Đây là mô tả 15 cổng của chiếc Thunderbot Dock ts3 Plus của caldigit
cuhiep
2 tháng trướcBình luận: 70Lượt xem: 5.903
Đây là mô tả 15 cổng của chiếc Thunderbot Dock ts3 Plus của caldigit
Đây được xem là chiếc dock mở rộng qua cổng Thunderbolt mạnh mẽ và xịn nhất hiện nay. Anh em nào cần mở rộng cổng kết nối từ Macbook hay iMac nhìn các cổng của nó xem cái nào anh em cần nhé.
Không có lúa mua mac nói chi phụ kiện
Nhìn rối rắm vl, mong 1 ngày ko xa tất cả sẽ dồn về 1 cổng, như là usb- C chẵng hạn
@caocaolatre199x bạn ko hiểu ý của chủ cmt à, ý là tất cả các cổng chuyển về dạng type C hết, hiện tại thì thấy cổng C có khá nhiều r, để sạc có C to C, chuyền hình ảnh thì có hdmi hỗ trợ cổng C luôn, có mỗi thẻ sd là cần cí cổng chuyển riêng thôi
@ultratrung Như cổng LAN và thẻ nhớ là không về chung 1 nhà được rồi. RJ45 muốn thay thế thì khác gì đập hạ tầng internet của khách hàng đi xây lại
@Kelamtro Bạn hiểu ý mình nè, 1 cổng cho tất cả mọi thứ mình khỏi phải dùng nhiều dây nhợ rối rắm, Cứ mua 1 dây C to C cho tất cả các nhu cầu.
Đây là bước đệm cần thiết để hướng tới không dây thực sự.
Mong là mình còn sống được tới ngày đấy.
@caocaolatre199x thì mình mong tới ngày không còn phải dùng tới cái này nữa.
Cái dock này ok đó, chỉ có điều cái firmware mới nhất để mở full charge cho MacBook Pro 16 có lỗi với macOS version 10.15.4 trở lên, không cài được. Nên nếu sài MacBook Pro 16" sẽ có công xuất sạc không cao bằng với cục sạc mới đi kèm của MacBook Pro 16".
p/s: Ngoài ra thì cái dock này cũng không sài được cho iPad Pro, tại vì cái cổng trên iPad Pro chỉ là USB-C thôi, không phải là kết nối thunderbolt.
+-------------------------- GIÁ CỦA CÁI DOCK NÀY KHÁ LÀ CHÁT -----------------------+
@cuhiep Ngoài cái chuyện không thể update lên firmware mới nhất trên macOS từ 10.15.4 trở lên ra thì không có lỗi lầm gì, phải nói nó là cái dock ưng nhất từ trước đến giờ, cái đầu đọc thẻ của nó phải nói là siêu nhanh, anh em nào làm ảnh hay quay phim chép file nhiều thì nên mua cục này. Chỉ có một vấn đề là giá nó hơi chát, cũng cân nhắc, phân vân lắm mới bỏ tiền ra mua xách về đó 😔
@conan1212 Yes, Caldigit đâu phải mới đây!
Cái này cũng giao hàng chậm, cũng viết thư xin lỗi, giải trình. Bản này chưa bán tại Việt Nam...
@conan1212 mình nhận hàng rồi, firmware mới nhất, sạc 87w cho macbook 16".
Screen Shot 2020-06-16 at 9.12.47 PM.jpg
@cuhiep này là hàng mới đó, hàng cũ bị giới hạn output không đc như vầy đâu, phải nâng cấp firmware lên thì mới đc, bản cũ Firmware Version là `35.1` :v
Nhìn vào tưởng đây là ổng IO sau của con máy tính nào đó. Vẫn mong con main nào hỗ trợ những cổng như thế này.
Đua nhau cho gọn, cho mỏng, cho nhẹ, rồi lại bỏ tiền ra mua thêm phụ kiện để mở rộng. Cuối cùng đâu còn đạt được các tiêu chí đó nữa!
@coolfire Vẫn đạt mà bạn, dùng khi cần thôi chứ có phải lúc nào cũng cắm đâu
@coolfire Thông thường người ta sẽ đặt cái này ở nhà hoặc ở công ty hoặc cả hai, khi nào mang về nhà thì chỉ cần 1 sợi cab TB cắm vào cái dock là dùng được hết các thứ. Nói chung là tiện lợi hơn nhiều so với việc cắm nhiều dây vào laptop, vừa mất công lại lắm dây, lộn xộn. Nếu mà xài màn hinhg có thunderbolt thì lại ngon hơn nữa khi không cần dock này mà cắm thẳng các kết nối vào màn hình luôn.
