Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đây là Note 7R với chữ R sau lưng?

Duy Luân
29/5/2017 22:11Phản hồi: 159
Đây là Note 7R với chữ R sau lưng?
Trang DroidHolic vừa đăng tải 2 bức hình được cho là chiếc Galaxy Note 7R. Để phân biệt với Note 7 cũ, Samsung đã gắn thêm một chữ R nhỏ ở mặt lưng máy, có lẽ là để người dùng dễ phân biệt hơn. Theo DroidHolic, chữ R này nhiều khả năng đại diện cho từ "Refurbished" giống như tin đồn chúng ta được nghe trước giờ. Ngoại hình của máy không khác so với trước, cấu hình bên trong vẫn giữ chip Exynos 8890, RAM 4GB hoặc 6GB, 64GB bộ nhớ trong và pin 3200mAh, nhỏ hơn 300mAh so với chiếc Note 7 nguyên bản. Có tin tức nói rằng Note 7R sẽ bắt đầu bán ra ở một số quốc gia kể từ tháng sau, chưa rõ thực hư thế nào. Phía Samsung vẫn kín tiếng về chuyện này.

Nguồn: DroidHolic
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hidarling
TÍCH CỰC
7 năm
Không hiểu sao mình thấy màn hình vô cực không đẹp. Note 7 vẫn quá đẹp. 😔 Tiếc ghê.
ngole88
TÍCH CỰC
7 năm
@hidarling chuẩn rồi, vô cực nhìn cứ như bị móp móp sao á.
Note vẫn đẹp nhất
@hidarling note 7 nhìn nam tính hơn nên đẹp hơn. s8 màn hình vô cực đẹp nhưng bo nhìu quá
thg.1812
TÍCH CỰC
7 năm
@hidarling Bác thấy màn Note 7 khác màn vô cực ở điểm nào?
@hidarling nhìn quen mắt cái s8 lại thấy cái logo phía trước SS để dư thừa ghê, năm nay note 8 tràn viền mà vuông vắn như n7 là bác sẽ thấy n7 nhìn chán ngay mà
livfc2010
TÍCH CỰC
7 năm
RAM tận 6GB cờ á?
Có mấy trang cho đặt trước chỉ 10tr, đọc giá xong xém ngất mấy lần
gnosis
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ram 4G hay 6G mod. Nếu đúng 6G thì S8 chết à.
@gnosis Chắc 4GB thôi 😁
@gnosis s8 có bản ram 6gb
minh95pt
TÍCH CỰC
7 năm
@gnosis 4g của DDR4 nó khác 6G DDR3
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gnosis Bản 6GB chắc là bản cho TQ, S8 cũng có bản 6GB mà.
@gnosis S8 cũng có bản 6g ram mà. Mà note 7fe này bán hàn quốc, cản trở xách tay nên cũng chả ảnh hưởng đi đâu
duongk20
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy note 7 vẫn nam tính hơn so với màn hình vo cực và dáng chân dài của s8!
1 số cửa hàng cho giá 9,990k, nếu là bản hàn mà 2 sim nữa thì ngon!còn chính hãng chắc phải 13-14 củ...
@duongk20 Hàng này khả năng cực cao là ko bán chính hãng nhé bác
Sợ mấy anh thương gia lại cho giá lên tít mù thôi 😔
P/s: note 7 quá đẹp. Hơn cả s8
CryDKNY
TÍCH CỰC
7 năm
@duongk20 chắc chắn 100% SSVN ko bán chính hãng Note 7R nhé bạn
còn hàng xt thì m ko rõ giá ntn
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
@duongk20 Ko bán chính hãng tại VN, chắc xách tay về thôi. Xách bên hàn, khựa
thienlandu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duongk20 Làm gì có chính hãng đâu. xách tay thôi
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duongk20 bản hàn phải chạy lại rom mới có 2 sim. như s7 hàn ấy
chờ nó bán để ring mà mãi chả thấy gì
Chữ R này thực ra là của từ Rubbish (bỏ đi rồi).
Và sau đó là Rebirth (hồi sinh)
nguyentienky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyendev rebirth là hồi sinh-chết đi sống lại. reborn là tái sinh -chuyển thế,luân hồi đó hồn cũ nhưng xác mới.
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@tuyendev Relax
Repair
Rebuy
Rì đủ thức 😁
@ngole88 RIP dịch ra có nghĩa là con ngựa còm, con ngựa xấu,...
nếu là động từ thì là xé, bóc, xé toạc,...
Nếu là 2 nghĩa trên thì nó không liên quan gì đến Note7R
Còn nếu hiểu RIP = R.I.P (Rest In Peace) thì không ai người ta lấy 1 từ viết tắt của 1 cụm từ viết tắt để thay thế cho cụm từ đó đc.
Nếu troll thì cũng nên troll có hiểu biết chút, còn không phải troll thì thua. Đã vậy còn 1 đám lao nhau vào hùa theo like nhau lia lịa,.... LOL
@vnstockguru
Resurrection mới đúng bác à
Giá tầm 10-12 củ thì em cũng làm 1 con
Nếu con này vát viền trên dưới mỏng như s8 thì mình thấy s8 chả là cái gì 😁
@Toilanguoibk Đợi Note 8 sẽ giống như bạn tưởng tượng đấy
@Toilanguoibk Note 8 sẽ đáp ứng yêu cầu của bác.
