Dell giới thiệu màn hình Full HD 24" cao cấp nhất UltraSharp U2410

Nam Air
8/8/2009 17:12Phản hồi: 23
Dell giới thiệu màn hình Full HD 24" cao cấp nhất UltraSharp U2410
Hãng Dell vừa công bố chiếc màn hình LCD Full HD (1920 x 1200) của mình mang ten UltraSharp U2410. Theo hãng, U2410 sử dụng panel LCD công nghệ IPS (in-plane switching), cho khả năng hiển thị màu sắc tối ưu mà không cần tới sự hỗ trợ của các phần cứng khác: 100% hệ màu sRGB và 96% hệ màu Adobe RGB.

Màn hình Dell UltraSharp U2410 có độ phân giải WUXGA (1920 x 1200 pxl), thời gian đáp ứng ở 6ms, độ tương phản 1000:1 (80.000:1 động), góc nhìn rộng 178 độ và độ cứng của bề mặt màn hình là H3. Dell U2410 sở hữu khá nhiều các cổng kết nối: DisplayPort, , DVI-mono, DVI-dual (tương thích HDCP), cổng VGA, Mini D-sub, HDMI, Component và 4 USB 2.0. Kích thước 560 × 201.5 × 393 - 493mm và nặng 9.6kg, màn hình UltraSharp 2410 có giá bán 72.450 Yên (tương đương 760$) ở thị trường Nhật Bản.

Nguồn SlashGear

[relate]lcd, dell[/relate]
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá ở bên đó đã 760$ thì bên mình không biết bao nhiêu nhỉ?

Nói về LCD em chỉ thích dòng dell UltraSharp No1 ráng làm 1 em để làm việc hiệu quả hơn khi vietnam có hàng....
Em thà mua cái màn hình của alienware còn hơn thông số kĩ thuật = em này mà giá lại rẻ hơn
Bác nói kì quá. Alienware là thương hiệu của Dell và màn recommend trong alienware.com chính là UltraSharp. Có điều con trong topic này là thế hệ mới nên đắt hơn thui.
tuanchuoi
TÍCH CỰC
15 năm
Không có j để chê cho dòng Dell UltraSharp.Em cũng đang dùng con Dell UltraSharp 20" 2007 thấy đã mãn nguyện rồi!Con này chân đế chắc vẫn là đệm khí, nhưng hình chữ nhật không đẹp bằng chữ V
COn này full HD thì giá cao quá mua luôn LCD cho nhanh còn ko mua con acer h223hq mới cũng full HD là ngon rồi lại vừa túi tiền.
siberia
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dell thì giá vậy là đúng rồi, chất lượng màn ultra sharp khác hoàn toàn với mấy màn của Acer, em đang xài 2005wfp thôi cũng thấy nó khác nhìu so với mấy màn khác, mà mua tới 2tr6 màn cũ trong khi acer mới BH 1 năm có 2tr3, ko thể so sánh vậy được, góc nhìn màn rộng và ko bị chuyển màu khi thay đổi góc, chân đế di chuyển màn đa hướng rất hữu dụng cho người làm việc nhìu và màu sắc trung thực hơn màn khác đủ là lí do để iu dòng này của Dell

Dòng này chất lượng ngang Apple Cinema đó, có điều giá rẻ hơn 1/3
Mỗi người một sở thích một túi tiền bác ah, người ta bán cho nhiều tầng lớp, nhưng mà bác so sánh LCD của acer và untrasharp thì hơi quá
đẹp nhưng giá hơi cao nhĩ .... có lẻ dell cạnh tranh vói apple cinema display 24"
Đẹp quá ta... Giá của Dell thế là đúng rồi... Nếu có cơ hội các bác qua tân Texac tham quan trụ sở Dell ... mua tận gốc em nó...
Apollon
TÍCH CỰC
15 năm
Sao em này Full HD mà có độ phân giải lạ nhỉ!
ngoại trừ cái chân đế còn lại tất cả đều đúng tiền đúng gạo cả. Màn hình US của Dell nổi tiếng từ lâu rồi. Full HD là 1920x1080 thì dĩ nhiên 1920x1200 vẫn hiển thị như thường rồi bác 😃 màn này là màn 16:10
Có bác nào kinh nghiệm cho em hỏi chút. Em đang phân vân giữa Cinema Display 24" và con này. Cinema Display em nhìn rùi. Đẹp! Nhưng không bít có so nổi với UltraSharp hay không vì nó ra đời lâu quá rùi. Em thì thích Cinema Display để đồng bộ với thiết bị trong nhà nhưng nếu em UltraSharp mà đẹp hơn thì con của Apple cho nghỉ ngay lập tức. Chất lượng mới là ưu tiên chứ không phải chỉ là phong cách Mac.
tuanchuoi
TÍCH CỰC
15 năm
Cinema Display 24" đẹp thì đẹp thật nhưng đắt hơn nhiều con này mà nghèo nàn về cổng kết nối
Con này $780 thì cũng đắt gần bằng mà bác. Em chưa coi con Dell này nhưng có lẽ so với Cinema Display còn đẹp hơn ấy chứ. Bác nào so sánh 2 con rùi cho em ý kiến với.
Con này i hệt như DELL 2209WA về kiểu dáng và hình ảnh nhưng giá lại rẻ hơn rất nhiều 310$
tinhteled
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chuẩn rồi, xem cực đã 😁
30 chars
đây chính là lợi thế của người dùng desktop , muốn thay cái màn hình nào thì thay , thích thật
Để sắm một cái về chơi game gỡ mìn (game in windows)
Cũng thích màn hình ultrasharp của Dell. Đang muốn tìm một cái 24" đời 2007. Còn cái này thì chắc là không tìm thấy được ở VN trong năm nay rồi.
em làm 1 con 1707FPV cách đây 2 năm, công nhận là dùng bền và đẹp, hiển thị cực nét luôn, kể ra cũng đáng đồng tiền bát gạo, bác nào mua hàng thì mua ở Tôn Đức Thắng Hà Nội, ko biết hàng xịn thế này bác ấy có nhập về ko nữa
nhìn chả khác gì 2209w cả thế này
Khác đấy bác ạ, khác cái nội dung của nó. Nói đến dòng Ultra Sharp của Dell thì đơn giản nó là chuẩn mực của LCD. Mấy trang công nghệ hay lấy D.US làm thước đo để test các màn hình LCD khác. Qua kinh nghiệm của mình dùng Dell U2408WP, màu sắc đẹp hơn, màn hình trong và sâu hơn, nhất là sáng mà ko bị lóa mắt mỏi mắt, hơn đứt Samsung T240HD, HP2405, HP2475, còn Acer và Benq thì ko cần so sánh vì chảng khác nào bì phấn trắng với vôi tôi. Ngoài ra Dell US có đầy đủ các loại cổng kết nối như 2xDVI, D-Sub, Display port, HDMI, Component, S-Video, Composit, khuyến mại thêm cái card reader, rất tiện lợi ko phải cúi lên cúi xuống khi cắm card. Các cổng analogue tiện cho công việc của mình do hay phải làm việc với thiết bị CCTV.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019