Đây là Moto Z4, vẫn mỏng nhưng có thêm jack tai nghe 3,5mm?

Duy Luân
2/5/2019 22:46Phản hồi: 92
Đây là Moto Z4, vẫn mỏng nhưng có thêm jack tai nghe 3,5mm?
Một hình ảnh rò rỉ cho thấy chiếc Motorola Moto Z4 sắp ra mắt sẽ tiếp tục giữ hình dáng mỏng manh của những đời Z trước, nhưng đáng chú ý là máy đã đem cổng tai nghe 3,5mm quay trở lại. Mặt sau của thiết bị vẫn có chân tiếp xúc để gắn các module mở rộng Moto Mod. Mặt trước của thiết bị sử dụng kiểu thiết kế giọt nước. Camera của máy vẫn dùng camera đơn chứ không theo xu hướng kép hay thậm chí là 3 camera như nhiều smartphone cao cấp hiện nay. Nhiều khả năng Moto Z4 sẽ ra mắt vào tháng 7 hoặc tháng 8 năm nay.

Nguồn: Twitter
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lấy cái lý do bỏ jack 3.5 để máy mỏng chỉ chứng tỏ bất tài hoặc lấp liếm mà thôi
ides
CAO CẤP
5 năm
@Eti Vậy thì thêm thiển cận nữa. Chỉ nhìn có 1 điểm mà không nhìn nhiều điểm 😃
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@4everalone2412 Vâng bác. Chỗ em nv Apple với SS nhiều lắm ạ
Eti
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ides Shame, "cao cấp" không biết viết gì nữa sao? :eek: ngán nhất cái loại "hàng chợ" này, đang bình luận về sản phẩm công nghệ thì cứ lôi nhau ra chửi. Không biết câu trả lời thì ngồi đấy, khổ quá có ai bắt nói đâu
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@hentx Dạ em cũng nghĩ thế ạ
Nhìn thiết kế vậy thì cạnh tranh ở phân khúc nào nhỉ?
Thấy cái máy thiết kế rườm rà ghê gớm 😁 Xấu !
ncthanh1603
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh Bạn xài moto chưa. Mình thấy ổn, đẹp mà! Đang xài moto g6, và thấy cái camera đó cũng bt
@Khẩu trang xanh máy nó có cái gì mà rườm ra bạn. mình thấy nó như bao con lenovo khác
Thiết kế vẫn đẹp đúng phong cách Moto nhỉ!
@vinhtroc m cũng thấy đẹp mà, giá <10m và chip snap 7xx là ổn cho đội Moto
@vinhtroc phong cách lenovo. moto phải như mấy con tubro, hay dòng x mới đẹp.
@zz jj zz jj Một thời dùng con Moto X gen 2 bản nắp lưng tre, phải nói là đẹp và cầm nắm tốt.
@haichin em xài bản lưng nhựa thì phải, cũng 3 năm rồi ko dùng moto, chiếc đó là con cuối cùng em xài. khung rất chắc chắn, cầm đầm tay, xài khá mượt, nhiều cái hay như lắc tay mở camera với bật đèn pin.
motorola này là của lenovo phải không anh em?
@Bạn và 500 Anh Em Chuẩn bạn.
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Sau này liệu có con đt nào mỏng đến nỗi phải làm jack 3.5 lồi lên k nhỉ :v :v
mua dt đắt tiền cứ quất con thương hiệu phổ biến, con ko phổ biến kiếm ốp phụ kiện ko ra, 2 3 năm sau chai pin hư mòn cũng ko có linh kiện thay, oải
@ThietKeWebChuyen-Com Sài Android 2 , 3 năm là thay con khác dc rồi 😁
@ZzCapuchino 3 năm, chứ 2 năm còn ít quá, cái dt mắc vãi ra mà
Còn 3.5 là ngon rồi
BQDuong
CAO CẤP
5 năm
Mỏng mà cái camera lồi ra thấy gớm
@BQDuong Camera thì ko thể mỏng rồi nếu áp dụng mấy công nghệ thời nay
GiT
TÍCH CỰC
5 năm
@BQDuong Nhìn ngang từ cạnh nó vậy, mà cái góc đó chẳng có ai nhìn cả, toàn nhìn từ phía sau hoặc phía trước thôi. Chính cam lồi vậy khi đặt lên bàn nó mới ít bị trầy xước camera đó.
@BQDuong Nó ko làm lồi ra rồi ko có chống rung quang học thì càng bị chê hơn.
Hồi đó đến giờ vẫn thích hãng motorola nhất. Luôn có thiết kế độc đáo. Nhưng tội là phải bán mình cho tàu.
