Để trẻ em thò người ra cửa sổ trời khi xe chạy trên cao tốc, tài xế ở Malaysia đối điện án tù

MinhTriND
30/1/2023 0:58Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cvn
TÍCH CỰC
một năm
Bọn người lớn vừa ngu vừa dốt như thế thấy khá nhiều ở các thành phố Việt Nam ta. Cũng là loại biết đẻ ra trẻ con, biết kiếm tiền mua ô tô mà không hiểu sao lại ngu và dốt đến mức cho con đứng thò đầu ra cửa sổ trời khi xe đang chạy như thế!
Thỉnh thoảng lại thấy ngoài đường. Sao bố mẹ bọn trẻ ko nhận thấy nguy hiểm nhể ?
Ngxtu
ĐẠI BÀNG
một năm
nhà có 2 cái xe mua 2 với 5 năm chưa từng mở cái của nợ đó ra 😆)
Ở VN chúng tôi ko làm thế, chúng tôi cho con ngồi lên nóc qua cửa sổ trời luôn 😆
Jun.88
TÍCH CỰC
một năm
Thể hiện sự giàu có bằng cách cho con vs vk đục nóc , bt ko sao nhưng lâu lâu gặp mấy cái cản giới hạn chiều cao thì coi như hy sinh ^^ , j chứ thấy cái cửa sổ trời này vô dụng bỉ mịa , nhất lf vs thời tiết Việt Nam! , nóng thì nóng bà cố mùa mưa thì ko vệ sinh kịp ống thoát nó chảy vào trong xe cho đến nhục , chưa kể nặng hơn và hao xăng hơn kkk
Đi qua ổ voi là thằng bé bay lên nóc ngồi luôn, còn thắng gấp là nhà nó đi lượm đầu gắng vô cho nó.
Vì bạn xứng đáng
bao giờ Vn áp dụng nhỉ? Nhiều thằng ốc chô lắm
VN nên áp dụng mức phạt cao nhất là phạt tù để răng đe là cách giảm thiểu tai nạn giao thông. Vượt đèn đỏ cũng phạt tù nữa thì ok quá 😹
cái này chỉ khi đi bão, lễ hội đường đông di chuyển như rùa bò thì thò cái đầu ra ngoài cho vui được
@tuan 95 Vẫn không được bạn nhé. Cửa sổ trời thiết kế không phải để thò đầu ra 😆
@thexteen tất nhiên, đâu phải lúc nào cũng vậy
Việc gì phải như thế. Mua cái mui trần đi có sướng ko, thò đầu ra ngoài, đi qua cầu hoặc trúng dây điện bị xệ xuống, nhiều khi cắt bay luôn cái đầu
@Avatarinternet Như thằng ku trong hình thì thắng gấp có khi đi mấy cái xương sườn :v
@Hieu Nguyen. Đi xương và còn bị cúi đập mặt và nóc xe nữa bác
@Avatarinternet Chắc đến lúc răng con cắm trên nóc xe mấy khứa đó mới tỉnh ngộ :v
chỗ tui đầy ra ý, chả biết họ nghĩ gì, thấy nguy hiểm vl
kuminhsv
ĐẠI BÀNG
một năm
VN mua đc cái xe to lắm, lại còn là bản đủ cửa sổ trời nên phải để con nó đạp cần số lò đầu ra khoe với thiên hạ. Rồi có ngày phanh gấp mới thấy cái hậu họa. Chướng mắt ko thể tả.
luật giao thông việt nam không cập nhật kịp, thường rất trễ và phải kéo dài rất lâu mới cập nhật
Tôi cũng gặp trường hợp trên ở VN, nhưng không nhiều như mọi người nói.
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Trường hợp này gặp hoài, khá nguy hiểm nếu mà thắng gấp.
trẻ thò đầu ra cửa sổ trời thì ở việt nam mình gặp hàng ngày
TiaMa
TÍCH CỰC
một năm
mình ko nghĩ ra dc công dụng của cửa sổ trời trên xe ở vn
Mình thấy quài, chả hiểu đưa mấy đứa nhỏ vô chỗ nguy hiểm thế để làm gì???
Đối với mình, trẻ con phải ngồi ghế sau, ngồi ghế riêng dành cho em bé và thắt dây an toàn. Con mình 14 tháng ngồi trong ghế riêng 12 tiếng chạy quốc lộ 1, con an toàn mà ba mẹ cũng khoẻ nữa. Nó mà ra khỏi ghế thì 5p cũng ko giữ nổi. Ko ra khỏi ghế thì chuyện thò đầu ra ngoài càng ko có cơ hội. Dân Việt mình bỏ qua các điều kiện an toàn vì: chưa có chuyện gì xảy ra thì chưa biết hoặc chưa quan tâm. Nên thôi, kệ đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019