Đây là thanh điều chỉnh âm lượng mới của Windows 11?

Pnghuy
21/6/2021 11:29Phản hồi: 72
Đây là thanh điều chỉnh âm lượng mới của Windows 11?
Đẹp hơn là điều mà mình cảm nhận được khi nhìn thấy ảnh chụp màn hình được cho là thanh điều khiển media và âm lượng mới trên Windows 11. Điều mà Microsoft không thay đổi kể từ khi giới thiệu Windows 8.

Hình ảnh rò rỉ về thanh điều khiển media mới đã được một anh dev trên Twitter phát hiện ra khi tìm kiếm trong thư mục Windows\SystemResources và nó là một phần của C-Shell, được lấy cảm hứng từ Windows 10X.

Như hình trên đây anh em thấy rằng vùng điều hướng media mới của Windows 11 đã thanh mảnh hơn, đã đẹp hơn rất nhiều so với thanh cũ của Windows 8 hay Windows 10 hiện tại như hình bên dưới.

Đây là vùng điều hướng media cũ trên Windows 10 hay Windows 8 hiện tại.

Rõ ràng Windows 11 đang được người dùng mong chờ rất nhiều vào việc thay đổi mạnh mẽ giao diện cổ lỗ sĩ của Windows 10 trước đây, những tàn dư còn sót lại của Windows 8, Windows 7 hay thậm chí là Windows XP. Chính vì vậy ngày 24 tháng 6 sắp tới đây chúng ta sẽ có những bất ngờ xen lẫn thú vị về Windows 11, anh em đón xem với Tinh tế bọn mình nhé.

Theo Mspoweruser.
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có gì đặc sắc hơn ko??!
@cuong_pham 208 thật sự luôn á, không thể hiểu nổi luôn
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@cuong_pham 208 Đối với mình thì như vậy là đủ đặc sắc rồi.
Làm từ cái nhỏ nhất cũng đủ khiến người dùng thích thú
dat225
TÍCH CỰC
3 năm
@cuong_pham 208 Mấy thằng bóng thì cái gì cứ gần kiểu Mac là auto đẹp.
@hoangduycc Đặc sắc là phải khác biệt hoặc thêm các tính năng mới chứ ntn có gì mà đặc sắc
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@cuong_pham 208 thì UI nó khác biệt so với bản cũ rồi đó bác, đẹp hơn cũ thì đặc sắc rồi còn gì
michaelanhvu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn đẹp hơn hẳn, những người thường duyệt file như mình xài kiểu này thích hơn.
mrqd
TÍCH CỰC
3 năm
Những thứ này thực nghĩ không quan trọng lắm, vì đập vào mắt mình suốt ngày là văn bản đầy chữ, rồi hình ảnh màu sắc của Powerapoint, gmail... Giao diện khởi động xong hay mấy cái Explorer, app nghe nhạc, volume... cả ngày may ra chạm tới nó 1 lần và nó hoàn toàn chỉ là cảm giác không nâng cao chất lượng cốt lõi. Quan trọng nhất là các tác vụ mượt mà, mở ứng dụng nhanh, chuyển đổi qua lại ngon, nuột, các thông báo, update... đừng là những thứ quấy rầy. Tốt nữa cho âm thanh nghe hay hơn, ảnh của các app màu sắc hơn, máy chạy êm hơn, bền hơn, mọi thứ dễ hiểu hơn, đáp ứng đúng í hơn...
@chjpfun Thật ra là không cần dùng chuột đâu bạn. Dùng Ctrl Tab chuyển qua lại như tab trên trình duyệt web đó là được.

Mình thì các thao tác copy hay move gì mình cũng hay để 2 cửa sổ cho nó tiện theo dõi hết. Dùng tab thì muốn move là phải cầm đống file đưa lên cái tab nhỏ đó, còn nếu mở 2 cửa sổ thì cứ nắm từ cửa sổ này quăng qua cửa sổ kia là được. Bởi cho nên không hiểu lắm việc cần tab đến như vậy.
@Trungsao1987 Bạn nói gì mình không hiểu gì hết
chjpfun
TÍCH CỰC
3 năm
@Cậu 3 đào hoa ừ thì mình có nhắc đến alt+tab mà, thích dùng alt tab vì nó trực quan hơn, còn vấn đề kéo thả như bạn nói thì kẻo thả ở win nó đã chữ trên mac là 1 cực hình @@
@chjpfun Mình kéo thả trên Mac có thấy gì cực hình đâu ta. Chưa kể là hiệu ứng nó đẹp mắt hơn nữa. Không biết trên máy Mac đời cũ thì mấy hiệu ứng đó có ảnh hưởng gì không chứ máy mình bình thường.
naulels
ĐẠI BÀNG
3 năm
bao giờ có offical nhỉ
cái popup này bực cái hiện mấy s mới mất, ko cho nó mất ngay đc
@B L A Z E win 10 cũng có mất ngay đâu
@Lynch Pencil Thì mình nói gì đâu 😆
@B L A Z E khổ cái nhiều khi di chuột vào chưa kịp ẩn thì nó lại hiện, che mất chỗ thông tin cần ấn 😆
qloved
CAO CẤP
3 năm
không thấy có gì hơn cả, nói chung là cái cũ hay mới đối với mình thì cái nào cũng được, cải tiến hay không không có quan trọng
mEnO 22
TÍCH CỰC
3 năm
Hóng chính thức 3 ngày nữa thôi
royal058
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng quá
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn tưởng android ko chứ
Cười ra nước mắt
hóng tung win 11 để update quá, không tạo usb cài mới được 😔(
@causelove94 Mình chưa thử lần nào nên có gì xem rồi làm thử
@Panos Panay Mình chưa thử lần nào nên có gì xem rồi làm thử
@lehuuthe1202 hiện không cài USB boot dc ( với một số thiết bị - ko rõ ) , chỉ có thể cài trực tiếp từ file ISO thôi . Đây là cách hướng dẫn
@渡辺稲荷 Uhm bạn, cũng như trước mình muốn trải nghiệm lại win XP mà cài ko được
Nhìn thich hơn Windows 10 thật.
Tet21: Gút chóp 1 like
@jay.ng33 Đúng vậy, mà hiện tại chưa thể cài được
chỉ biết hehe thôi chứ không biết comment gì luôn
kienvunb
TÍCH CỰC
3 năm
Ước gì mấy cái thanh này ko bao giờ xuất hiện.
Microsoft làm cú này quá sốc, ngôn ngữ thiết kế phải nói theo hơi hướng của Mac rõ rệt luôn. Mong là chạy ngon ổn định.
@tbdat11 Mac là cái rốn của vũ trụ , bạn cãi là bạn đã thua =)) chấp nhận đi .
dtt_arc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@渡辺稲荷 cái nôi của trò định nghĩa lại
@dtt_arc Mac thì đẹp khỏi chê rồi
ồ có thay đổi, nhin có vẻ đẹp hơn hẵn trước kia nhiều
Hiện tại thấy vẫn như win 10
Vậy thôi đó hả
Cười vô mặt
anmit
ĐẠI BÀNG
3 năm