Đây là video quảng bá của Huawei Mate 20 với camera vuông, màn hình giọt nước, có bản màu cam?
zyzy1908
2 năm trướcBình luận: 80Lượt xem: 12.462
Đây là video quảng bá của Huawei Mate 20 với camera vuông, màn hình giọt nước, có bản màu cam?
Càng gần ngày ra mắt 16/10, Huawei Mate 20/20 Pro lại càng lộ diện thêm nhiều thông tin. Một đoạn video ngắn vừa được đăng tải trên Youtube, được cho là trích từ video quảng bá chính thức của Mate 20/ Mate 20 Pro. Chưa rõ tính xác thực, nhưng đoạn video này lại một lần nữa khẳng định việc máy sẽ có cụm 3 camera sau kết hợp với flash tạo thành hình vuông vẫn tiếp tục hợp tác với Leica. Cảm biến vân tay của máy đặt ngay bên dưới. Ngoài ra, máy sẽ có màn hình giọt nước ở phía trước, tai thỏ lớn hơn, có cả phiên bản màu trắng và màu cam (hoặc đỏ cam) rực rỡ.

Trong video, vì chỉ là một phần của video quảng bá nên người đăng tải có chèn thêm một số hình ảnh dựng và rò rỉ trước đó vào phần sau. Ngoài ra, đoạn video còn cho thấy Mate 20 Pro (hoặc Mate 20) cũng sẽ có phiên bản bộ nhớ trong lên đến 512GB như một số flagship vừa ra mắt gần đây, dùng con chip Kirin 980 với tuỳ chọn RAM lớn nhất là 8GB. Anh em cảm thấy như thế nào về chiếc flagship mới của Huawei?

Tham khảo: GSM
huawei ra smart phone mới như lợn con nhỉ, vãi thật
@micheal9000 thật, coi về máy ảnh của Leica thấy nó chất tới đâu thì gắn lên Huawei lại bullshit, mặc dù là dòng cao cấp cơ mà cứ thấy nó thế nào, nói chung cứ Leica gắn lên cameraphone là mất hết chất Leica rồi
@TK4.Helios bớt anti đi mấy con, điểm cao hơn iphone đó ạ
@i9kdigital Tôi chẳng anti gì Huawei bạn à. Kể cả Apple có gắn lens của Leica thì mình cũng nói nó bull shit thôi. Chứ mình biết thừa cái Huawei nó đang làm vua camera phone như thế mào rồi
3 lổ để làm gì nhỉ , 1 lỗ trên 2 lổ dưới
@HoThien85 nokia nó còn chuẩn bị ra tới 7 camera kìa bác
@thuyettran89 5 thôi thím.
@knight2255 5 sau 2 trước là 7 ấy thím :v
@HoThien85 cứ như pixel 2 xl thì 2 lỗ cũng chẳng để làm gì cả.
và mình sau nhiều lần đọc bài của tính tế cũng biết viết đúng cái tên huawei, hồi trước toàn viết là huiwai hay hoawui
@vule123 Mình cứ Heo way và Mì Xào cho dễ viết
@vule123 Tội!
@vule123 Vãi với cả Heo quay
Có ai ngày càng ít quan tâm đến sản phẩm mới ra mắt giống mình không, thật sự chưa có gì quá khác biệt
huawei có truyền thống làm flagship giá đắt, con P20 pro 20 củ, con này chắc cũng phải tầm ấy
dòng Mate của Huawei luôn chất. Có điều thấy Khựa là mình lại ngại. Cứ SS cho yên tâm.
@Hanhphuc2090 Giống mình, mình k chê chất lượng của mấy anh này vd xiaomi, huawei, nhưng sợ made china. Lý do đơn giản sợ gián điệp
@mualarung01 Thằng em xài Mate 9 gần 2 năm cũng không tệ. Nhưng gần đây có mấy phốt nói dối về công nghệ bộ nhớ trong của P10, rồi gian lận điểm Benchmark, công nghệ Turbo làm màu. Tự nhiên thấy mất cảm tình hẳn. Mới cái app của Khựa thôi mà nó là spy mình rồi thì cả cái đt nó còn tới đâu nữa.
@maru Mình đã quen với Android nên không gặp vấn đề gì về hệ sinh thái. Chỉ không tin Khựa đc và không biết nó có âm mưu gì không.
@truongtamphong217 Lý do đó là hàng đầu rồi. Để Khựa thu thập thông tin cá nhân của mình thì không gì tệ hơn.
Đt thèng huawei mà cũng có người mua sao ta
Đúng là trên đời này vẫn còn lắm người..., à mà thôi, kệ cmn cái đồ rác tàu khựa đó đi
@bumbum2010 Có thằng dư tiền mua flagship iPhone nhưng nó lại mua flagship Huawei mới thực sự nguy hiểm.

