Dell hồi sinh laptop Alienware 18, nâng cấp PCIe và USB-C cho bản 13, 15, 17", làm mới X51

Duy Luân
27/8/2015 13:21Phản hồi: 106
Dell hồi sinh laptop Alienware 18, nâng cấp PCIe và USB-C cho bản 13, 15, 17", làm mới X51
Dell hôm nay cho biết rằng hãng sẽ bắt đầu bán trở lại Alienware 18 - dòng laptop chơi game mạnh mẽ nhất của mình - sau một thời gian không còn sản xuất. Alienware 18 đợt này là "phiên bản đặc biệt", nó sử dụng màn hình 18,4" độ phân giải Full-HD, CPU Intel Core i7, RAM tối đa 32GB (có 4 khe), HDD 1TB hoặc SSD 512GB, 2 GPU GeForce GTX 970M hoặc 980M. Giá bán cho thiết bị này trải dài từ 2499$ đến cấu hình mạnh nhất là 4649$.

Trong dịp này Dell cũng làm mới Alienware 13, 15 và 17, tất cả đều hỗ trợ ổ SSD giao tiếp PCIe với tốc độ truyền tải lên đến 4GB/s, card mạng Killer thế hệ mới và cổng USB-C tương thích USB 3.1 lẫn Thunderbolt 3. Mẫu 13" có độ phân giải tối đa là 3200 x 1800, còn chiếc 15" và 17" thì có tùy chọn màn hình 4K IGZO. Chiếc Alienware 13 cũng được trang bị pin dung lượng lớn hơn so với thế hệ trước. Hãng không nói nhiều về các tùy chọn CPU cho các mẫu laptop này nhưng có thể nó sẽ là các con chip Skylake mới. Alienware 13, 15 và 17 đều sử dụng GPU của NVIDIA, riêng chiếc Alienware 15 thì có thêm tùy chọn AMD Radeon HD R0 M395X. Phần mềm ép xung cũng được Dell đưa vào các sản phẩm này để cho phép game thủ tăng hiệu năng mà không làm ảnh hưởng đến chất lượng phần cứng.

Về Alienware X51 - chiếc máy tính để bàn chơi game của Dell - nó cũng có thêm cổng PCIe để gắn SSD, khe RAM hỗ trợ chuẩn DDR4 và tùy chọn hệ thống tản nhiệt bằng chất lỏng. Thế hệ R3 mới ngày hôm nay còn được trang bị CPU Intel Core i5k hoặc i7k Skylake, GPU NVIDIA GTX 745 đến GTX 960 hoặc AMD Radeon R9 370 để tăng hiệu năng so với đời R2. Đây cũng là chiếc desktop đầu tiên của Alienware tương thích với Alienware Graphics Amplifier, một bộ dock rời cho phép mở rộng thêm card đồ họa desktop. Nếu vẫn chưa hài lòng với GPU GTX 960 có sẵn trong X51, bạn có thể mua thêm Graphics Amplifier rồi gắn nguyên một card Titan X mạnh mẽ vào cũng được.

Cuối cùng, Dell ra mắt 2 màn hình mới dành cho game thủ, bao gồm một model 27" với công nghệ NVIDIA G-Sync II, tần số làm tươi 144Hz với giá 800$. Model thứ hai cũng là 27" nhưng cong và có giá là 400$. Chưa có thông tin về độ phân giải của hai màn hình này.