@Toilanguoibk Chờ note 8 nha thím. Sẽ đúng như mong đợi.
@nịnastorm Thế mới có cái từ "cong vô dụng" :D
Ôi nhìn em vẫn kích thích. Việt nam mình có chính hãng không nhỉ? Tự hỏi sao samsung không làm s8 đẹp được như note 7 phải chăng nhóm thiết kế của ss đang đấu đá nội bộ và thằng phó lên thay thằng trưởng. Nếu s8 thiết kế giống giống note 7 thì có lẽ năm nay tim cook phải đau đầu rồi. Chứ nhìn vào em s8 thì có lẽ iphone 5 năm nữa giữ nguyên thiết kế thì sam vẫn chưa thể nào vượt mặt được.
blizzaro
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanglong0209 2 dòng nó phục vụ mục đích khác nhau ??? nếu note7 ko bị sự cố thì nó vẫn là note 7 . Bạn bị sao thế ?
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanglong0209 2 dòng sp khác nhau mà. Bạn nhóm Note nhưng đừng phủ nhận tiêu cực dòng S vậy. Nó đẹp kiểu hiện đại, phong cách, sexy và có tính xu thế đấy chứ.
Tóm lại là nhắm 2 nhóm khách hàng khác nhau.
luuhoanghieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanglong0209 Hi vọng Việt Nam! Có hàng chính hãng mua an tâm không lo bị nóng.
Vietyeunhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanglong0209 Note7 thiết kế k giống s7 hay s hả bác. Chẳng qua do s7 là phổ thông ai cũng mua đc nên phải để nó bo cạnh chứ mà để như note thì chỉ có con trai mua thì ss ăn cám à. Giống sony ấy rất nam tính nên kén ng dùng
Đã đặt hàng bên mấy anh xách tay, nghe nói mấy ảnh nhận đơn hàng để tổng hợp đấu giá theo lô mà Samsung bán. Hàng này anh Sam bán theo lô cho đại lý chứ không bán theo những máy khác. Mỗi lô 10.000 chiếc và mỗi máy đấu giá với giá khởi điểm là 350$.
@phuocxuan2004 Bác inbox cho em xin thương gia với. Em đặt cùng bác ạ 😁
hugo18
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuocxuan2004 cho info đặt với bác rì oi, 350 ngon quá 😃
@hugo18 350$ là giá gốc khi đấu giá bác ơi, Về cửa hàng giờ họ cho đặt trước giá 9,9tr đó Bác.
Không tin..
Samsung trước đó nói sẽ bán lại Note7 có lẽ là để thử phản ứng của người dùng để đánh giá thị trường.
Còn thực chất hãng không muốn bán ra vì động chạm quá nhiều phân khúc sản phẩm và sự tập trung hiện tại đang đổ dồn cho 1 flagship là S8.
Còn bây giờ là tháng 6 rồi với các thông tin rò rỉ quá khác biệt nhau, thì thiết nghĩ đợi mẹ Note8 tháng 9 dùng cho rồi 😁
@@nh Phú Thông tin ở đâu tháng 9 bán note 8 mà dùng hả bạn?
@Tran Minh Vu Dòng Galaxy Note được Samsung ra mắt thường niên tại sự kiện IFA tổ chức vào tháng 9 hàng năm.
Thông tin tới bạn.
@@nh Phú Ra mắt chứ đã bán đâu mà dùng =))
@@nh Phú Ra mắt chứ đã bán đâu mà dùng =))
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
Uầy nhớ Note 7 ram có 4gb mà nhỉ? Sao con Note 7R tận 6gb à?
@sdawhai1 Nó có cả chip exynos 8895 luôn nhé
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
Có bản 2 SIM thì đẹp, giá chính hãng tầm 13tr9
Hy vọng bán ở vn với giá không quá 12 củ. Lần trước kết duyên hụt với em. Nhưng tâm lý người mua vẫn sẽ có chút dè chừng với những máy đầu tiên
shirley19
TÍCH CỰC
7 năm
Ông Samsung bán lại mà nổ nữa thì chắc phá sản lun quá . Bước đi hơi mạo hiểm. Lấy uy tịn đánh đổi lần nữa. Nói gì nói cũng cám ơn a Sung refund tiền 2 cái note 7 $949/c 😆
@shirley19 ko nổ đc đâu
mất mấy tỷ để khắc phục mà .Sam chớ ko fai sông đà vn 😁
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
7 năm
Hay đi máy bay không nên mua con này Vn chưa bỏ lệnh cấm . Note 7 e đẹp nhưng anh rất tiếc chỉ để ngắm thui
tuchangioi
TÍCH CỰC
7 năm
Sắp ăn gạch đá của ....fan.
Nổ hay ko nổ chẳng quan trọng
Với fan sàm tiêu chí rẻ tiền là số 1.
Ngu chi mua hàng đắt tiền do hãng rẻ tiền sx
@Tho2015 Chú Thỏ2015 thì chắc thuộc 1 trong 2, 1 là ngu, 2 là không có tiền.
dauemlam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Green+ Nghi là cả 2 đều ở trong 1 chú thỏ
Note7R vẫn còn quá đẹp 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119