất kỳ quái nhưng chả làm gì được bọn đó cả.
Nhưng cũng chính cách ngồi đó đã giúp chú mình thoát khỏi tai nạn khi 2 xe tải đối đầu nhau
legiondark
TÍCH CỰC
7 năm
Theo em nếu đi Toy thì cứ gác thoải mái vì túi khí nó có bung đâu mà sợ 😃
Ko ngờ cái airbag nó nổ mạnh như thế nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119