Đây là MIUI 13 với các widget mang phong cách iOS?
vn_ninja
4 thángBình luận: 46
Đây là MIUI 13 với các widget mang phong cách iOS?
Những hình ảnh screenshot được cho là của MIUI 13 mới đây đã được hé lộ trên Weibo bởi một người dùng tham gia chương trình thử nghiệm Insider. Dựa theo hình ảnh có thể thấy hệ thống icon và widget mới, đặc biệt widget trên MIUI 13 sẽ có phong cách tương tự như widget bên iOS.

Theo các tin đồn trước đó thì MIUI 13 sẽ có tính năng mở rộng RAM ảo bằng cách “mượn” bộ nhớ trong của điện thoại. Hiện tính năng này đã có trên một vài mẫu điện thoại Xiaomi, POCORedmi nhưng chỉ giới hạn ở flagship. Dự kiến tất cả các dòng điện thoại Xiaomi trong vòng 2 năm kể từ ngày phát hành MIUI mới sẽ được cập nhật và các thiết bị nội địa sẽ được cập nhật trước rồi mới đến toàn cầu. MIUI 13 có thể sẽ được ra mắt vào cuối năm nay.

Theo: Gizchina
46 bình luận
bắt chước mà gớm quá
@mochi-mochi Từ lúc sinh ra cái MiUI đã là sao chép giao diện iOS cho bên android rồi còn đâu! Đời sau thì cứ thế phát huy thôi!
huydatvns
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@mochi-mochi Đúng vậy, nhìn mắc ói luôn
Cười vô mặt
@mochi-mochi nó là chúa ăn theo hàng Apple từ lâu rồi 😃 .
@huydatvns ở thị trường trung quốc như vậy là đẹp rồi bác ah, nó mà nét như trên IOS thì lại ối dồi ơi
@HoangAnh9393 Đấy mới là đi tắt đón đầu :v
Tụi Tàu thì sao chép chứ có cái vẹo gì hay
bourne6372
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Communism Vẫn hay hơn khối thằng ngay cả sao chép cũng làm chưa được 😀😀
kilyku
TÍCH CỰC
4 tháng
@Communism Nhiều thằng và đặc biệt có thằng em mười mấy chữ tốt muốn dùng lại cái sao chép đó mà ko đc kìa
@bourne6372 uầy, đang bàn tụi tàu, lôi thằng em nó vô làm gì
Tụi nó dùng thuật ngữ là lấy cảm hứng.
Nó bắt chước từ phiên bản MIUI đầu tiên rồi 😅
sgok
ĐẠI BÀNG
4 tháng
ko ưa nỗi
Đẹp thì copy thôi. Ủng hộ..
tôi chả thấy giống gì, nhưng ma xấu quá
MIUI nó đã có widget sẵn rồi mà. Nhưng mà nhìn cũng khá giống
Đẹp thì copy là phải rồi. HarmonyOS cũng làm theo đó thôi 😆)
Ai nói xấu kệ họ, chừng nào có thì lên thôi
bourne6372
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Widget dạng bo tròn này , dùng Nova launcher 7 là có thôi , cần gì đợi đến MIUI13 cho lâu 😅😅
@bourne6372 giờ vẫn còn dùng mấy cái launcher hả bạn
bourne6372
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@minoan Dùng quen Nova launcher + Sesame , tùy biến 1 lần vẫn ngon hơn mấy cái launcher mặc định nhiều chứ bạn , cũng đâu chiếm tài nguyên máy gì đâu
Giống đâu giống, mấy người kỳ cục ghê! Ahihi
Ủa mà sao bài này ko thấy fan Xiaomi vào lên tiếng nhỉ…
@Đoàn Minh Liêm rất nhiều fan xiaomi đã lên tiếng ở trên rồi đấy thôi
Đang dùng miui 12.5.1 thích thì dùng vì bây giờ đa phần đt nào cũng giống đt nào, toàn bắt chước nhau.
Kinh vãi
làm theo sao chép vãi khựa
bourne6372
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Kì thị sao chép , kì thị bắt chước, vậy mấy anh đi học làm gì vậy mấy anh ? Bắt chước người ta viết chữ , bắt chước đọc , không thấy mắc cỡ ah ?
Cứ tối ngày bô bô cái miệng là sao chép , bắt chước , ngoài ra không có cái gì để đóng góp cả
@bourne6372 làm thiết kế đôi khi học hỏi nhau 1 chút ý tưởng thôi,
Nhưng mà cái bạn nói sau mỗi dấu phẩy chả liên quan quái gì nhau cả.
À mà bạn phân biệt khi nào là sao chép khi nào là bắt chước không ??
bourne6372
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@<3PTBD Người chuyên đi bắt bẻ , và tài giỏi như bạn mình không chấp, cả cái cty Apple và nhân viên nó chưa nhúc nhích , chưa gì mấy thằng isheep đã nhảy đổng lên bảo vệ widget thần thánh là đủ thấy ghét rồi
@bourne6372 Bạn hình như là người sống theo tiêu chuẩn kép. Xin tạm biệt bạn tại đây
bourne6372
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@<3PTBD Ok , đồng chí nói chuyện quá cao siêu , tại hạ không lĩnh hội nổi đâu , tạm biệt không hẹn ngày gặp lại nha
@bourne6372 Trả phí và Không trả phí nó khác nhau đó bạn!
Đổi qua xiaomi
Đã mất công sao chép rồi thì cũng phải đẹp chút chứ, trông chán ko
@hungnttxpto sao chép rep1:1 thì lại bị kiện bác ah
Quan trọng là cái nhân MIUI 13 thế nào, chứ muốn thay theme thế nào chả đc???Tui mua từ bản 10 dăm ba ngày thay theme 1 lần lúc thì giống samsung, HTC, LG, lúc thì giống iPhone!Nhưng thích cái hình nền supper của miui khiến nhiều bạn bè tui tưởng đó là tính năng mới của iPhone trong khi con iPhone 11 của t thì ko màu mè đc vậy

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019