Có thằng dư tiền mua flagship iPhone nhưng nó lại mua Nokia cục gạch thì siêu nguy hiểm.

Đời chẳng biết thế nào mà lần, chỉ tội cho mấy bé nhịn tiền ăn gom góp từng xu, bán tinh bán thận để mua iPhone làm màu thôi
@bumbum2010 Chọc seeder sam đc rồi, chọc đám thanh niên rành công nghệ, xài hàng tàu cho đúng giá tiền, chi vậy
@cucucu ý tui ko phải vậy,
@Uthuong050713 Xài flagship của huawei giá méo mặt mấy trẻ ra chứ ko phải xiaomi tiết kiệm đâu bác ạ.
Camera vuông chỗ nào ta?
@bingo02 Cụm camera
@bingo02 Ý là "Cụm camera vuông" ấy chứ cam vẫn tròn
Nói thật, mấy máy Chị Na rất ngon nhưng nếu kêu mình bỏ trên 15tr để mua thì mình sẽ không bao giờ. Dưới 15tr thì được 😁
Camera sau đặt trong một hình vuông giới hạn như thế này đẹp ghê 😁 không như LG V40 ThinQ :D
Cơ mà tôi thích cách các nhà sản xuất tích hợp 3 camera cho 3 chức năng hữu dụng như thế này! :D
thấy lộ điểm dxomark 116 cho bản mate pro. hóng bài đánh giá camera. h đt bão hòa hết rồi, riêng mình chỉ quan tâm đến việc chụp ảnh của đt.
0:26 nhìn như k có cằm, đẹp phết. K biết có thật là được như vậy không?
@axitbudic Có cằm.
@viet net Mình hi vọng là không có cằm, vì Huawei cũng dùng màn OLed mà
Khác với các hãng khác, xài chip mới cho con đầu năm, Huawei luôn dành con chip xịn nhất trong năm cho dòng Mate này.
Đt Huawei có ưu điểm là cực mượt, tùy biến sâu nhưng rất tiện lợi cho người dùng. Chỉ có con GPU là hơi sida, chạy game ko bằng dòng snap.
@c0902765115 chip rồng chạy GPU Adreno của AMD làm mà, mấy hãng custom SoC còn lại toàn xài Mali của ARM cho rẻ, đú sao lại 😁
có Tegra của Yến vi cũng ngon nhưng hình như nay hết làm cho mobile phone rồi.
Cụm cam sau nhìn kỳ dị
Thời đại mặt lưng tổ ong rồi 😆. Nokia thì chơi hình tròn, huawei chơi hình vuông
@dracula7777777 em nghĩ hình tam giác 3 camera 3 góc đèn flash chính giữa là ngọt nước bác ợ 😁
màn hình vẫn có cái lỗ
@Zoro kun Giọt nước chứ ai kêu cái lổ.
Mình thấy hình giọt nước nhìn ổn hơn nhiều so với tai thỏ.
Đẻ như lợn con 😁 Nhưng sẽ vẫn ko mua phone Tàu... Mua Bể Phô còn hơn đc tiếng yêu dân tộc!
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019