Đây sẽ là thiết kế nút home của iPhone 8, có thể ẩn với các ứng dụng toàn màn hình?

sonlazio
12/8/2017 0:10Phản hồi: 184
Đây sẽ là thiết kế nút home của iPhone 8, có thể ẩn với các ứng dụng toàn màn hình?
Nút Home của iPhone 8 có thể sẽ hoạt động giống thanh điều khiển trên Android, tức là sẽ liên tục xuất hiện trên màn hình để bạn thoát về màn hình chính. Tuy nhiên, với các ứng dụng cần chế độ full screen, nút home này sẽ biến mất, khi nào cần dùng chúng ta sẽ vuốt từ dưới lên để nó xuất hiện trở lại. Với việc sử dụng nút home ảo này thì diện tích hiển thị thực tế của iPhone 8 sẽ là 5.15".

Hiện tại người ta chưa tìm được bất cứ lệnh nào liên quan đến việc chỉnh sửa màu sắc của nút home cũng như can thiệp vào khu vực này, cho thấy rất có thể Apple sẽ dùng khu vực bên cạnh nút home cho một số tính năng khác.

184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhận vân tay dưới màn hình nữa thì ngon 😁
Không thích màn hình bo 4 gọc lắm. Giá em này trên 1K$ thì cũng hơi căng 😁
tuandepzai82
ĐẠI BÀNG
7 năm
nó vẫn hình tròn nhỉ, tưởng biến mất luôn chứ
ko khác đc. màn bo 4 góc giống anh S nhỉ
smart phone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư Tưởng Mimix làm trước LG mà nhỉ
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
@TYA Phân biệt được bo góc màn hình với uốn cong màn hình không bác?
@Nguyễn Lê Anh Thư Có nói cong đâu? Mình nói bo góc thôi. S6 bo góc khá nhỏ thôi nhưng sheeple dìm cho bằng được rằng đọc web sẽ che mất chữ.
L@zers
ĐẠI BÀNG
7 năm
@joeBanana ôi WTF =)) bác dẫn nguồn cho em với?
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Apple vẫn rất kín tiếng trong việc bỏ vân tay hay ẩn vân tay nhỉ
@dichoinha1 chưa ra mà, sao xác nhận được 😁 để thông tin rò rỉ mới vui
😁 Vân tay trên màn luôn ko nhỉ
Nhìn tếu tếu
hình như chạy giả lập mà
Hanh8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn sao sao á 😁
Mình là mình k thích cái kiểu "áo gi lê" tí nào
Hi vọng apple k làm như vậy
@IceNinja đúng, giờ mới thấy có từ phù hợp, đúng là như kiểu "áo gi lê" , tự nhiên thụt vào, mất đi cái liền lạc của máy, cứ như đang đi trên cái đường to đẹp mà có cái nhà chình ình giữa đường vậy, đập vào mắt khó chịu cực luôn
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
Sao không làm cảm ứng lực như S8 nhỉ? Nhấn mạnh phát về home. Mình thấy cái đó tiện. Chứ vuốt mất 1 thao tác bất tiện hơn. Tình hình chắc không có vân tay dưới màn hình rồi bà con ơi
hehe1110j
TÍCH CỰC
7 năm
@Bao Khangs Thì ai nói thằng nào trc thằng nào sau đâu? Ý tôi nói là nó có sẵn công nghệ cảm ứng lực rồi,nó sẽ biết áp dụng như nào cho ngon.ok
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@minhjim Cứ cho là như vậy đi thanh niên mặc váy.
@Bao Khangs =)) nói thì đã nhìn mình mặc gì chưa
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@minhjim Ở truồng. Ok? Cha có ai giành cái vụ 3D T ra trước S8 của chú đâu mặc váy ơi. Mắc ói
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy mẹ tinhte 1 ngày viết chừng 10 bài về iP8, mà cứ bao nhiêu đó viết tới viết lui hoài, rò rỉ vẫn là rò rỉ hoy, mấy mẹ nói và bàn tán nhiều nhất chắc là về cái nút home. Cả ngàn bài mà vẫn chưa biết nó đặt ở đâu 😁 mà ngày nào cũng có tin rò rỉ :p
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
@ShynHy Tinhte mà ko biết về iphone về Apple thì viết về gì nữa má .
lac714
CAO CẤP
7 năm
@phoenixna Tinh tế mà cho bài này lên tường thì sfan trốn như chó lun ak bạng :v
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ShynHy e phải đăng nhập để like cho bác
A!phaikodo
TÍCH CỰC
7 năm
@ShynHy
Ko viết thì mày cmt vào đâu ?
Cái này ẩn dễ mà ta, cứ làm ẩn đi khi cần xài vuốt dưói lên nó hiện ra thôi là quá ok rồi còn j nữa nhỉ ?
plumpss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chất đến nút Home
Vậy là các thanh niên không cần phải lôi cái nút ảo ra nhé
hayhayfe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hackieuhoang Tôi thích thì tôi dùng ??? ông có quyền gì mà chê bai người khác
@hayhayfe E có chê ai đâu pác. E chỉ thấy hiện tượng nó như vậy thôi!!!
Hoanghao2702
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hackieuhoang Số liệu ở đâu mà bác khẳng định là 99% ???
@Hoanghao2702 Gia Cát Dự ha ha ha
Nhìn kiểu gì vẫn đẹp . Thà để như vậy còn được chứ đưa ra sau lưng thì 😁:D ... lại ngang hàng với s à.
l9ngD
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lạy Ch** như là phím home ảo trước đó giờ đc đưa thẳng ra và nằm chiếm nguyên nguyên 1 phần bên dưới. Hẳn là 1 ý tưởng chất và không thể tin được của những nhà thiết kế tài ba apple.
Supra81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@l9ngD bác phát ngôn nghe bất vài vãi loz bác ạ. bác lo kiếm được cơm ăn hằng ngày đi đã rồi chê người ta bác ạ
Cái này cũng chỉ là do bên ngoài thiết kế thôi mà, đâu phải thật đâu, 😁:D
Thế này thì diện tích hiển thị chắc chắn sẽ ko đc tối ưu và rộng rãi như 7s Plus được.
nhng0910
ĐẠI BÀNG
7 năm
@QXPro Ban này nói đúng, ngay từ đầu mình đã có cảm giác là 7s plus nó rộng rải hơn.
Có lưu ảnh nút home ko ? Vì xài màn Oled ^^
màn hình tràn viền mới thấy công dụng của menu-home-back !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019