Đế sạc không dây 30W cho OnePlus 8: sạc nửa pin trong 30 phút, giá 70 USD

Didu
15/4/2020 1:37Phản hồi: 49
Đế sạc không dây 30W cho OnePlus 8: sạc nửa pin trong 30 phút, giá 70 USD
OnePlus 8 là chiếc máy đầu tiên của OnePlussạc không dây và đây chính là đế sạc không dây tốc độ cao dành cho nó. OnePlus sẽ bán ra đế sạc nhanh và không dây này với giá 70 USD, nó có công suất tối đa 30W và có thể sạc nửa pin cho OnePlus 8 trong 30 phút.

Thiết kế của đế sạc giúp máy đứng và nghiêng một góc cố định. Do sạc không dây rất nhanh nên tản nhiệt là vấn đề lớn nhất, OnePlus thiết kế một gờ để nâng máy lên khỏi bề mặt nhựa của đế sạc, nó đồng thời cũng là khe gió để thổi gió mát vào lưng máy trong chế độ sạc nhanh 30W.

Nếu bạn sạc máy vào ban đêm, chế độ Sleep sẽ kích hoạt để đế sạc này hoạt động êm ái hơn bằng cách không bật quạt tản nhiệt, nhưng khi đó tốc độ sạc không dây chỉ là 10W mà thôi. Dĩ nhiên do đây là đế sạc không dây chuẩn Qi nên nó cũng hỗ trợ những smartphone không phải OnePlus với tốc độ 5W.

05F0EB36-2EF5-4049-9AEB-7CE19E3AC1D2.jpeg 5F7328E3-1DD9-4879-86BC-71DB0713E1F2.jpeg 97486281-8518-4056-9B98-A25BEEF85F9A.jpeg

Nguồn: OnePlus
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
thiết kế khá ổn
Đế sạc đẹp thế, mà giá hơi căng. 😁
@xuantruong1992 Vừa đẹp vừa căng 😍
wegadnie
TÍCH CỰC
4 năm
Đoạn cuối mình hiểu là bất kì máy nào không phải One Plus đều sạc 5w phải không nhỉ? Cơ chế nào giúp nó phân biết máy khi để vào đế sạc. Có bạn nào rành cái này không?
@wegadnie Cái điện thoại nó sẽ phân biệt chứ không phải cái sạc
@wegadnie cũng k khó lắm, vì cơ bản đế sạc không dây dùng từ trường nên cũng có thể thu phát tín hiệu đc, nhà sx từ định nghĩa 1 cái tín hiệu nào đó lúc bắt đầu sạc là đc
Thật ra ban đầu mình nghĩ sạc không dây chủ yếu để làm màu phô trương công nghệ thôi vì nó quá chậm và bất tiện. Nhưng mà với tốc độ ngày càng nhanh thế này thì mình thấy yêu hơn vụ sạc ko dây rồi á
@If you dont mind Chậm hơn sạc dây nếu cùng công suất do sạc dây hao phí ýt hơn..
conan1907
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ban đầu sạc có dây cũng chỉ 5W rùi lên dần dần. Tương lai chắc là phổ biến, giờ thì cứ xài sạc nhanh thôi.
DKez
TÍCH CỰC
4 năm
@MinhTriND mình dùng samsung sạc không dây của xiaomi lâu nay thấy khá là tiện,sạc chậm hơn so với dùng dây, thỉnh thoảng lôi đt đi rửa xong vào vẫn sạc đc. Đt mua về sài 2-3 năm là ít nhất, pin khéo ngần ấy năm chưa chắc đã hỏng đc. Nên cứ công nghệ là sài thôi, mua đồ về giữ thì mua làm gì
@gaucon3503 Mình dùng sạc ko dây của Nokia cho iphoneX, từ lúc X mới ra tới giờ, tuần 6 buổi sạc liên tục trong h hành chánh, đến giờ pin max vẫn 86%. Tính ra vẫn i như sạc dây.
Ổn đó
klq-one plus 8 năm nay hết full màn hơi buồn
MoVo
TÍCH CỰC
4 năm
Oneplus 8 làm gì có tích hợp sạc ko dây
Cắm sạc qua đêm thì cũng chẳng cần sạc nhanh
Cái giá chát cho 1 món hàng ngon.
letfly
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này bán ra chỉ để cho ai dùng One Plus 8, chứ cho mấy con khác mà có 5W. Con xiaomi cũng không dây 30W mà người có 800k thôi.
anhlt
CAO CẤP
4 năm
@letfly mua o dau trhe ban
@letfly Nếu chỉ sạc 5w cho điện thoại thì mua cục 30w hơi phí 😆
anhlt
CAO CẤP
4 năm
@letfly Sạc nhanh nhu có dây ko bạn?
hackpeace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@letfly Cái này sạc dc cho con 8pro kìa dc ko nhỉ
Sạc cho iphone được không nhỉ?
@hongphuc1992 Hình như là được không phải 1+ 8 thì là 5W. iPhone cũng chuẩn Qi mà.
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hongphuc1992 Iphone cũng qi nhưng max là 7.5w ko dây thì phải
@vuhonghai Máy của mình là 11. Chắc dùng được
tuanphien
TÍCH CỰC
4 năm
Em cứ dùng xạc mà hãng đã gửi tặng. Không dùng thêm đặc biệt wireless không muốn nữa vì nhanh hại pin lắm.
Hãng O anh em với OnepPus ra sạc không dây 40w rồi.
Đình_Nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
khá đẹp
Sạc k dây vẫn tiện vụ để 1 chỗ, tính thẩm mỹ cao, tính cơ động thấp....
Để 1 cái trên bàn làm việc,1 cái ờ táp đầu giường ngủ là ok...
sạc nhanh công suất cao thì hợp với để bàn làm việc cá nhân...
hugnvn87
TÍCH CỰC
4 năm
Oneplus 8Pro mới hổ trợ sạc ko dây nhanh 30W. Đặt lên sạc ko dây samsung ko thấy nhận. Phải thử coi thế nào mới đc
Mùa hè này mà chơi sạc này chắc phải sạc trong phòng điều hòa rồi.
IP lại k hỗ trợ sạc nhanh như vậy 😔((
Nhìn cũng đẹp đấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019