DDPB Installer có bản mới, tặng anh em vài app cài thử cho PlayBook

vuhai6
27/12/2011 10:16Phản hồi: 84
DDPB Installer có bản mới, tặng anh em vài app cài thử cho PlayBook

[TAG]DDPB Installer[/TAG] vừa ra bản mới 1.0.8 với giao diện khác hoàn toàn và cập nhật thêm nhiều tính năng, nhận tiên đây thì cũng chia sẻ cho anh em vài phần mềm mà mình hay dùng và sưu tập được từ trên Tinhte. DDPB Installer đã được nhắc đến trong bài Tổng hợp các cách cài phần mềm cho BlackBerry PlayBook, và công dụng chính của nó là cài đặt phần mềm cho [TAG]PlayBook[/TAG]. Phiên bản mới hỗ trợ của PlayBook OS 1.0.8 hoặc Beta 2.0, với phần mềm này thì bạn sẽ cài được nhiều phần mềm cho PlayBook một lúc. Với những phần mềm lớn khoảng vào trăm MB thì cài cũng khá lâu, bạn chỉ cần để đó để DDPB tự làm việc.

Để dùng DDPB Installer thì trước tiên bạn cần tải nó về, cài đặt. Nếu nó không chạy tức là máy bạn chưa có .Net FarmeWork 2.0 (link) và Java jre (win 32bit - win 64bit), tiếp tục tải mấy file này về, cài đặt và làm lại. DDPB Installer có giao diện khá dễ sử dụng vì thế không cần phải nói nhiều về phần này.

Lưu ý là bạn cần phải Kích hoạt chế độ Development Mode trên PlayBook trước khi cắm vào máy tính, chi tiết coi tại đây. Nếu PlayBook và PC cùng 1 mạng wifi thì thực ra không cần cắm cable usb, bạn có thể cài trực tiếp qua wifi, nhưng với file dung lượng lớn thì không lên làm vậy.

Trên đây chỉ là vài app để anh em cài thử, trong mục BLACKBERRY PLAYBOOK (TABLET OS) cũng có rất nhiều phần mềm và trò chơi được các anh em khác chia sẻ 😃

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang phân vân không biết có nên mua Playboo không. Teeusus 3g và email là 2 nhược điểm quá lớn. Hi vọng RIM sớm khắc phục.
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
CŨng đang phân vân mua em này, và thêm em OS từ 5.0 trở lên nữa
Thiếu 3G ! Mình online bằng điện thoại Android, nhiều lúc gõ tiếng Việt không theo ý lắm. Internet vào cũng được nhưng phải qua trung gian là điện thoại thì mất vui rồi. Hi vọng sớm có đổi mới.
thiếu mail thì bác dùng tạm mail đựoc convert android, dùng khá tốt
Giờ là thời điểm tốt để mua PlayBook. giá rẻ lại sắp có OS 2 chính thức.
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Lại có trò hay để vọc rồi,thank bác nhé
tiêc quá mình ko có máy để thử,giao diện nhìn đẹp
CyraxTC
TÍCH CỰC
12 năm
ngon ngon
test nào
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bác, dù PB ko bán đc nhiều và còn nhiều thứ phải hoàn thiện nhưng dù sao thì nó vẫn đc đc hỗ trợ. Có lẽ dù rất cố gắng nhưng RIM vẫn chưa thể làm gì hơn với cái hệ điều hành mới này. cầm mấy con chạy ios,android nghịch game thì thích nhưng quản lý, chạy đa nhiệm thấy chán chán thế nào. mong 1 ngày tươi sáng cho em nó. phần mềm thì chỉ cần 50 cái là đủ rồi.
Bác nói đúng đâý!Đa nhiệm trên PB mới đúng chất của 2 từ "đa nhiệm'!Còn Android và ios thì đa nhiệm của nó như mấy máy symbian vậy!Nản
Tặng app , thử xem tình hình ra sao ...
Không có PlayBook để thử, buồn 5s :furious:
Chúc mừng ace; voọc thôi nào
Box BB luôn được ưu ái với số lượng bài viết được đưa ra trang chủ thuộc loại nhiều nhất trong diễn đàn. Cái này là sự thực 😁
Em có mấy ông bạn dùng Playbook kêu như vạc về vấn đề nóng máy và chậm chạp......ko hiểu thực hư ra sao, cài mấy Game nặng như trên ko hiểu còn đến đâu.
em nhớ là bản 1.0.8 này có lâu rồi mà ta :-/

nặng nhất là thằng Asphalt 6 Andrenaline HD (516 MB), chạy rất mượt trên PB bạn nhé
ồ, ngon thế à. mình tưởng chỉ chạy 2D thôi chứ . Nhìn thấy icon Dead space , Sumurai , Real Football .... cứ thắc mắc ko biết chạy dc ko . Thì ra là thế.
Mấy bác cho em hỏi giá playbook 16G trên thị trường vào khoảng bao nhiêu nhỉ?
Khoảng 6.5 chai bác ạ.
Sang bên Rao vặt tìm nhé, nhìu lắm đó.
@avatarQQ 5tr2, nguyên seal, full VAT, bảo hành 12 tháng!
may bac cho e hoi! e dang phan van giua PB va touchpad nhung van chua the quyet dinh duoc! cac bac cho e loi khuyen di ah! tham khao qua may cai clip thi thay ve khoan da nhiem thi 2 thang tuong duong nhau! nhung luot web thi e thay pb chiem uu the hon! ko biet nen chon e nao cho nhu cau web, mail va giai tri cua e?
xl vi online bang n900 nen tieng Viet ko co dau! hihi!
Em đang phân vân giữa em này với Kindle Fire,NookColor và Hp TouchPach quá.Ai cho em 1 lời khuyên chân thành đi nào.Giá tiền cũng là quan trọng ạ
@nghia3d Nếu về tính năng thì chắc PB ổn hơn hẳn. Màn hình đẹp hơn, loa nghe to và ấm, hay hơn nhiều. Giá thì giờ cũng quá hợp lý rồi!
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Có trò hay để vọc rồi,thanks bác cái nè
hix thanh lý máy sớm quá lên không còn để vọc rồi
tuyệt cú mèo, để tối nay về "châm cứu" cái
Trước giờ chưa được cầm con Play book nào. chắc cũng như con tab cua SS thui.
giống thế nào dc bạn , khác hẳn , mà chân thành khuyên các bác nên có điện thoại bb đã rồi hãy mua playbook , có dt BB rồi thì chả phải lo cái khoản 3G
Cám ơn lời khuyên của pác. Nhưng em không bao giờ có ý định cầm 1 em BB để sài dù là 1 ngày. MTB android em còn có thể muốn chứ BB Phone thì chắc ....
Hihi, có cái máy tính bảng nào dưới 6tr mà có 3G đâu bác 😁 trừ máy tàu :| mà galaxy tab 7 cũ :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019