Đây là những lý do người dùng Android tại Mỹ chuyển qua iPhone

Didu
2/6/2023 3:45Phản hồi: 206
Đây là những lý do người dùng Android tại Mỹ chuyển qua iPhone
iMessage không phải lý do lớn nhất và phổ biến nhất khiến người dùng Android muốn chuyển qua iPhone. Theo một khảo sát mới đây của CIRP tại Mỹ, có tới 15% người mua iPhone tại Mỹ là chuyển từ Android qua, và hãy xem những lý do đó là gì.

Lý do lớn nhất, chiếm 53% số lượng khảo sát nói họ chuyển qua iPhone vì những vấn đề họ gặp phải với Android. Cụ thể hơn thì nhiều người nói điện thoại cũ của họ không phục vụ tốt cho nhu cầu, vì nó quá cũ cần sửa chữa, ảnh hưởng tới trải nghiệm sử dụng.

Lý do thứ hai là chuyển qua iPhone vì những tính năng mới mẻ như camera tốt hơn, các tùy chọn phụ kiện nhiều hơn, hoặc giao diện người dùng trực quan. 15% số người dùng được khảo sát nói rằng họ chọn iPhone vì họ chỉ phải bỏ ra ít tiền hơn so với điện thoại Android. Có thể hiểu là họ tìm được những ưu đãi về giá khi mua iPhone.

Tổng hợp sự kiện WWDC23: Cuối cùng cũng có One More Thing!

WWDC23 đã chính thức diễn ra, Apple đã mang đến nhiều nâng cấp mới về phần cứng và phần mềm cho hệ sinh thái của mình. Chúng ta có MacBook Air 15" chip M2, Mac Studio với tuỳ chọn chip M2 Ultra, Mac Pro mạnh “dã man”, iOS 17, iPadOS 17, MacOS Sonoma…
tinhte.vn

Các sản phẩm Apple đã ra mắt tại WWDC23:

Nguồn: 9to5 Mac
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPhone mua ban đầu giá cao hơn Android nhưng xài 5-7 năm ko phải nghĩ, còn Android mua rẻ mà tiền sửa bằng tiền mua con mới thành ra ko benefit
@sốt-xuất-huyết-2023 Lúc trước mình cũng chỉ ưu tiên dùng android vì giá phải chăng, nhưng sắp tới chắc mình sẽ mua iphone, like cho bình luận
varentive
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@JackPhan123 kkkk kẻ chột dạ thường phản ứng mạnh, kẻ ko phải ko cần phản ứng thái quá. Và tôi dùng SS, IP, LG, Nokia hay Xiaomi,... thì do thấy có điểm thú vị của nó chứ ko thần tượng cái logo nào cả nên giữ quan điểm thế bớt cay cú chỉ vì ba cái điện thoại nhỏ
@varentive @varentive gì mà phải chột dạ. Xem lại cách nói chuyện đi nhé.
datmuisub
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@sốt-xuất-huyết-2023 Toàn suy đoán, mua con Android giá rẻ, cứ hỏng thì mua con khác, mua vài lần có khi mới bằng con iPhone. Sửa lại làm gì? Có tiền thì lý luận kiểu gì cũng đúng, còn không tiền nói gì cũng chẳng ai tin.
apple mua bên nc ngoài có khá nhiều deal ngon , như dùng trc trả sau , thuê máy , blah blah
@deobiet_1996 Ios chân ái, android cũng có cái hay. Xài song song cả hai
@deobiet_1996 Ko ngon đâu bạn. Thật tế giá nó y hệt nhau. Chính vì giá và chính sách bằng nhau nên cái nào tiện hơn thì họ xài thui
@umbalaxibua2811 Ở mỹ có con android nào ra hồn đâu. Thằng ss bên này có trừ quà các thứ như ở vn đâu. Mấy con xiaomi oppo còn ko thèm bán. Pixel thì phần cứng thua xa mấy hãng khác rồi.