@Lyquangdieu1 Tưởng đâu anh Google mua về phát triển lên, ai ngờ lấy đống bằng sáng chế xong bán lại cho tàu.
@haichin Google mua về lấy bằng sáng chế rồi bán cho lenovo lỗ mấy tỷ, nhưng mai mắn là thằng lenovo k bóp nghẹt khả năng sáng tạo của moto. Hình như moto còn có dự án làm điện thoại mà người tiêu dùng tự build cấu hình nữa
Nhìn cam lồi cũng ác đấy.
Thấy mỗi cái logo là đẹp nhất cái máy.
Nhớ con Motorola Razr i chạy chip Intel, viền siêu mỏng thời bấy giờ.
@Tony_HD Chào bạn, bạn cầm con này đi, sẽ thấy thích. Nhìn hình vậy thôi, mình đã mua và cầm sử dụng, cực tuyệt.
Moto một thời làm mưa làm gió, giờ lụi tàn không ai biết đến, đáng buồn thay. Giữ jack tai nghe à, tôi ưng.
Ngoài lề:
Apple làm cam kép, bỏ jack tai nghe, sự sáng tạo...
Các hãng khác trước Apple làm cam kép (HTC), bỏ jack tai nghe (Oppo) làm màu, vô dụng.
Cũng như Macbook bỏ ổ đĩa CD, 10 năm sau công nghệ ổ đĩa CD lỗi thời, Apple ko có flashplayer 15 năm sau flashplayer lỗi thời, các fan ca ngợi Apple đi trước thời đại. Nhưng có ai biết rằng, trong thời điểm 10 năm đó, ng dùng Apple đã phải chịu bất tiện như thế nào. Ít nhất 4-5 năm sau trào lưu, các thiết bị phụ kiện mới thay đổi theo mà vẫn chưa hoàn chỉnh, giá thành vẫn chưa tối ưu.
Khen hay chê thì vẫn quan điểm cá nhân của fan, fan nào đông và hung hãn hơn thì thắng thế, có lượng fan như thế thì ị ra shit bán vẫn có tiền. Còn giới chuyên gia đánh giá mới là chuẩn.
@Tú art đơn giản là méo vừa sac vừa nghe nhạc đc 😁 Dù nhu cầu đó k cao nhưng đôi lúc cũng cay... trong khi cái chỗ nó để jack tai nghe thì giờ lại bỏ trống... Đạ mấu Apple :D
novavn
CAO CẤP
5 năm
@editzrapper Ở đời kẻ thắng là kẻ biết lựa thời thế. Cái quan trọng là thời điểm công nghệ chín muồi, nhu cầu đủ lớn. Apple nó chỉ đơn giản bắt đúng thời điểm và làm tốt nhất là đủ ăn thôi. Kẻ đi trước chưa chắc là kẻ khôn...
@Tú art Hồi Apple ms bỏ, Duy Luân có khảo sát. Đối vs fan Apple thì ko có gì bất tiện.
https://tinhte.vn/threads/hoi-tinh-te-viec-bo-jack-3-5mm-tren-dien-thoai-anh-huong-den-anh-em-nhu-the-nao.2715235/
Sau đó 2 năm, đa số ifan nói bỏ cổng 3.5 đẹp hơn, dùng cáp chuyển hoặc tai nghe bluetooth tuyệt hơn, được nhiều hơn mất.
https://tinhte.vn/threads/chia-se-2-nam-troi-qua-apple-da-bo-di-thu-minh-can-su-dung-hang-ngay-jack-tai-nghe-3-5mm.2899157/
@Đạt Phít Một Ít ai vừa sạc vừa nghe nhạc, đúng nhưng với lúc cắm sạc. Nhưng thật ra nhiều người trên xe buýt, tàu, ô tô...vừa sạc dự phòng vừa nghe nhạc bác ơi. Iphone thì pin hẻo nữa.
Nhìn các con đt của ông moto này cứ thô kiểu gì ý. Nhớ lại một thời tắc V, tắc X
egoz
ĐẠI BÀNG
5 năm
giờ tai nghe bluetooth rẻ tề
lehongxuan
TÍCH CỰC
5 năm
@egoz Mấy dòng rẻ pin lèo bèo lắm, dùng độ hơn 1 năm là tụt pin ko đủ nghe nữa rồi
skylynnie
ĐẠI BÀNG
5 năm
form giống galaxy s6 nhỉ
Mấy cái moto mod này VN mình có ai bán ko nhỉ
@Cửu Thiên Máy đc mấy ai dùng mà mua phụ kiện về cho ế.
Mình thấy đẹp, có chất riêng. Tiếc mỗi cụm cam chỉ là cam đơn.
Lovetech36
TÍCH CỰC
5 năm
Đâu có dễ mà bỏ ha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019