Đây là ly trà sữa giá 50 ngàn trên chuyến bay Vietnam Airlines SGN - HAN

thanhtung6868
24/8/2022 9:27Phản hồi: 25
Đây là ly trà sữa giá 50 ngàn trên chuyến bay Vietnam Airlines SGN - HAN
Khá bất ngờ khi nghe tiếp viên thông báo sẽ phục vụ trà sữa có tính phí trên chuyến bay của mình. Dù không phải là một người quá thích trà sữa nhưng mình cũng mua một ly để trải nghiệm thử trà sữa trên máy bay xem sao.

Không có lựa chọn về hương vị hay chủng loại, chỉ có một loại duy nhất với mức giá là 50.000 VNĐ. Ly trà sữa không đá ướp lạnh được đóng gói với thể tích 400ml, vì không có tên cụ thể và mình không quá rành trà sữa nên cũng không biết vị nó thuộc loại nào, topping có sẵn bên trong là Trân châu vàng trắng, Trân châu hoàng kim.

Vì khi mua là ở 1/3 hành trình chuyến bay rồi nên khi tiếp viên hỏi mình uống luôn trên máy bay hay là mang đi thì mình đã chọn mang đi, quy cách đóng gói cũng khá quen thuộc không có nhiều khác biệt.

Bên trên phần đóng gói có ghi hạn sử dụng chi tiết và rõ ràng, dễ để đọc được thông tin.

Bao bì đóng gói cho biết đây là một sản phẩm của công ty suất ăn hàng không Nội Bài và nhiều hơn các thông tin về thành phần, hàm lượng dinh dưỡng và chế độ bảo quản.

Uống thử thì cảm nhận đầu tiên là vị trà khá đậm, ít ngọt, có béo nhẹ, dễ uống. Một thứ mình thấy cũng hơi khác với một số loại trà sữa mà mình đã uống khác đó là các vị không đọng lại trong miệng quá lâu, đặc biệt là vị ngọt vì mình không thích Trà sữa quá ngọt hay nó lắng ở cổ họng lâu làm mình khó chịu khát nước.

Topping bên trong để có cái sật sật cho thêm thú vị thôi chứ mình không thấy nó có mùi vị gì ấn tượng, thêm một cái là cũng sẽ khó để hút hết được topping. Nhưng bù lại là topping được cho khá nhiều, mình nghĩ phần đông sẽ đủ thoả mãn về số lượng và cũng không thấy tiếc ít hạt còn sót lại.

Cơ bản mình thấy dễ uống thôi chứ nó không có được sự ấn tượng mạnh về hương vị, nhưng nó cũng không tệ với mức giá 50.000 VND và đặc biệt là thưởng thức nó ở độ cao 10.000 mét hoặc hơn, một thứ để chuyến bay bớt nhàm chán thì mình thấy cũng được.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trà sữa máy bay, hehe
@mig0 Máy bay đi gặp bão, rung lắc, tổ lái thì người ngồi bên cạnh chịu trận... 😆
@adagioleonard Chắc phải đem theo áo mưa sẵn
Trà sữa vị máy bay mới đúng !kk
Thôi mang chai nước suối đi cho lành
Cười vô mặt
@Last Resort Mang nguyên liệu lên máy bay chế biến, bán cho mọi người 😆
Cũng vui ấy, quá rẻ cho niềm vui trên trời cao
MrHải999
TÍCH CỰC
2 năm
50k đê uống hoá chất vào
@MrHải999 uống cũng không chết liền được đâu bác nên cứ uống thôi 😆
@MrHải999 phát biểu nghe có vẻ nguy hiểm, lạnh lùng boy. như thế nào là uống ts = uống hóa chất, hay phát biểu 1 câu cho sướng cái mồm?
MrHải999
TÍCH CỰC
2 năm
@ART+ Cho sướng đấy bác. Xin lổi vì đụng chạm người thích trà sữa như bác
Gọi thử tô bún real xem giá nhiêu
@My name’s Liêm làm gì có mà gọi bác nhỉ
kaka1994
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đi bay hong ae
chị tiếp viên, cho e order 1 phần bún đậu mắm tôm
vocweb
ĐẠI BÀNG
2 năm
50k là giá trên chuyến bay quốc nội, chuyến quốc tế sẽ tính bằng USD.
Mua trên máy bay mà giá như vậy thì khá hợp lý.
tamle_o
CAO CẤP
2 năm
Thế trà sữa nào thì bác chỉ thấy ấn tượng và thích?
@ ict
TÍCH CỰC
2 năm
@tamle_o Em nghĩ là loại trong bịch tròn còn hơi ấm 😃
Như kiểu 1 đứa nào lên mạng học và tự nấu
Ko có gì xuất sắc
Lechlaliem
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trà sữa này không lạnh à thớt
@Lechlaliem Có ướp lạnh vừa, không đá bạn ạ
Vị ngon không anh