Thêm khoản Support thì kém, máy hỏng thì kiếm chỗ sửa ko có toàn phải gửi về hãng. Trong khi thằng táo chỗ nào cũng có, sửa nó làm trong ngày luôn.
@mickey2750 pixel nó giống như ios vậy , k nói đến phần cứng bác nhé
@deobiet_1996 Cái máy ngon thì tối thiểu phần cứng cũng phải ngon chứ tối ưu đến mấy cũng ko thể tránh đc cái việc là phòng tối thui thì ko mở vân tay đc.
Đến giờ vẫn đang dùng XS Max, thấy cũng ổn, chứ android cùng đời chắc đa số dẹo.
Madhit
TÍCH CỰC
10 tháng
@heeshun https://mobilecity.vn/dien-thoai/xiaomi-12s-ultra.html
À còn 1 điều nữa, dòng cao cấp của Android nói chung xài 3 năm vẫn ko có vấn đề gì nhé 😁.
@Khanh Sabu Tôi cũng đang dùng Iphone 8 plus, vẫn ổn!
@Madhit 14prm cũ 6 tháng ở đâu 15tr bảo tao mua với thằng ếch ngồi đáy giếng
Madhit
TÍCH CỰC
10 tháng
@Việt Phát Xít Mù chữ, dở hơi hay tâm thần vậy?
Cùng dòng Flag ship thì ko có sự chênh lệch nhiều nhưng tầm giá dưới 500$ thì Android khó so sánh với iOS rồi. Mà bỏ Android thì chỉ còn mỗi iOS.
Chuyển qua Iphone là người thân dùng iphone nên share ảnh qua Airdrop hết. Máy chính vẫn Android
Trước dùng Android phone, gần như mỗi năm thay mới 1 lần. Nhưng từ 2019, chuyển sang Iphone X thì đến tận giờ vẫn không đổi điện thoại, đỡ tốn kém hẳn 😆 ps: Có anh em nào vẫn hài lòng với em X như mình không?
@geoterre Mình đang dùng Xs, xài hàng ngày chẳng vấn đề gì. Hoàn toàn hài lòng
@geoterre Vì lên thì tốn nhiều tiền hơn, nên ở yên đó vẫn sang chảnh là iPhone dù cùi
@geoterre Em còn 1 con 6s chính hãng nguyên zin giờ chưa thay pin và vẫn dùng bình thường nha
@geoterre Iphone dùng bt như mình cứ 4 năm mới đổi 1 lần, kể cũng nhàn
Người dùng bình thường thì cứ iphone mà chơi. mua 1 cái sài 3-5 năm vẫn mượt. Còn dân trải nghiệm công nghệ như mình thì iphone ko có gì để chơi. mấy năm nó mới thay đổi 1 tý,mà thay đổi lại rất nhỏ giọt.Nên muốn trải nghiệm cái mới thì cứ androi mà táng.
Chèn ơi đồ bình dân tất nhiên giao diện trực quan dễ sử dụng , rẻ hơn android doanh nhân là đúng rồi . Android doanh nhân tuỳ biến mạnh quá đôi lúc hơi khó xài =)) . Có bản tuỳ biến hơi quá còn nổ mạnh phải thu hồi nữa mà =))
@Hồ Đăng Khoa Nói khẽ thôi nó nổ mạnh hơn nữa đó.
Cười ra nước mắt
T dùng cả 2 cho đỡ bon chen như tụi này ;))
Lý do toàn xàm xí
Nghe lý do là biết xạo rồi
@Dragao_ct92 Hàn nô thì nghe cái không liên quan đến Hàn thì là sạo hết, không đúng sao? Chỉ nghe chủ nô bên Hàn nói thì mới đúng hết!
@SilverWolf501 thì thấy người ta chuyển sang iphone vẫn nhiều hơn mà 😆) . Thực tế thì đúng là cùng phân khúc dùng iphone nó lợi hơn vì apple chỉ sản xuất đt cao cấp, 1 năm được 3-4 model thì pk xung quanh, những cái hổ trợ nó nhiều hơn các hãng android do phân mãnh nhiều là đúng rồi. Mà do nhu cầu bọn Mỹ thì phần lớn nó k chú trọng vào phone. Đối với nó còn xài được thì vẫn dùng 😃)) nên bọn nó mua cái nào nhắm sp lâu dài thì quốc thôi. chứ không quan tấm mấy đứa công nghệ như mình
@Tiến Minh Đỗ Ko hẳn vậy mà là dùng android ở mỹ như hạch ấy, máy đc mỗi 2 thằng ss với pixel là còn thấy bán nhiều, mà support sửa chữa thì chỉ có gửi máy về hãng, còn anh nào mông muội mua máy của hãng khác thì xđ hỏng là vứt.