@thongpv87 Do người dùng không biết cách thiết đặt thôi. Nếu cần mở rộng thì 1 chiếc màn hình ngoài là đủ cho toàn bộ cái đó rồi (Sẽ chỉ cần 1 cable tín hiệu cho màn hình và 1 cable nối usb ra màn hình)
Quan điểm của mình là laptop thì nên gọn, mỏng, nhẹ. Những thứ nặng nề hoặc công việc thì nên đầu tư PC.
@coolfire Bạn cứ thử dùng laptop có thunderbolt rồi so sánh xem như thế nào. Kết nối thunderbolt thì chỉ cần 1 sợi cáp cắm vào màn hình hoặc dock thunderbolt thì nó bao gồm luôn cả việc sạc và toàn bộ các thiết bị ngoại vi khác như (nhiều) màn hình, chuột, bàn phím, mạng Ethernet tốc độ cao, eGPU,... Nói chung là rất tiện cho những người xài laptop khi chỉ cần 1 sợ cáp thunderbolt nhỏ gọn cắm vào là có thể bắt đầu làm việc ngay. Cái kiểu docking này thực ra xuất hiện từ lâu và thường là ưu thế của các dòng laptop business như ThinkPad, Elitebook, Precision (mặc dù laptop này thời đó thường có rất nhiều cổng kết nối) từ cả khi thunderbolt chưa ra đời rồi.
rất nhiều lỗ...chỉ thiếu HDMI port 😆
@cuhiep Bác Hiệp có mua thì cho mình ké 1 con với
@haioriflame mình nhờ bạn mua, mà mua cả 2 tuần rồi, sắp về tới rồi. Lâu quá không gặp anh Hải... nhớ hồi qua mượn trên tay con TOshiba snapdragon đầu tiên 😁
@cuhiep Hôm rồi gặp trong hội chợ, em mượn chụp thử con Canon R
+ Lens 28 -70 bự chà bá á
@cuhiep Mình online tự mua lun, mới mua xong. Tổng cộng hết 309 usd (phí ship nó tính thêm 40usd)
Cu Hiep.jpg
Mỏng nhẹ hết tầm xong lại cứ phải dùng thêm mấy cái dock mở rộng
giá bao nhiêu nhỉ, chắc lại mặn rồi 😐
@nguyenhanh028pr Đúng rồi bác 😁 trc e cũng nghía mấy con trên đấy, xong kiếm dc con này nên múc luôn, dùng khá ổn, cắm các cổng full speed hết :D
@Linhtinhvai Đọc trên post QC của bọn nó, bọn tây lông chê với chửi với nghi ngờ nhiều vãi.
@anubis5011 Vậy mới thấy ngu bác ạh 😆 có khi đặt mua trên Ali còn nhận đc nhanh hơn ấy.
@nguyenhanh028pr Hahaa chuyện bình thường thôi bạn, có người này người nọ, quan trọng bạn thấy thít với món đồ m muốn mua. Chịu khó hát bài đợi chờ là hạnh phúc vậy.
"Dây" là mô tả
có displayport nhưng lại không có HDMI???
Nếu mà đã to như thế kia thì tội gì ko mua của Dell, mấy con như Dell Thunderbolt TB16 thừa đáp ứng mà lại đẹp 😃
Gọn thì gọn thật, cơ mà tích hợp cổng Thunderbolt làm giá cả thiết bị đội lên ác liệt. Nản phết @@
Con này xịn xò quá boss ạ!!!
Không biết đến khi nào thì tất cả các loại cổng kết nối đều làm chung 1 loại nhỉ
mình đang xài và thấy rất ổn
@iPhone bác có thể xuất 2 màn từ 1 cổng Thunderbolt 3 trên macos à :O

Thế cái dock có cả m.2 này thì có hiện đại không nhỉ.
cảm ơn bác hiệp đã chia sẻ
Lại còn cổng C này làm việc này, cổng C kia làm việc nọ. Nhìn rối như mớ bòng bong. Làm ra cái máy đơn giản xong phải kết nối qua 1 cái dock phức tạp. Thế thì dẹp cho rồi. Làm vài cái cổng trên máy cho đỡ tốn tiền, đỡ phải vác theo đống này. Đúng là còn hơn Kotex.
@hoangphonggdct Cạn lời
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.244 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.414 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM