Đây là một cái điện thoại màu đỏ rất ngựa, mà xài ổn phết
Rất hay và hữu ích!/11 người
Duy Luân
5 tháng trướcBình luận: 149Lượt xem: 17.089
Cái mà các bạn đang thấy ở đây là Galaxy S20+ bản Hàn, màu đỏ, rất đẹp. Con điện thoại này @ndminhduc đã trên tay cho anh em xem, mình thì muốn chia sẻ thêm về trải nghiệm của mình với S20+ vì bữa giờ mãi mới được dùng S20+.

Coi video nha anh em, đừng quên nhấn đăng ký channel của mình nhé

S20+ gây ấn tượng với mình ngay khi cầm lên vì nó rất nhẹ. Cũng là hai mặt kính, cũng là camera to và đầy công nghệ mà trọng lượng của nó chỉ 186g thôi, so với iPhone 11 Pro Max là 226g, hay Galaxy S20 Ultra là 221g. Máy cầm nhẹ nên thoải mái lắm.

Mặt sau tất nhiên là điểm làm mình cảm thấy hào hứng khi sử dụng S20+. So với màu đen hay trắng hay xám quá phổ biến, màu đỏ trên S20+ bản Hàn như là một điểm nhấn thú vị để bạn trở nên khác biệt so với những người khác. Điện thoại giờ gần như là một món trang sức rồi, nên phải đẹp thì xài mới có hứng thú.

Chiếc S20+ vẫn giữ lại được cảm giác mỏng khi cầm trong tay giống như các đời S trước mặc dù nó không còn dùng màn hình cong hai bên nữa. Màn hình giờ phẳng, chỉ có hai mép kính là được làm cong nhẹ như nhiều chiếc điện thoại khác hiện nay nên ôm vào tay tốt hơn. Tất nhiên khi nằm cũng không sợ máy rớt vào mặt như S10+ hồi trước.

Riêng ở phần viền này có cái mình chưa ưng đó là chỗ tiếp giáp giữa mặt kính và vỏ kim loại có một khe nhỏ, khi thực hiện các thao tác vuốt back thì hơi cấn chút xíu, không trơn trơn sướng sướng như là iPhone. Nhưng mà cái này không nghiêm trọng lắm và không ảnh hưởng tới việc sử dụng thường ngày của chúng ta.

Mình là thằng thích điện thoại màn hình to, nên S20+ hay S20 Ultra sẽ là lựa chọn của mình chứ không phải là S20. Màn hình này có kích thước 6,7", tính ra dùng khá là thoải mái, nội dung hiển thị rất nhiều. Tấm nền OLED của Samsung thì vẫn như trước giờ, có xu hướng ngả xanh một chút, nhưng màu sắc hiện lên rất ấn tượng và đẹp. Cơ bản là không có gì để chê ở màn hình này.

Đặc biệt khi anh em nhìn vào phần cạnh trên của S20+ ngay chỗ có camera nốt ruồi thì anh em sẽ thấy bản màu đỏ này càng sexy hơn. Nhìn nó rất khác, rất đặc biệt chứ không chung chung nhàm chán nhìn vào không biết là máy nào.

Cụm camera của S20+ không lồi như hình, và đương nhiên phẳng hơn nhiều so với S20 Ultra. Mình nghĩ rằng ảnh press nó render có góc chiếu sáng nên làm anh em cảm thấy cụm camera dày thôi. Tuy vậy nó cũng không phải là mỏng, bạn có thể thấy rõ viền kim loại bao xung quanh.

Cảm giác xài con S20+ này dễ chịu, thân thuộc hơn so với hồi xài S20 Ultra 😁 Cầm nhiều tiền quá nhiều khi không quen.

Mình nghĩ rằng anh em sẽ thích màn hình 120Hz của con S20+. Màn hình này bữa giờ mình nói đi nói lại không biết bao nhiêu lần rồi 😆 nó sẽ làm cho chuyển động của mọi thứ trên màn hình trở nên mượt hơn, dù là bạn đang dùng trình duyệt hay các app bình thường. Tuy nhiên anh em để ý là nếu muốn dùng màn hình 120Hz thì cần phải kích hoạt trong settings, và nó sẽ mau hết pin hơn đấy. Không sao, đánh đổi thôi, trải nghiệm 120Hz quá đỉnh để có thể bỏ qua. Anh em xài 120Hz rồi sẽ rất khó để quay trở lại các màn hình có tần số quét thấp hơn.

S20+ bản Hàn mình đang cầm trong tay dùng chip Snapdragon 865, không phải Exynos 990 như bản chính hãng ở Việt Nam. So với con S20 Ultra hôm bữa mình dùng thì mình chưa thấy được sự khác biệt nào cả, con nào cũng nhanh và mượt. Có cái 5G là chưa test được nên cũng chịu.

Về camera, anh em hãy xem thêm trong bài Đánh giá Galaxy S20+ này nhé, mình chia sẻ về ngoại hình và trải nghiệm thôi chứ camera thì chưa có thời gian test nhiều. Hình như con này dùng cảm biến Sony, khác loại với camera của S20+ Việt Nam. Để test thêm coi sao.

Cám ơn XTmobile đã cho bọn mình mượn máy để xài, con này ship từ Hà Nội vào lận đó :D
Rất hay và hữu ích!/11 người
Dán thêm chống vân trong nữa đẹp hết ý
Táo chưa làm 5G thì khó phổ biến lắm😃
@iCừu 01 Chú là bán nc thân tàu +, nó sắp thôn tính Việt Nam rồi đấy, chuẩn bị kiếm con tàu nào đó lấy để sinh ra nòi tàu đi... 😃
@UsagiEar Chả liên quan gì tới vấn đề đang nói. Còn sự thật đã rành rành ra đấy cả rồi 😃))
@Metalcore0310 Đây là điển hình của tư duy ăn sẵn, kém hiểu biết của đám iphaan. 😃
@UsagiEar Ừ tư duy ăn sẵn. Đang nói vấn đề này lại lái sang vấn đề khác ko liên quan. Chẳng biết ai kém hiểu biết hơn ai đâu. Còn cái loại công kích cá nhân thì thôi khỏi dài dòng 😃))
Ôi, ship từ HN vào lận, bác thật oách 😆
Màu đỏ ngựa bà đây rồi
@chetdichoroi Có lẽ là anh Sam đã nhìn ra dc tổng thể tình hình giới tính ở ta. ;)))
@phamem Ý bác là trai đẹp đã hiếm và họ còn yêu nhau nữa chứ gì?
SS dạo này chạy dịch quá nhỉ...
Ẻm này dùng imx555, so với cảm biến cây nhà lá vườn của s20 ultra thì chỉ thua độ phân giải, còn những yếu tố khác ngon hơn nhiều
@Manhtoan112 đọc báo nhiều vào bạn, S20 ultra dùng isocell HM1 ko có slow 960fps, không có dual pixel
@chẳng liên quan Thật không??? Báo có bằng thằng làm trực tiếp cầm ko??
@Manhtoan112 Có bằng chứng gì thì xin mời show. Còn tất nhiên thà tin báo còn hơn tin 3 cái thằng nói mồm =))
@chẳng liên quan Bạn tin ai là việc của bạn. Nhưng ăn nói kiểu trẻ trâu quá.
làm nền cho táo thôi
@Hybrid Gs Virus Táo thật là nguy hiểm. Gây nghiện và gây chiến
Nhìn camera to kinh. Thô quá luôn
@see022 Màu đỏ mới cảm nhận cam nó thô cỡ nào, k bit khen đẹp chỗ nào
@see022 Vậy mà đám cuồng Sam & lũ seeders vẫn cố gắng nâng bi khen lấy khen để cái cụm cam thảm họa đó mới hài 😁
Bản Hàn được sài Snapdragon à, VN vẫn Exynos 😆
Chơi game là thấy khác biệt
App bình thường có gì khác đâu
Máy nhẹ thì cầm thoải mái , máy nặng thì cầm đầm chắc tay... nói chung các bài viết đọc tới lui nó cứ như đọc rồi 😃
@ngoanlh Nhẹ thoải mái thôi, chứ chắc tay là chuyện khác
@Duy Luân Màn Amoled nha. K phải oled.
@dung12789 AMOLED là OLED mà bạn
@Duy Luân Biết bản chất là vậy nhưng về thói quen thì OLED nghe có vẻ sang hơn AMOLED
Luân thì cái gì cũng ổn 😁
@sharinran141 Chứ phải nói nó sao?
Nhìn đẹp hơn táo thối 96 lần 3😃
@Martin2016 Đẹp với đám cuồng Sam & lũ seeders nâng bi thôi chứ bình thường mấy ai khen đẹp 😁
Chưa hiểu rõ khái niệm "màu đỏ rất ngựa", AE nào khai thông giùm mình phát 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Kiểu như: ly cũng có tên Trump, iphone cũng có Trump, Lap cũng dán tên Trump... nhà ko biết có cờ Trump ko ... đại loại vậy ... đó cũng ngựa đó
@crazysexycool1981 Bác biết con gà móng đỏ ko?
@Bão Sài Gòn vỗ tay bác nói quá hay
vấn đề quan trọng nhất với mình là có sài dc 2 sim bản hàn đó không ad
163g là của S20 ko phải S20+. Ko xài viền thép như bản Ultra nên S20+ chỉ nặng ngang iphone 11 pro.
Screenshot_20200312-223926_Samsung Internet.jpg
@muoino Mình update rồi, cảm ơn bạn
Cái điện thoại hai mươi mấy triệu mà chỉ "xài ổn phết" thôi á?
@VanNhatVina Con chip chơi game ko tốt ... nên hơi ổn là đúng
@Bão Sài Gòn Chip snap ko tốt thì con nào tốt đây?
@trieuniemvui Mình nói bản Việt Nam! xài chip xịt nốt ...
@Bão Sài Gòn Bài này mọi người đang đánh giá về con snap bản hàn, liên quan gì đến bản vn đâu
So với màu sắc iPhone 11 thì em này sao sánh bằng. Mình vẫn thích màu xanh hoặc màu tím hơn. Hoặc màu đỏ của note 10 năm ngoái
@khanhluult Thèng Sam chuyên chơi cái trò mèo là ko bao giờ cho ra đủ các màu ngay từ đầu để mọi người thoải mái lựa chọn b ơi 😆
Mới thấy bài này ở ngoài Home sao giờ mất rồi nhỉ. 😃
@UsagiEar Để dành giờ hot mai lên lại
@Duy Luân Giờ này là hot à? A tưởng tầm 20-21h? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Do tình hình dịch cúm bên hàn quốc nên mãi vẫn chưa có S20 xách tay bản hàn
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 190VIPhemilo
9.987 bài đăng
quangthegtvtk49+ 118CAO CẤPquangthegtvtk49
5.168 bài đăng
caffeinezzZ+ 103VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
lexcuong+ 79VIPlexcuong
14.997 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM