Dell chính thức phân phối Alienware ở Việt Nam

sonlazio
7/7/2010 6:5Phản hồi: 60
Dell chính thức phân phối Alienware ở Việt Nam

Ngày 6/7/2010, Dell đã phối hợp với Intel mang những chiếc máy Alienware chính hãng về Việt Nam. Sản phẩm được hãng đặc biệt nhấn mạnh trong lần ra mắt này là chiếc máy chơi game nhỏ gọn M11x, nặng chưa đến 2kg nhưng lại có cấu hình khá mạnh. M11x dùng Core i5 hoặc Core i7, card đồ họa Intel HD và nVidia GeForce GT 335M với 1GB RAM DDR3. Máy có màn hình 11,6 inch, 4 hay 8GB RAM và ổ cứng 500GB. Hiện M11x có giá bán chính hãng bắt đầu từ 28,990 triệu đồng trong khi bản 15 inch M15x có giá từ 38,990 triệu đồng.

Không chỉ có máy tính xách tay mà máy tính để bàn Alienware cũng đã được nhập về nước ta. 2 phiên bản được mang về là H10 và chiếc Alienware Aurora nổi tiếng. 2 cỗ máy chơi game này có giá bán lần lượt 36,990 và 46,990 triệu đồng.

Nhân dịp ra mắt, khách hàng sẽ được tặng những món quá hấp dẫn khi mua sản phẩm Dell hay Alienware, bạn có thể xem thêm tại đây:

-Tặng 12 tháng bảo hành mở rộng + ổ cứng SSD 40GB + Áo thun cao cấp dành cho 50 khách hàng đầu tiên khi mua Alienware M15x, M11x, H10, Aurora.

-Các khách hàng tiếp theo mua Alienware sẽ được tặng điện thoại di động Sumsung Sumo, tài khoản 330.000đ và thẻ bảo hành mở rộng 12 tháng.

-Ngoài ra các khách hàng khi mua Studio 1457, Studio XPS 1645. Studio 1558, Studio 1458, Inspiron 13R cũng sẽ dược tặng 12 tháng bảo hành mở rộng + Điện thoại Samsung và phiếu mua hàng siêu thị trị giá từ 600.0000đ – 900.000đ

-Tặng 12 tháng bảo hành mở rộng khi mua Inspiron 14R( GCTD52)
Mua Inspiron 13R(T560349VN) với giá ưu đãi 15.500.000đ

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix hix thế Alienware mà mua bên mỹ về đây bảo hành dc hem nhỉ -_-"
thích quá kiểu này lại phải để dành tiền để mua rồi 😁 phong cách của Alienware thì quá tuyệt rồi :devil:
11" có bé quá kô các bác, bác nào review rồi cho xin chút ý kiến, e đang tìm lap, cung kết e này, thanks all !
theo em là bé lắm đấy .. con MAC 13 inch nhìn tí là nản chứ nói gì 11" lỡ chơi thì mua em 15" đi bác ..
thích lắm nhưng MAC thì yêu hơn 😁 :p
cavalli
ĐẠI BÀNG
14 năm
NGày xưa quảng cáo là cái M11x có giá 990USA, sao giừ đắt thế?hix.Chơi game gì cái màn hình bé tẹo thế kia, không hợp lý cho lắm!
Em cũng mê con M11x nhưng thấy giá bật ngữa ac ac giá còn điên hơn iphone 4 , có cổng HDMI xuất ra TV LCD chơi cho sướng
giá M11X tầm 1000$ là cho bản cấu hình core 2 duo bạn ạ ....! còn M11X core i lần này là bản nâng cấp ....! nhưng chơi games thì chẳng ai chọn cái màng hình bé tí thế làm gì ....! giá bán cao quá ,toàn trên hàng 30tr không hà, giá này quá chát so với ship 1 con ASUS G73 từ nước ngoài về ....!
Lỡ đem lòng Yêu Mac mất rồi nên đành lỡ dịp với Ailienwave lần này 😔 Nhưng sẽ phấn đấu làm con máy để bàn Aurora để thi thoảng Game giải trí tí , MBP sẽ để làm việc , quá chuẩn 😁
Bác cho e hỏi cái, bác yêu Mac vậy bác có thấy nó phi lý ko? con Macbook pro nếu max cấu hình tính ra vẫn thua con M11x về khoản đồ họa? Apple quang cáo là macbook pro dùng card đồ họa manh nhất từ trước tới giờ nhưng lại xài card GT 330M 512Mb....! neu so sanh voi M11x Gt 335M 1Gb thì chắc bác tự hiểu!
Góp ý thoi 🆒 cai quyết định cuối cùng vẫn là bác!
heniken111
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu dùng máy mac để lướt game thì sẽ thua Dell nhưng nếu dùng để làm đồ họa thì vô đối
chắc bác bang3lang là dân thiết kế
azkaban3000
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tại sao giá trên ảnh kia khác hẳn với giá bên Trần Anh kìa =.= bên Trần Anh nó lên 42tr
ghone1990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế bạn không biết ah, Trần Anh luôn bán đắt hơn so với các nhà phân phối khác vì giá thuê mặt bằng của nó lớn thì phải đội giá lên chứ sao.Nhưng được cái Trần Anh bảo hành tốt và có uy tín thôi
ruoicom
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao về VN theo chính ngạch lại chát thế nhỉ....?
về vn còn thuế, đại lý,... nữa mà các bác, giá có cao nhưng "đắt sắt ra miếng" ^^
heniken111
ĐẠI BÀNG
14 năm
nối ra màn to hơn, cổng HDMI để bám bụi hay sao bạn

thuế là 1 vấn đề
Giá trị của Việt Nam đồng là 2
danh tiếng của hãng và đời máy là 3
atkhus
TÍCH CỰC
14 năm
mày đang sống ở Việt Nam đấy, ngậm mõm lại và làm cái gì có ích hơn đi
heniken111
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác này ở đâu ra vậy ae tinh tế không có ai ăn nói thiếu lịch sự + thiếu văn hóa như bác
ufdb
CAO CẤP
14 năm
hà hà thấy Alienware là khỏi dám nhìn giá roài 😁
mauiconso
ĐẠI BÀNG
14 năm
nó có bán m17x ko nhỉ, sao nhìn trong list ko có, đang chuẩn bị mua :|
galamco
TÍCH CỰC
14 năm
apple nhìn thấy con này cũng phải khóc thét
^0^
Màn hình nhỏ....Các bác nghĩ gì mà chơi game trên màn hình đó.

Cái chính là Alienware đã sản xuất được một sản phẩm gọn gàng hơn, nhưng tích hợp công nghệ mới....Còn về màn hình, đơn giản.

Nếu là game thủ, thì chuyện sắm thêm một cái LCD nữa là chuyện bình thường...Con làm việc di động thì 11in là tuyệt vời!
Kinh quá, M11X xai GTX260M :bounce: choi 5 phút di đời 29 triệu :eek:....? Góp ý là chip đồ họa cao cấp GTX 260M (card rời hoàn toàn) chỉ xài ở dòng máy 15" còn dòng 11inch xài chip đồ họa trung bình GT 335M (card rời nhưng hàn vào bo mach luôn). 1 điều nữa la` mặc dù M11x dùng core i5 và i7 nhưng là dòng "hiệu điện thế siêu thấp" ULV chạy ở xung nhịp 1.066GHz (i5) và 1.2GHz cho i7 chứ không được như dòng i5 và i7 ở laptop thường đâu nên nói cho chính xác kẻo nhiều bác hiểu lầm. xách tiền đi mua mà không lường trước 👼
đúng là quảng cáo o Vietnam nói mà không cần biết hâu quả:ninja:
thích mỗi cái bàn phím của nó thôi, cấu hình cũng ổn nhưng giá khủng quá
Thích con M11x,cầm thử rồi cơ mà giá chính hãng gần 30tr thì vẫn hơi chát nhỉ 😔
ultima
ĐẠI BÀNG
14 năm
Macbook pro dùng card đồ họa mạnh nhất từ trước đến giờ tính với tất cả các dòng máy của Apple chứ ko phải là so với các dòng máy của các hãng khác. Bác khoan xoắn vội và nên viết đúng chính tả chút ^^
Nếu tính chơi game thì em nghĩ sẽ ko ai thiểu năng đến độ kiếm 1 em Mac để chơi game cả.
card đồ họa mạnh chơi game chỉ là 1 phần nhỏ, thiết kế, vẽ kĩ thuật, dựng phim... không cần card mạnh hả bác! nãy giờ comment ai cũng nghĩ VGA mạnh --> chơi game:sleep: ........
Còn về vụ Apple, Chỉ muốn nói là Macbook pro 17" là dòng flagship của Apple mà lại xài card GT 330M thua cả con M11x cua alienware nên thấy không đáng thôi. chứ chẳng có ý mỉa mai gì ca!😕
ngộ nhỉ ? dựng phim thì liên quan tới cpu chứ có đụng chạm gì tới gpu ?
Bác lại lầm rồi. Làm đồ họa + làm phim thì GPU quan trọng lắm đó. ví như làm quảng cáo 3D mà card yếu thì bác tự hiểu nói chung để làm đồ họa thì cần CPU+RAM+GPU+HDD tóm lại là cần tất. Mỗi giây quảng cáo giá 5M vnđ thì bác thử coi máy giây sẽ kiếm được 1 con làm đồ họa:wavespin:
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Akak, không ngờ về VN nó đội giá lên cao thế, thấy thằng bạn bảo lên mạng ship hàng từ 1 trang web nào đó cũng không nhớ, về VN mất thêm có 100$ nữa thôi, nếu như em này mà về mình thì tầm khoảng 1000$ là đẹp. Ko biết có đúng không nữa.

Dell làm vậy là không tôn trọng khách hàng rồi, thời đại công nghệ mua con laptop so sánh giá cả còn chán. Với lại với cái giá hơn 28 triệu thì mua con có cấu hình như này làm quái gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019