Để tăng tỷ lệ sinh, chính quyền Tokyo ra mắt ứng dụng hẹn hò

Rubi Lee
6/6/2024 4:11Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tụi nó có hẹn hò nhưng cũng chả mún sinh con đâu, chỉ mún chịch thôi 😂
s ko bắt mình qua thả nọc cho nhanh nhỉ
Trong hôn nhân. Sự chán thành và chia sẻ là điều tối quan trọng. Nhưng văn hoá nhật giờ đây đề cao sự ích kỷ và thảo mai. Mối quan hệ bề ngoài như những con robot. Thì sẽ ko bao giờ có thể tiến tới hôn nhân xây dựng gia đình đc.
etihad
ĐẠI BÀNG
một tháng
Giảm khối lượng công việc, giảm giờ làm, thuê thêm người. Khi con người thảnh thơi thì họ sẽ kết hôn, sinh con thôi
Ở cái đất nước như nhật với hàn quá trọng nho giáo nên vậy đó, trọng nam khinh nữ phân biệt địa vị rõ ràng quá nên giờ con gái bên đó ngại lấy chồng, thà nó đi lấy tinh trung rồi đẻ nuôi con 1 mình chứ k thèm lấy chồng luôn, mà bên nhật thấy cực đoan vc, chính phủ ngấm ngầm cố tình hạn chế phụ nữ đi làm chính là để cho họ rảnh quá mà đi đẻ, điều này lại gây hỗn loạn do nhu cầu ăn tiêu hưởng thụ giờ lớn hơn ngày xưa rất nhiều. Bạn nào làm bên nhật nếu để ý có rất nhiều đơn tuyển dụng ghi luôn chữ k tuyển phụ nữ.
Ứng dụng hẹn ch*ch đẻ như ruồi, thêm một cái nữa cũng ko giải quyết đc gì.
Đẻ tiền đâu nuôi, ở VN từ từ cũng vậy thôi.
Dân bên này chúng nó có thiếu cách để hẹn hò đâu =)) chúng nó thiếu tiền để ổn định cuộc sống mới không sinh con mà
xã hội càng phát triển thì mấy vấn đề này càng nan giải
Trước tiên mấy ông phải giá tiền thuê nhà ở các thành phố chứ tiền nhà trên trời thì có nhét gái vào tay thì tụi nó vẫn k dám cưới
Cưới vợ sinh con cực khổ lắm các bạn ơi, chi phí cho gia đình hàng tháng cả chục triệu, rồi phải hy sinh thời gian, sức khoẻ chăm sóc con cái, chưa kể vợ chồng thường xuyên cãi nhau, hục hặc, ly dj, đau khổ lắm. Cái này thì thực tế luôn vì mình thấy xung quanh mình rất nhiều người bị như vậy lắm. Theo mình các bạn trẻ bây giờ đừng nên lấy vợ sinh con là tốt nhất.
@tichchu2203 Cứ sống hết 1 kiếp người là được rồi. Mình cũng đang độc thân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019