Đây là những việc nhỏ mỗi ngày, mỗi tuần mùa giãn cách của mình
Gaohong
3 thángBình luận: 22
Đây là những việc nhỏ mỗi ngày, mỗi tuần mùa giãn cách của mình

Bạn có thói quen tái sử dụngphân loại rác không?

Ở nhà mùa giãn cách, có nhiều thời gian nên mình có thêm thói quen phân loại rác từ mấy tháng nay. Rác nào có thể bán ve chai mà mình biết mình đều rửa sạch, để khô và cho vào túi đựng riêng. Các thùng giấy không còn dùng nữa, xếp gọn lại rồi mới để ra khu vực đựng rác chung.

Nơi mình sống chưa có thùng rác phân loại, tuy nhiên mình nghĩ việc mình phân loại như vậy sẽ rất tiện cho các cô chú anh chị dọn rác nên mình làm thôi.

Các đồ mình thấy còn dùng được, như chai thuỷ tinh đựng nước, mình giữ lại trồng cây thuỷ sinh như video này nè. Túi sữa dùng rồi mình sẽ rửa sạch, để đựng vỏ trứng mới bỏ vào thùng rác, tránh việc người dọn rác họ đụng phải sẽ bị cào tay và thùng rác cũng bớt hôi hơn khi sữa được rửa sạch.

Bắt tay làm những điều nhỏ nhất vậy mình cũng thấy tinh thần mình lạc quan hơn trong mùa dịch này, nên đã chia sẻ lại qua video cùng các bạn!
22 bình luận
Mình cũng bắt đầu trồng hành và ớt ở nhà luôn ra siêu thị toàn hết hàng thôi
@@HieuVM@ Thích quá bạn, mình trồng hành k thấy phát triển nên k có trồng nữa 😅
@Gaohong Hành thì cứ rửa nước hành tím sau đó bỏ tủ lạnh cho mọc cây thì lấy ra trồng thôi bạn
Ôi trời, bạn Gao Hồng, siêu nhân Gao Đỏ tìm bạn để hợp thể kìa. Sao bạn còn ngồi đây tái chế thế kia 🤤
@️ mig29f ☑️ 🤣🤣🤣
HTC206
TÍCH CỰC
3 tháng
Tuyệt vời. Năm sau mình bầu bạn làm Bộ trưởng bộ tài nguyên và môi trường lun. Hihi
@HTC206 Tưởng ở Mỹ hả😁😁😁
@HTC206 Mấy cây của bạn sao rùi? 😆
HTC206
TÍCH CỰC
3 tháng
@Gaohong khoai mình vẫn tốt Mod ơi 😁
1 like
Mình nhận hàng ship xong cũng hay để riêng thùng giấy cho người nhặt ve chai lấy. Mà mùa này không thấy ai
@zombie01 Bên dọn thùng rác hầu như đều lựa lại đó bạn 😉
Mình cũng thường phân loại rác trước khi bỏ đi, mỗi lần xách túi cũng nhẹ nhàng hơn 😁
@Mr. Đăng Giáp Phân loại riết quen tay luôn, cứ thấy là xếp ra riêng ạ 😆
@Gaohong Cũng tùy bên môi trường nữa. Chỗ mình phân loại thì xong họ cũng đổ lẫn lên xe hết á.
Thế nên mình chỉ để riêng chai lọ cho người ta lấy bán ve chai thôi.
@Gaohong Làm vài lần thành quen đó 😁. Như bạn cmt ở dưới, chai lọ bán ve chai, lại có chút $$$ nữa
Mà cắt cái cọng đó bỏ vô chai chi vậy you😊😊😊😊
@trangvekien Trồng thuỷ sinh đó bạn
@trangvekien Để khi bị tấn công thì siêu nhân Gao hồng sẽ lấy cái chai đập vô đầu thằng biến thái. Sau đó rút cái cây đâm vô đ*'t nó đó bác ạ.
Người ta gọi đó là thế tấn công gọng kiềm đó bác 🤤
N2X
CAO CẤP
3 tháng
Thanh niên như bạn quá hay rồi. Chứ có gia đình, con nhỏ cũng khó thực hiện lắm.
Ôi cô Gao lịch sự và tử tế quá vì còn rửa sạch phân loại rõ ràng.
Còn mình thì cũng làm vậy.
@duaxiem
Mày vui tính vãi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019