Ngó qua thằng ip đc support tận giường, hỏng máy mang ra store đã đc sửa chính hãng mà nó làm vèo cái xong. Bên này mà dùng android thì biết ngay là dhs mới qua.
@Tiến Minh Đỗ bảng này đang nói về tỉ lệ, ví dụ cứ 100 người chuyển từ a sang i thì sẽ có 52 người là vì better functionality - chức năng tốt hơn, tương tự trong 100 người chuyển từ i sang a thì có 34 người là vì lý do này. Cái bảng này cơ bản sẽ thể hiện i so với a tốt hơn/ kém hơn như thế nào theo ý kiến số đông, chứ không thể hiện số lượng người chuyển qua nhiều hay ít
Người dùng bình thường nên chọn Iphone. Người nhà có ai nhờ tư vấn để mua đthoai thì nên khuyên họ dùng iphone vì sẽ đở cực cho mình về sau. Nhà mình từ vợ, con gái đến bố mẹ ông bà gì đều iphone ráo. Khoẻ thân. Có gì dùng nấy, lỡ có lỗi hỏng món nào mang ra HuyDung gần nhà nó thay mất 30p là xong (chắc linh kiện tàu).
@MinhHy Nguyen Iphone nó dính lỗi khóa máy 9999 năm mắc cười nhất. Mấy thím cứ để người già xài dính chưởng cái lỗi này đi rồi biết
@huutai_pasion Cái bực mình nhất là người nhà chụp hình trên iPhone xong đầy bộ nhớ thì nhờ mình chép bớt ra ngoài, mà khổ nổi copy hết dữ liệu trên iPhone rất là lâu do chuẩn giao tiếp vẫn là USB 2.0, Airdrop thì cũng không khá khẩm gì hơn vì nó chỉ phù hợp cho người vừa dùng iPhone vừa có dùng máy Mac và đều đặn sử dụng để tự đồng bộ. Mỗi lần chép dữ liệu từ iPhone để sao lưu cho người thân mình chỉ ước nó có sớm cập nhật lên chuẩn giao tiếp nhanh hơn. Mả cha thằng Apple, rõ ràng iPad đã nâng chuẩn giao tiếp từ 2018 rồi mà iPhone đến giờ vẫn dậm chân.
@MinhHy Nguyen Iphone 5s vẫn xài được hầu hết app thông dụng nhưng phải tải app phiên bản cũ và mỗi lần mở app thì đợi lâu. Hiện app Money Lover mình mới bị khoá luôn, không cho down nữa. Máy Android cũ thì mình nghĩ chắc cũng xài được thôi, mình đang Android 13 nên không có máy để test. Win phone thì Nokia1020 của mình chỉ alo với chụp hình thôi, chắc E71 cũng vậy.
@kimthanhvu Android được cái out of date OS version nhưng vẫn xài tốt, trừ security
Còn iPhone mà Kô lên OS là death luôn
Mình có nhiều Apple products, chơi sưu tầm iPod, iPad kô lên thì kô sử dụng được, mà lên lag
Nhiều người chuyển qua dùng iPhone chưa chắc sẽ là điều vui mừng cho Apple! Nguyên được cho là máy chủ của Apple sẽ quá tải mỗi khi cập nhật phần mềm hay lỗi kỹ thuật do quá nhiều thông tin gửi về máy chủ âm thầm của Apple mà người dùng ko hay biết
@Emranhieulam1990 mua iphone ko gửi về máy chủ Apple chứ gửi đi đâu! âm thầm gì chú! apple luư hết tất cả đấy, trên iphone nó hiện chình ính đấy! chỉ tiếc cho những hãng ko làm đc Os nên chả thu thập đc m ẹ gì! cay
@QuanLyNhaNghi Thế à Thảo nào mấy hôm nay mở khoá iCloud bị Apple khoá mãi không dc Nó thông báo máy chủ ko kết nối dc 😂😂😂
@QuanLyNhaNghi Đúng rồi, lấy trắng trợn như vậy chấp nhận bị phạt hàng triệu đô vẫn lời, ác hơn quỷ dữ 😀
Erix
TÍCH CỰC
một năm
@Emranhieulam1990 Nghe như sao hoả xuống, xài adroid k bị google nó nuốt info, như thằng dốt nhưng hay nói đạo lý !
chân lý ko bao giờ lỗi thời: nhiều tiền mua iPhone, thừa tiền mua Android! giá trị sử dụng của iPhone quá tốt
casperpas
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@QuanLyNhaNghi như vậy là người dùng Android giàu hơn người dùng iPhone 🤣
Mình vẫn dùng Ip XR làm máy chính cho ngân hàng còn dùng GG Pixcel 3 làm máy phụ chơi game Liên Quân
Cùng năm ra mắt nhưng iPhone vẫn xài ngon trong vài năm thì Android bắt đầu chậm và lag. Bảo mật cũng là vấn đề.
@Savitar2021 Mấy con cao cấp s10 hay lg g8 sony 1 giờ vẫn bán vẫn chạy ầm ầm có lag gì đâu.
@Savitar2021 Android mà giờ còn bảo lag thì ông ngáo rồi đó
@Savitar2021 Điều bạn nói nó lỗi thời quá r
@Hi-CNTT nó so sánh ip 30tr và andoid 5tr cùng ra mắt ấy mà, bạn sai rồi
@Hi-CNTT Thông cảm, bạn í bị lag hoặc trước giờ bạn ấy chỉ xài mấy android tầm cận đáy.
Phải mà windowsphone còn sống, hỗ trợ app tàm tạm thì có khi dùng bền gấp mấy lần ios. Chẳng qua là ko còn lựa chọn nào khác mới phải mua iPhone.
Thằng nào cũng vậy đừng để còn một thằng nó độc quyền sẽ thấy cái cảnh..Cũng như mấy chục năm trước máy tính nhờ có Microsoft mà Apple hết làm mưa làm gió
Vì Apple hàng nội địa của Mỹ, chuyện hiển nhiên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019