Nguồn: Engadget, The Verge
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrActor
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn nghiền quá, hàng aw thì chuẩn về độ bên và sắc sảo rồi.
Quá đẹp.
huck23
TÍCH CỰC
9 năm
@muzcim không liên quan nhưng avatar của bác nhìn cảm xúc quá 😁
Niềm hạnh phúc của người được trả lại.... =))
hellearth
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bắt đầu chơi sổ xổ... Mơ ước 1 ngày ko xa được cưới em nó :rolleyes:
cuonglieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hellearth Chơi 2 con số thôi cho dễ trúng, bạn hiền
hellearth
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuonglieu Bạn cũng nên thử đi biết đâu giàu :p
cuonglieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hellearth Đang theo đuỏi đam mê
Anh em game thủ đâu vào chiến thôi!😁
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thích DELL XPS 15 hơn, không chơi game bao giờ nên Ailenwere này không hữu dụng. Máy đẹp nhưng khá nặng đấy 😃
marklost
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen Ý kiến ,quan điểm cũng phù hợp với bài viết chứ bạn,bạn vào dòng game mà lại bình luận vậy à,giống kiểu vào topic samsung mà lại khen apple,điều này rất dễ gây war,đôi lời góp ý,còn bạn không cần thì thôi...Thân
@cuthuyen Mình cũng thích XPS tuy nhiên Dòng XPS thì cấu hình khủng nhưng màn hình lởm, độ sáng kém. Ko bằng HP Envy
@cuthuyen nói như beep máy dành cho gamer xong mấy ông k chơi game vào phán =)) nản
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@kut3prince9x Nói làm gì bác, kể cả là ko chơi game con xps cũng tuổi tý mà so với người ngoài hành tinh, phải dùng rồi mới biết đc
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
hầm hố quá, quái thú "nặng kí" 😁
Dày-nặng nên thô . Nhìn không được đẹp mặc dù cấu hình máy khủng
@trịnh văn hiệp yên tâm, chục năm nữa sẽ có con cấu hình này mà hình dáng như mac 12 =)))
@inconsolable1910 Ko đến vậy đâu, chắc chỉ 2-3 năm nữa thôi. Giờ nó cũng xấp xỉ rồi còn gì. Chỉ có cái mỏng quá ko tản nhiệt nổi thôi
@trịnh văn hiệp tự tay khui hộp con X51 rồi thì bạn xóa ngay cmt của bạn luôn và ko bao giờ xài desktop các hãng khác nữa 😁
buonban2u
TÍCH CỰC
9 năm
chat luong di doi voi gia
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Cấu hình con này chơi game thì chắc là ngon, nếu mua về để sử dụng thay cho mấy cái laptop thường dùng văn phòng, giải trí thì có nên không nhỉ mọi người? Mình thấy nó đẹp quá.
@cuthuyen bạn định chi ngần ấy tiền chỉ để dùng văn phòng, giải trí? :eek: quả là phong cách đại gia
Zoro21
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen Được bạn nhé, quá ổn, nhưng mình khuyên nếu bạn thỉnh thoảng cũng di chuyển thì bạn nên chơi với dòng Alienware 17 icnh thì tốt hơn. Bạn mua về xem phim, nghe nhạc, dùng thay thế máy tính để bàn v.v... hoàn toàn bình thường nhé, cấu hình mạnh làm việc lại nhanh gọn ấy chứ 😁.
@cuthuyen có tiền thì mua thôi nhưng nó sẽ nặng và hơi cồng kềnh. với hình như cấu hình mạnh quá nên dù có hệ thống tản nhiệt tốt nó vẫn khá nóng so với laptop giải trí bình thường. thấy máy của thằng bạn khá nóng.
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen Cấu hình thấp nhất cũng gần 2500$, ngần ấy tiền bác build dc con máy bàn tạm gọi là ngon vs cái laptop dòng ROG của Asus r
@Aaron Trần Con 18 hãng đưa ra là mục đích cho game thủ thay thế máy bàn mà. Máy bàn di động.
chuẩn bị dành tiền mua vé số...😃
@Khoe Cu tèo có cái vé số 10k cũng phải "chuẩn bị" "dành tiền" mới mua được, vậy thì đến bao giờ mới trúng hả bác?
@www.NgonSachRe.com đời còn dài mà bác 😁:D, để dành vậy thôi chứ có tiền là mút àk
Nhìn cái logo là đã thấy mê rồi
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
lại là hàng khủng bố này. nặng nhưng mà phê
Ngưỡng mộ quả BOX graphic rời 😃
Thiết kế đẹp hơn qua từng phiên bản rồi, tuy còn hơi dày, nhưng thực sự vẫn là đam mê tột bậc với các GAMER ^^!
hàng aw nhìn không chệch đi đâu đc
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Hầm hố ghê. Đợi bản 19" rồi xúc luôn thể.
CUBASE
TÍCH CỰC
9 năm
@Stuart Thánh này thấy box nào cũng vào phán những câu như này đại loại là vậy, iphone thì đợi 7 ra mua 1 thể, AW 18 còn đang làm thì bác này đợi 19 ra mua thể......... 😁
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@CUBASE Vậy mới tươi, tươi xanh như bức tranh.
Zoro21
TÍCH CỰC
9 năm
Theo em Alienware hồi sinh con này để cạnh tranh với con MSI GT 80 Titan 18,4 inch bàn phím cơ đây mà :p. Hi vọng một ngày nào đó sẽ sở hữu 1 em laptop Alienware 😁.
Con này mua về gõ văn bản chắc mượt lắm nhỉ! Đợi em nó ra làm nguyên bộ có dock xài cho sướng ^^
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
chắc là 60Hz
nam_luna
TÍCH CỰC
9 năm
@khoaslim 60HZ nghĩa là hỗ trợ tối đa 60 hình/ giây còn độ phân giải ở đây là HD, Full HD, 2k hay 4K bác ạ
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
@nam_luna ý mình là với cái giá 400$ thì 1 cái màn hình 27" cong thì chắc FHD
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
@nam_luna ý mình là với cái giá 400$ thì 1 cái màn hình 27" cong thì chắc FHD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế