Đế tản nhiệt không quạt Nexus TDD-9000
niky
12 nămBình luận: 17
Hãng sản xuất phụ kiện Nexus vừa tung ra một sản phẩm đế tản nhiệt mới rất đặc biệt. Nó không hề có quạt làm mát như các loại đế thông thường, không hề cần điện năng... Tất cả chỉ gói gọn trong một chiếc bọc vải nhung với một loại gel đặt biệt có khả năng làm mát rất hiệu quả.

Chiếc đế này được thiết kế bằng phẳng, không hề có một kết nối nào kể cả kết nối không dây và được bọc một lớp vải nhung mềm mại. Đế TDD-9000 sử dụng công nghệ làm mát bề mặt thế hệ mới tương tự như các loại băng lạnh làm mát trong thể thao. Theo đó, nó sử dụng một loại gel đặc tự làm lạnh đổ bên trong để làm mát và có khả năng thông khí trên các bề mặt mỏng. Chiếc đế này có thể giúp cho mặt dưới máy tính của bạn mát hơn đến 17 độ C so với khi để trên các bề mặt thông thường.

sơ đồ so sánh nhiệt độ các thành phần trong máy tính xách tay khi không dùng và khi dùng TDD-9000. Nhiệt độ giảm đến 17 độ C.

có thể gấp lại để gọn hơn.

logo hãng Nexus in chìm trên vải nhung đen bọc ngoài hình ảnh đóng gói toàn sản phẩm

Khi sử dụng được khoảng hơn 20 phút, nếu bạn cảm thấy đế đã hết độ mát, bạn chỉ cần 10 giây lây nhẹ hoặc tác động nhẹ lên nó để phục hồi khả năng làm mát. Do không hề sử dụng một nguồn điện năng nào nên sản phẩm này rất thân thiện và tiết kiệm điện năng. Hiện có giá bán là 36 USD tại trang chủ Nexus.

Nguồn: Gizmodo
mhmusic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sản phẩm này cũng hay, nhưng mắc công phải nhấc cả laptop và cài hộp này lên lây lây.
Dù sao thì mình thấy đế quạt vẫn chắc cú hơn
Cám ơn bài giới thiệu của anh !
ko biết bao giờ vn có bán nhỉ, mua 1 cái hic hic, máy mình nóng quá
duongcrazy
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chỉ ghét nhất cái chi tiết cứ phải lắc 10s mỗi 20 phút sử dụng.nghe có vẻ thủ công quá.chờ phiên bản mới hơn của nó vậy
Tự làm mát mà xài chút xíu là phải "lắc lắc" nó nữa ah, sao mâu thuẫn vậy trời!.........
cái này nó tương tự như mấy cái túi chừm nóng đó mấy pác, khi mình lắc lắc là sẽ có phản ứng hóa học làm lạnh ( hoặc nóng), cái này nguyên lý tương tự thôi,
Ai ship hàng này về bán đj, e đăng ký 1 suất 😁
Nếu thế thì ra hàng thuốc mua phéng 4 túi chườm có phải nhanh hơn ko nhỉ :rolleyes:

// cơ mà 100k x 4 thì cũng chả rẻ hơn 36$ là mấy

ko phải thế đâu pác, cái này đc thiết kế với bề mặt thông khí, giúp tản nhiệt tốt, còn cài túi ở tiệm thuốc là giữ nhiệt 😁
Cái này hay đó có vẻ kinh tế nhưng sử dụng có vẻ nông dân quá nhỉ.
Cũng muốn có một cái.
Mình lấy ít bột đá gel bỏ vô 2 cái hộp hình dáng dẹt dẹt giống cái đế tản nhiệt, đổ ít nước vào cho nó nở bung ra rồi bỏ vào tủ lạnh. Thay phiên nhau xài vô tư (tất nhiên là chỉ dùng ở nhà 😁). Hóa ra hồi nào tới giờ mình xài hàng "công nghệ cao" mà ko biết.
TNgBiz
TÍCH CỰC
12 năm
Nge có vẻ hấp dẫn nhưng cứ 20ph lại nhấc quả tạ của mình lên thì khổ thật
1 cục mút xốp, kê cái đáy lappy lên cao chừng 3cm là xong. đế tản nhiệt chả có chút tác dụng, mua phí tiền 😁!
20' cắn 1 viên lắc estacy là ngon [​IMG]
noobdoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này chắc là dành cho các dòng apple vỏ nhôm đây,vì nó lấy nhiệt độ của laptop bằng cách tiếp xúc với bề mặt dưới của laptop,các dòng máy khác ko giải nhiệt qua vỏ mà.Để hỏi sắp cho em MBP 1 cái cho rồi,giảm đc như quảng cáo thì quá ok
ngocanhrb
TÍCH CỰC
12 năm
Em đưa thêm cho các bác loại này nữa:

Cái này chất liệu là nhôm gì gì đó. em thấy giống như ở tản nhiệt của CPU
Giá bán 270.000VNĐ. Em cũng đang sài 1 chiếc 😃
Cám ơn bác chủ thớt đã cho xem thêm 1 loại nữa nhé
em có ý kiến thế này các bác xem thế nào

cái đế này ko thích hợp lắm cho lappy vì cứ 1 lúc phải lắc lắc thì hơi bị củ chuối quá

nhưng theo em hãng này nên sản xuất thành vỏ cho ipod Touch và iphone vì khi chơi game chúng ta phải lắc liên tục (như chơi need hay isniper ý)
vứa giúp itouch và iphone luôn mát mẻ (như các bác đã biết itouch và iphone mà chơi game thì 1 tí là nóng như hòn than (^^,)
vừa thành case cho iphone luôn (^^,)
vừa bảo vệ pin cho máy (pin ở nhiệt độ quá cao sẽ ko đạt được hiệu suất tối đa)
mà với thời tiết nóng như thế này chỉ cần cầm iphone ra lắc lắc mấy cái rồi để vào cổ ý mát lạnh luôn ^^!
yuda
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá mình mua vài tấm về làm đệm nằm trong mùa hè mới được, đêm ngủ trở mình liên tục mà, không lo nó hêt mát 😁
bro này chuyên xài đồ xịn phải không , hay là up lên cho mọi người coi thôi ....!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019