Dell Adamo đã mỏng nay càng mỏng hơn

vuhai6
10/9/2009 5:6Phản hồi: 42
Dell Adamo đã mỏng nay càng mỏng hơn
Hẳn ai cũng biết Adamo là dòng máy tính cao cấp của Dell với thiết kế siêu mỏng 1.65 cm. Vừa qua kỷ lục này đã bị Sony phá vỡ với dòng máy tính Sony X chỉ dày có 1.27 cm. Những tưởng sẽ còn lâu mới có dòng máy khác có thể phá vỡ được kỷ lục này thì Dell đã có một tuyên bố thật bất ngờ, Adamo XPS sẽ có độ dày 0.99 cm

Ultrathin Adamo XPS với độ dày chỉ có 9.99 mm, tương đương với độ dày của iPhone, không biết Dell sẽ làm điều đó như thế nào? Hiện vẫn chưa có thông tin gì về cấu hình của dòng máy này, nhưng hi vọng là Dell sẽ không dùng chip Atom để giảm độ dày của máy.

Nguồn: Adamobydell

[relate]dell, adamo, atom[/relate]
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kinh khủng :| .
rancon
ĐẠI BÀNG
15 năm
chưa hình dung ra được em này như thế nào nữa. Có pác nào có thông tin gì thêm không nhỉ?
cuộc chiến mỏng nhẹ chuân bị qua kỉ nguyên mới, hihi
Mỏng quá!

Toàn máy có khi mỏng hơn riêng cái màn hình của mình nữa!
Màng hình mỏng cầm ở góc khi đóng mở cảm giác ớn ớn vì sợ vặn vẹo làm hỏng!
:eek:o7dt:
hoangkiss
ĐẠI BÀNG
15 năm
nó còn mỏng hơn apple nữa ấy nhỉ
Không biết cấu hình em Adamo này sẽ ra sao nhỉ? Lại ATOM chăng (hy vọng là không)

Nhưng đúng là mỏng thế này có lẽ Dell sẽ lược bỏ bớt 1 số cổng giao tiếp cũng như Optical Drive.
trunkz
TÍCH CỰC
15 năm
Cầm con này chém mới đứt đầu chứ cầm con Air hay con Vaio X của Sony cũng chưa giống Katana lắm 😁
yd82
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ẹc, con này mỏng dính, bằng iphone mà rộng 13.3" thì chẳng may lỡ tay đè vào 1 phát là đi mua con mới khec khẹc. Thôi ko ham hố ...
Em nhìn cứ tưởng cái bút bi !😁 Vì nó mỏng và dài quá ....! Nhưng không biết tính năng có đặc biệt hok nhỉ :p
Chưa thấy macbook Air ra Gen 3 ... chắc khoảng 0.5 cm , nhưng hy vọng cải tiến được việc nâng cấp cấu hình + Pin + độ nóng 😁
fallingstar
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác nằm mơ tiếp đi ạ 😃 😃)
Metallicy
TÍCH CỰC
15 năm
Khủng thật, nhưng chưa biết độ bền và cấu hình ra sao
Không hiểu là thực của nó như thế nào nữa, cá nhân mình cho rằng mỏng quá sẽ tạo nên sự mất cân đối các chiều của máy, sử dụng nó cũng là 1 vấn đề cần bàn nữa?
boything
TÍCH CỰC
15 năm
Mình nghĩ các nhà designer của Dell đã suy nghĩ và thiết kế để tạo sự thoải mái cho người dùng nên cứ yên tâm
mỏng như dao cạo,nguy hiểm cho túi tiền quá đi... thèm quá hà

Bác Hải viết nhầm nhé, fix lại đi 😁
vic1806
ĐẠI BÀNG
15 năm
e chẳng thấy bác Hải nhầm ở chỗ nào cả e nghĩ bác nên học lại cách qui đổi độ dài :yes4lo:
9.99mm = gần 1cm
Em này mà rẻ hơn 1 tí là em quay về với PC và Dell!
nếu như ví vaio x bén như thanh kiếm nhật thì con dell này có thể gọi là dao lam :|
nghe giang hồ đồn thôi mà em cũng thấy rạo rực quá 😃
mong chờ thêm thông tin từ các paparazzi nhà ta 😃
nhìn tuyệt đẹp,sao ko show hết hàng lun đi nhỉ?gây tò mò ... ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019